ดู: 2171|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกได้ดั่งใจต้องกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชีย

[คัดลอกลิงก์]
รีวิวค่ะรีวิว วันนี้ได้มาตรวจครบ 3 เดือนของการแก้จมูกมาค่ะ ทั้งดั้งทั้งปลายดูเข้าที่สวยเป็นที่พอใจสำหรับเราแล้วค่ะเลยมาเขียนรีวิวให้คุณหมอ เราแก้ไขโดยการเสริมใส่ซิลิโคนใหม่ทำให้จมูกโด่งขึ้นคุณหมอเลือกแบบที่นิยมมากที่สุดให้ค่ะแต่ที่ใช้กันมากที่สุดก็จะเป็นซิลิโคนซึ่งจะไม่ทำให้เกิดการเปลี่ยนแปลงและกลมกลืนกับผิวหนังส่วนปลายจมูกคุณหมอแนะนำว่าการนำกระดูกอ่อนมาเย็บเข้าหากัน กรณีนี้จะใช้สำหรับผู้มีปลายจมูกอ่อนไม่เล็ก ผิวหนังในส่วนปลายจมูกไม่หนามาก เราก็จะทำการเย็บกระดูกอ่อนในส่วนปลายจมูกเข้าหากัน จะส่งผลให้ปลายจมูกดูเล็กลงในกรณีที่มีสันจมูกน้อยคนไข้สามารถใช้วิธีการฉีดสารเติมเต็ม Filler เพื่อให้ได้รูปจมูกที่ต้องการ แต่เราไม่ต้องค่ะพอมีเนื้อจมูกอยู่แล้วสาเหตุการแก้ไขจมูก:เกิดการอักเสบที่ปลายจมูกค่ะคุณหมออธิบายว่าเพราะซิลิโคนเป็นสิ่งแปลกปลอมทำให้ร่างกายเกิดปฏิกิริยาต่อต้านขึ้น ทำให้ซิลิโคนถูกดันมาที่ปลายจมูก  ทำให้เกิดอาการแดงที่ปลายจมูกและยังส่งผลให้ปลายจมูกนั้นบางลงแต่เรามาหาหมอให้ดูก่อนเพราะจากที่อ่านๆหาข้อมูลตามอินเตอร์เน็ต เราเลยเริ่มหาข้อมูลเรื่อยๆ คลินิกไหนว่าดี หมอคนไหนว่าเก่ง ทั้งเก่งทำ เก่งแก้ หมอบางคนเก่งทำ หมอบางคนเก่งแก้ แต่ก็มาเจอบางบทความบอกว่า ภาพรีวิว เชื่อถือได้ เลยมาปรึกษาคุณหมอทันเพราะตอนแรกติดต่อมาสอบถามก่อนกับเจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่เขาก็แนะนำว่าอย่าปล่อยไว้นานค่ะให้รีบเข้ามาให้คุณหมอดูอาการให้ เพราะเจ้าหน้าที่เขาขอดูรูปจมูกของเราเบื้องต้น เราก็กลัวว่าจะทะลุเลยรีบจองคิวเข้าไปก่อนแต่ตอนแรกคิดว่าเข้าไปแค่ปรึกษาไม่ได้คิดว่าจะแก้เลยแต่ไหนๆก็ไปแล้ว แล้วกรณีที่เข้ามาปรึกษาอย่างเดียวเสียค่าปรึกษา1พันบาทค่ะ เราเลยตัดสินใจแก้ไปเลยไม่อยากทิ้งไว้นาน ก็นัดวันแก้คือรอคิวไม่นานค่ะกลับบ้านไปเตรียมตัวประมาณ1อาทิตย์ มาแก้ได้คือก็นัดเพื่อนให้ช่วยขับรถพามาหน่อยแต่ก็เตรียมใจไว้อยู่แล้วว่าการแก้ไขน่าจะบวมและช้ำมากกว่าเสริมครั้งแรกเราเลยซื้อเจลเย็นเพิ่ม แต่พอแก้ไขผ่าตัดเสร็จแล้วจริงๆบวมอยู่แค่3-4 วันค่ะมีอาการช้ำที่ใต้ตาทั้ง2ข้างเล็กน้อย คือคุณหมอมือเบามากแต่ก็จะมีอาการเจ็บๆตึงๆที่ระหว่างคิ้วและตาแค่เราพักผ่อนให้พอและดูแลตัวเองระวังเรื่องการรับประทานอาหารนี่สำคัญเหมือนกันค่ะ จมูกเราก็จะหายดีตามระยะเวลาปกติเลยค่ะ
ก่อน

หลัง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้