ดู: 2244|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] แก้ไขหน้าอกกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติกคะ

[คัดลอกลิงก์]
เรามารีวิวแก้ไขหน้าอกของเราเองค่ะ จริงๆการที่เราเสริมหน้าอกครั้งแรกเพราะหน้าอกมีขนาดเล็กค่ะเลยอยากเสริมด้วยแล้วเสริมไปเสริมมาสักประมาณ1-2 ปีหน้าหน้าเราก็มีอาการแดงๆแล้วขนาดที่เลือกมาตอนแรกก็คิดว่าเล็กไปหน่อย300ซีซี เลยตัดสินใจไปแก้หน้าอกให้ใหญ่ขึ้นเป็น 450 ซีซี ที่ครั้งนี้เสริมพร้อมยกกระชับไปด้วยเลยค่ะเพราะจะได้ไม่หย่อยยานด้วยและที่สำคัญที่เราเข้ามาปรึกษากับคุณหมอคุณหมอบอกว่าสมัยนี้การเสริมหรือแก้ไขหน้าอกสามารถทำได้ง่ายกว่าแต่ก่อนแผลเล็กและมักมองเห็นไม่ชัด จากที่เข้าไปปรึกษาเพื่อนๆแนะนำเรามาค่ะเพราะไม่ขอเอ่ยถึงครั้งแรกที่ไปทำนะค่ะ จุดประสงค์เราคือแค่อยากเพิ่มขนาดและเพื่อนก็แนะนำโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกมาค่ะ สถานที่สวยงามอลังการงานสร้างมาค่ะใกล้BTSสายสีม่วงและติดถนนใหญ่ง่ายกับการเดินทางดีค่ะ แต่เราติดต่อผ่านเจ้าหน้าที่นะค่ะเพื่อนัดคิวเข้าปรึกษาและพร้อมแก้ไขเลยค่ะ จากนั้นพอทำเรื่องนัดวันก็มาตามนัดและพบหมอรับคำแนะนำนัดวันผ่าตัดกันเลยเราอยากรีบแก้ไขค่ะ ทันใจดีเจ้าหน้าที่ก็จะพาเราไปตรวจร่างกายพร้อมถ่ายรูปเก็บประวัติของคนไข้ค่ะ เซ็นเอกสารเสร็จก็กลับบ้านไปเตรียมตัวรอวันผ่าตัดแก้ไขค่ะก่อนผ่าตัดเจ้าหน้าที่ก็จะแนะนำว่างดยาแก้ปวดก่อนผ่าตัด 2.ถ้ามีโรคประจำตัว กรุณาแจ้งให้แพทย์ทราบล่วงหน้าต้องงดน้ำและอาหาร 6 ชั่วโมงก่อนผ่าตัดควรพาเพื่อนมาด้วยในวันผ่าตัดโกนขนรักแร้ในวันที่มารับการผ่าตัดอุปกรณ์ของมีค่าถ้าไม่จำเป็นควรเก็บไว้ที่บ้าน พอถึงวันจริงก็มาพบหน้าเจ้าที่ก็ค่อยดูแลเราค่ะ พาเราขึ้นไปเตรียมตัวที่ห้องผ่าตัดก่อนคุณหมอจะมา จากนั้นก็จะมีหมอวิสัญญี มาคอยดูแลในเรื่องการวางยาสลบค่ะ พร้อมยาชา พอเข้าไปให้ห้องเราก็จะไม่รู้สึกแล้วค่ะ จนสลบไปออกมาก็รู้สึกปวดๆตึงๆที่หน้าอกที่ถูกพันไว้ด้วยผ้าเรียบร้อยแล้วค่ะ อาการแก้ไขก็จะคล้ายๆกับการเสริมครั้งแรกเลยค่ะ ปวดเจ็บขยับตัวลำบากต้องมีคนดูแลในการช่วยพยุงตัวในกรลุกขึ้นค่ะจากนั้นจากที่ออกมาจากห้องผ่าตัดก็มาพักต่ออีกห้องจนอาการเราดีขึ้นก็สามารถกลับบ้านได้ค่ะ และมาตัดไหมใน1อาทิตย์หลังจากนี้ค่ะ แต่ไม่ต้องกังวลนะค่ะเพราะที่นี่มีบริการดูแลหลังทำค่ะก็จะโทรมาสอบถามและแนะนำการดูแลหลังการศัลยกรรม แต่เราก็เคยเสริมมาแล้วเลยไม่ค่อยกังวลเท่าไหร่ค่ะ
ก่อน

หลัง

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้