ดู: 2275|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกปลี่ยนชีวิตกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวเสริมจมูกใหม่เสริมกับหมอทนงศักดิ์ โรรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก สวัสดีเพื่อนๆนะคะ คือเมื่อไม่นานมานี้เราพึ่งไปเสริมจมูกมาค่ะ เลยอยากจะมาเล่าประสบการณ์ให้เพื่อนๆได้ศึกษากันค่ะ ก่อนเราจะเสริมเราก็เหมือนเพื่อนๆหลายๆคน คือต้องหาข้อมูลและรีวิวก่อน กว่าจะตัดสินใจได้นี่ก็ยากเย็นเพราะสมัยนี้ที่ทำศัลยกรรมค่อนข้างเยอะ ที่ไหนๆก็ดูสวยไปหมด แต่สุดท้ายก็เลือกได้ ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เพราะพี่ที่ทำงานนางจะไปทำที่นี่แล้วถามว่าเราจะไปด้วยกันไหม เราก็เลยลองหาข้อมูลโทรไปถามด้วย โทรไปคือเค้าแนะนำดี โทรมาให้คำปรึกษา ให้ส่งรูป ส่งมาตรฐานต่างๆมาให้ดูเราก็เลยตัดสินใจที่จะทำที่นี่พร้อมพี่ที่ทำงานเลย จองคิวโลด วันนัดก็ไปกัน2คนดูแลกันและกันไป555 ไปถึงก็ไปทำประวัติรอคิวพบหมอ เราให้พี่ที่ทำงานเสริมก่อนแหะๆ ขอทำใจนิสนึง ถึงคิวพี่เค้าแล้วเราก็นั่งรอ ประมาณครึ่งชั่วโมงได้พี่เค้าก็ออกจากห้องผ่าตัดมา เราคือแบบเห้ยยหน้าเปลี่ยนอ่ะ ขนาดมีพลาสเตอร์แปะอยู่ อย่างงี้ค่อยมีกำลังใจสู้กับความกลัวหน่อย หลังจากพี่เราออกมาเราก็นั่งรอพักนึงกว่าจะมาเรียกเราตื่นเต้นจนเลิกตื่นเต้น พอเค้ามาเรียกเข้าห้องผ่าตัดเหมือนขาอ่อนแรงนิดๆ แต่อยากสวยต้องสู้ เข้าไปก็นอนบนเตียงผ่าตัด พยาบาลก็บอกรอคุณหมอแปปนึงนะคะ ซักพักเราก็ได้ยินเสียงคุณหมอมา เค้าก็เริ่มฉีดยาชาให้ เข็มแรกๆก็เจ็บนิดๆ แต่ไม่ได้เจ็บเวอร์จนต้องร้องห่มร้องไห้อะไรขนาดนั้น ซักพักก็เริ่มตึงๆ ไม่รู้สึกอะไร คุณหมอก็เริมเสริมให้ ไม่รู้สึกเจ็บอะไรเลย พักใหญ่ๆเสริมเสร็จ ออกจากห้องผ่าตัด พี่เราก็นั่งรออยู่แล้ว รับยาอะไรกันเสร็จก็กลับบ้าน กลับถึงบ้านก็ประคบเย็น กินยา กินข้าว ช่วงที่แปะพลาสเตอร์อยู่เราว่าเราอึดอัดหน่อยๆรำคาญผ้าแปะจมูกมาก แต่ไม่เจ็บนะตึงๆ จี๊ดๆตรงแผลบ้างเล็กน้อย หมอมือเบาเหมือนกัน พอแกะพลาสเตอร์ออกคือโล่งมาก จมูกก็ยังดูบวมๆ ช้ำเหลืองเล็กน้อยเอง ประมาณ2อาทิตย์เราว่ามันเข้ารูปละนะ แต่เจ้าหน้าที่หลังการผ่าตัดบอกให้ดูอีกหน่อยซัก1เดือน จะเข้ารูปกว่านี้ ผ่านพ้นไปด้วยดีค่ะ การเสริมจมูกประทับใจมาก ชอบทรงไม่ดูเวอร์เป็นสัน ของพี่เราก็สวย แต่นางไม่ยอมให้เอารูปรีวิว นางบอกเขิล เราเอารูปเรามาแปะให้ดูค่ะ ขอบคุณคุณหมอและพี่ๆที่โรงพยาบาลนะคะ ดูแลเราจนหายดี
ก่อนทำ

หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้