ดู: 1618|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวงานแก้จมูก : กว่าจะปัง จมูกเกือบพัง มาก่อน

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะสาวๆ เราชื่อหวานนะคะ วันนี้อยากมาแชร์ประสบการณ์ เส้นทางดาว กว่าจะเป๊ะปัง ก็เกือบพังมาแล้วค่ะ หวานอยากแชร์ให้สาวๆ ไว้เป็นกรณีศึกษานะคะ ว่าการทำศัลยกรรมต่าง ๆ มีความเสี่ยง ผู้ตัดสินใจทำควรศึกษาให้ดีก่อนทำ เพราะเคสแก้ นั้นเราบอกเลยว่า ประสบมากับตัวเอง การแก้ไขนั้นยากยิ่งที่จะให้สวยเหมือนทำครั้งแรกแล้วสวยเลยค่ะสาวๆ ดีไม่ดี ไม่มีคุณหมอรับเคสแก้อีกต่างหากค่ะ

ทำๆ แก้ๆ อยู่กับอีกคลินิกหนึ่ง 3 รอบ ค่ะ ปัญหาที่เจอคือ

• รูจมูกไม่เท่ากัน
  •         แกนจมูกเบี้ยว
  •         ซิลิโคนจะทะลุเห็นปลายบาง ขาวเลย
  •         หายใจขัดลำบาก

ตอนนั้นรู้สึกว่า ไม่ไหวแล้ว ขืนแก้ต่อไปอาจถึงขั้น ไม่สามารถแก้ไขอะไรได้อีก บอกตรง ๆ ว่ากลุ้มใจมาก ที่ตัดสินใจทำเพราะอยากสวยขึ้น แต่ทำมาแล้ว ดูจะไปในทางที่ไม่โอเค แถมเสี่ยงอีกต่างหาก ก็ปรับทุกข์ ปรึกษากับกลุ่มเพื่อนๆ ค่ะ มีเพื่อนแนะนำว่า พีเมดทำสวย เพราะเคยทำที่นี่

ก่อนจะตัดสินใจทำที่ Pmed Clinic อย่างจริงจัง ก็มีปรึกษา รวมๆ ประมาณ 6 คลินิกแล้ว  3 ที่ไม่รับทำบอกว่ายากให้กลับไปแก้ที่เดิม แต่เราไม่เอาแล้ว และอีก 2 ที่ คิดราคา  300,000 บาท

พอมาปรึกษาที่พีเมดคลิกนิก รู้สึกว่าคุณหมอปิยพลให้คำปรึกษาละเอียดดูจริงใจไม่ปิดบังข้อมูล เข้าใจปัญหา ละเอียดบอกตรง ๆ เลยว่ายาก เคสปราบเซียนอาจจะไม่ออกมาเป๊ะ 100% ให้เผื่อใจไว้ เพราะเคยทำมาหลายรอบและมีพังผืดเยอะ ทำให้ร้อยเปอร์เซ็นต์ยาก สัมผัสได้ถึงความจริงใจแบบไม่ขายฝัน รับยาสลายมโน แล้วตัดสินใจทำนัดเลยค่ะ บินตรงมาจากหนองคาย มาทำกับคุณหมอต้นปิยพล คุณหมอบอกว่าเป็นเคสปราบเซียน ยากมากเพราะ

• ฐานจมูกเอียง ไม่เท่ากันด้านข้างหนึ่งกว้างกว่า
  •         เคยตัดปีกจมูกมา 2 ครั้งแล้ว ปีกจมูกไม่เท่ากัน
  •         อีกข้างเลยหายใจขัดลำบาก

ตอนทำไม่เจ็บเลยหลังทำ บวมเล็กน้อยมาก ๆคุณหมอต้นมือเบาไม่บวมช้ำเลย ประมาณ 1 สัปดาห์เริ่มเห็นทรงสวยค่ะ เพื่อนเห็นบอกว่าสวยเข้ากับหน้าเลยรอบนี้พอใจมากเลยค่ะดูหวานขึ้นจากตอนแรกเป็นแท่งแข็ง ก็ดูละมุนขึ้น คุณหมอแก้ทรง ให้ใหม่ บาลานซ์ขึ้น จริง ๆ ค่ะ

เคสแก้ ที่อื่น บอก 300,000 แต่หมอต้นคิดราคา 100,000 ต้นๆ  อย่างที่บอกแรกค่ะ ว่าคุณหมอต้น ถึงกับบอกว่า "เคสปราบเซียน" เพราะ ฐานเอียง ยังมีตัดปีกมา 2 รอบ รูตีบหายใจลำบาก แกนเบี้ยวเอียง รูจมูกไม่เท่ากัน ไปปรึกษาที่ไหนก็ไม่มีใครรับแก้ มีที่ นึงคิด 3แสน แต่คุณหมอต้นคิดแค่แสนต้นๆ หลังทำออกมา พอใจมากค่ะ

ตอนนี้หายใจคล่องขึ้น จากเดิมรูตีบหายใจขัด รูจมูกbalance ขึ้น แต่ว่าตอนนี้ยังไม่เข้าที่เพราะเดือนเดียวเอง ไม่บวมช้ำได้ขนาดนี้คุ้มแล้วที่บินมาทำจากหนองคายค่ะ

ไว้เราจะมาอัพเดทให้เรื่อย ๆนะคะ ที่อยากมาแชร์เรื่องราว เพราะเราเชื่อเลยว่า มีสาวๆ ในนี้ กำลังหาข้อมูลหรือตัดสินใจจะทำกันอยู่เยอะ อยากให้ศึกษาหาข้อมูลให้ดี ดูเคสที่เค้าทำ การันตีเยอะๆ ที่สำคัญคือ
ลองนัดเข้าไปปรึกษา ในคลินิกที่เราดูๆไว้ เพื่อลองคุยถึงทิศทางการทำ และเพื่อแก้ปัญหาที่ตรงจุดจะได้ไม่เสียเงินซ้ำซ้อน ที่สำคัญ บางเคสที่หนักกว่านี้  อาจจะแก้ไขอะไรไม่ได้เลย กว่าหวานจะมาเจอพีเมด คลินิก ก็เจ็บมาเยอะค่ะ ต้องขอบคุณ คุณหมอต้น ที่ช่วยแก้ไขให้ค่ะ

แก้แล้วสวยและหน่าเด็กขึ้น​มากเลยค่ะ

ก่อนแก้.. หมอที่ไหนทำคะ? เบี้ยวชัดเจนเลยย
แก้แล้วสวยและหน่าเด็กขึ้น​มากเลยค่ะ

ก่อนแก้.. หมอที่ไหนทำคะ? เบี้ยวชัดเจนเลยย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้