1เฟรม
ดู: 250|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ครีมทาหน้า] รีวิว ครีมกันแดด ยี่ห้อไหนดี คุณภาพเกินราคา ไม่ทำหน้ามันเยิ้มระหว่างวัน

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีจ้าทุกคน  วันนี้เราอยากจะมารีวิวครีมกันแดด ว่ายี่ห้อไหนดี ให้ทุกคนได้รู้กันไปเลยว่ากันแดดที่ราคาไม่แพงมากและมีค่า SPFสูง ๆ ที่สามารถกันแดดอันร้อนแรงของเมืองไทยได้เนี่ย! ต้องตัวนี้เลยที่เค้าเคลมว่าเป็นกันแดดสูตร Oil Control ด้วยนะ “Nivea Sun Protect & White Oil Control Serum SPF50+ PA+++” แบบหลอดจิ๋วที่เราพึ่งไปสอยมาจากที่วัตสันกันแบบสด ๆ ร้อน ๆ ค่ะ มาดูกันว่ากันแดดราคาถูกไม่แพงจนเกินไปจะเริ่ดจนทำให้หน้าไม่ลอกไม่มันเยิ้มระหว่างวัน หรือทำให้เมคอัพติดทนหรือป่าว แต่ที่สำคัญขอโฟกัสเรื่องกันแดด ที่ต้องไม่ทำให้หน้าดำ!คล้ำขึ้น!ระหว่างวัน ว่าแล้วเราก็ไปดูกันเลยจ้า
        ต้องบอกสาว ๆ ก่อนนะคะว่าเราเป็นคนที่มีผิวแบบผสม มันช่วงทีโซน และแก้มค่อนข้างแห้งลอกนิดนึง ถ้าพร้อมแล้วเราก็มาเข้าเรื่องกันเลยดีกว่าค่า Nivea Sun Protect & White Oil Control Serumกัน ตัวนี้ที่เรามีจะเป็นไซส์ใหญ่ค่ะ ที่พกพาสะดวกมาก ๆ ค่ะ โดยหลอดนี้มีปริมาณ 30 ml. และ ราคา279บาท เท่านั้น ซึ่งเทียบราคาต่อml.แล้วอยู่ที่ประมาณ 9.3 บาท
        เนื้อครีมจะมีความเป็นครีมบีบออกมาได้เป็นก้อนแบบนี้เลยจ้า เนื้อไม่เหลวค่ะ ค่อนข้างมีความคงตัว
        เมื่อลองเกลี่ยกับผิวหลังมือ ก็จะเนื้อเบา ๆ หน่อยค่ะ ไม่มีกลิ่นของแอลกอฮอลล์เท่าไหร่นะ ตอนเกลี่ยเสร็จก็เรียบเนียนไปกับหลังมือดีนะ แต่แอบตินิดนึงเนื้อเป็นเนื้อครีมเลยทำให้ต้องเกลี่ยนิดนึงเวลาทาอะ ซึ่งเราขอแอบหักคะแนนตรงจุดนี้จ้า ส่วนเรื่องการซึมลงผิวก็ซึมได้ได้ดี ไม่ทิ้งความเหนอะหนะบนผิว จะมีความชุ่ม ๆ ผิวนิด ๆ

การทดสอบในขั้นตอนต่อไปคือ การทดสอบความมันเยิ้มและความดรอประหว่างวันจ้าโดยเราจะทาเจ้าตัวนี่ออกไปทดสอบกับการเดินไปกินข้าวใช่ช่วงพักกลางวันค่ะ แถมวันนี้แดดดีซะด้วย ตอนเย็นยังต้องไปประชุมลูกค้าอีกกกกก

มีออกไปหาลูกค้าด้วย ดูซิว่าจะรอดมั้ยย แดดออกพร้อมเลยจ้า
เอาหละเรามาซับหน้ากันซักหนึ่งที และนี่คือผลของการออกแดดไปประมาณ1ชม.กว่า ๆ ค่ะ หลังจากออกไปข้างนอกออฟฟิศจ้า

เห้ยย แปลกใจมาก เพราะวันนี้ที่ออกไปแดดแรงมากก จนแสบตาอะ แต่ความมันที่ออกมาไม่ค่อยเยอะแบบที่คิดไว้เลย เออปลื้มอะมีความมันเล็กน้อยที่กระจายตัวทั่ว ๆ ไปค่ะ ช่วงทีโซนไม่ได้มันอะไรมากมาย

มาสรุปกันดีกว่านะคะ เราว่ากันแดดตัวนี้ไม่ทำให้หน้ามันเยิ้มระหว่างวัน แต่ยังคงความชุ่มชื้นบนใบหน้า เราว่าคนที่มีผิวมันน่าจะตกหลุมรักนางอยู่นะ สำหรับการรีวิวครั้งนี้หวังว่าเพื่อน ๆ คงจะชอบกันนะคะ ยังไงก็ลองศึกษาไว้เป็นอีกหนึ่งทางเลือก ส่วนครั้งต่อไปจะมีเรื่องอะไรมาบอกต่อ อย่าลืมติดตามกันด้วยนะคะ ขอบคุณมาก ๆ ค่า

ขอบคุณข้อมูลดีๆจาก https://www.cosmenet.in.th/community/?PAGE_NAME=read&FID=35&TID=24264

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้