ดู: 1108|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก แบบละเอียดสุด! ...เหตุผลง่ายๆ ว่าทำไมต้องเลือกดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]
ิ่

สิ่งที่ประทับใจเลยค่ะ กล้าแต่งตัวมากขึ้น

รีวิวนกขอแบ่งเป็นบทนะคะ เพราะมันเยอะมากก เขียนด้วยใจจริง ความรู้สึกจริงค่ะ

#บทแรก...เริ่มต้นได้ยังไงนะ???

นกเป็นคนชอบแต่งตัวตัวค่ะชอบใส่สายเดี่ยว แต่เรื่องก็อยู่ว่าใส่แล้วไม่สวย ไม่มั่นใจเลย เพราะใส่ดันแค่ไหนก็มองไม่เห็นค่ะ ก็เลยหันมาใส่แต่เสื้อยืด เพราะว่าใส่ดันแค่ไหนก็ไม่มีเลย

พยายามแล้วค่ะ

ตอนแรกไม่เคยคิดที่จะทำนมมาก่อนเลยค่ะ เพราะเป็นคนกว่าเจ็บและนกเป็นคนเหลือดหยุดอยากเป็นแผลนิดหน่อยเหลือดก็ไม่อยากจะหยุดค่ะ และผิดเป็นช้ำง่ายมากโดนอะไรก็เขียว

จุดเริ่มต้นที่ทำให้เปลี่ยนความคิด!!! ไม่อยากจะบอกว่า...มีอยู่วันหนึ่งค่ะ เป็นวันหยุดและหยุดอยู่ห้องคนเดียวนั่งดูหนังในคอมออนไลน์อยู่ และไปเห็นนางเอกหนังเรื่องที่ดูอยู่ค่ะ หุ่นดีมากค่ะ สวยนมไม่ใหญ่มากแต่เค้าใส่เสื้อสายเดี่ยวแล้วสวย ก็เลยลองเสิร์จเล่นๆหาว่า “ ทำนมที่ไหนดีที่สุด “แต่นกคิดว่าถ้าดีที่สุด ก็ต้องดีที่สุด 555 (แอบคิดว่ามีหรอ???)

แล้วคอมพิวเตอร์มันก็ขึ้นมาให้ค่ะ แต่จะบอกว่า ที่ดีก็ต้องแพงจริงๆ ก็เลยหันไปพิมพ์ ใหม่อีกว่า “หมอทำนมที่ไหนดีที่สุด” เท่านั้นแหละค่ะ ขึ้นมาเลย 10 อันดับแรกหมอที่เก่งที่สุด!! ก็เลื่อนอ่านไปค่ะ

หมอคนที่ 1 ดีค่ะ แพงนะจ๊ะนกกี้ 555.
        หมอคนที่ 2 ดีค่ะ แพงอีกแหละ แต่ก็ดีนะ
        .
        .
        .
        อ่านไปจนครบหมอ 10 อันดับค่ะ แล้วก็กลับมาย้อนดูอีกรอบว่าจะเอาไงดี? จะทำดีไหม?

โทรไปถามแฟนก่อนดีกว่า แต่โชคดีอย่างหนึ่งขิงนก คือแฟนเป็นคนไม่หวง อยากทำอะไร เค้าก็ตามใจเรา เราก็ได้ใจสิคะ แฟนบอกนกกี้อยากทำก็ทำเลยค่ะ แล้วแต่นกกี้เลย

ว่าแล้วก็กลับมาดู หมอและคลีนิกต่อ แล้วก็เปรียบเทียบราคากับความหน้าเชื่อถือ แต่นกตัดสินใจเอาแค่ 5 อันดับหมอค่ะ

เพราะสำคัญมาก!!! คือนกกลัวเจ็บที่ 1 เลย

อ่านไป อ่านมาเทียบราคา สะดุดคุณหมอ ทรงยศ ที่ คลีนิค ชื่อ DREAM Clinic ค่ะ ....ไม่รู้ทำไม สงสัยเราคงถูกชะตากัน 555  ว่าไปนั้นค่ะ

เข้าไปอ่านรีวิว เข้าบอกว่าไม่เจ็บแล้วก็หายไว พักฟื้นช้าที่สุดก็ 7-10วัน โอเคเราเอานั้นนี้แหละ เพราะเราลางานได้ แค่ 7 วันเอง นึกในใจ 7 วันคงหายไปทำงานได้พอดีนะ

ก็เลยตัดสินใจโทรค่ะ โทรถามก็ว่าต้องทำไง ก็โทรจริงนะถามว่าอยากทำนมต้องทำไงค่ะ พนักงานรับโทรศัพท์เค้าก็แนะนำว่าต้องเข้าไปปรึกษาหมอ นกก็นัดปรึกษาคุณหมอเลย เหมื่อนตัดสินใจเร็วมากค่ะ ไม่ทันตั้งตัว

ต่อด้านล่างน้าาา
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-9-17 18:32:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
#บทสอง ตอนปรึกษาเป็นยังไงกันนะ??

พอนกได้เข้าไปคุยกับคุณหมอ คุณหมอก็เป็นกันเองมากค่ะ คุณหมอก็ถามว่าทำไมถึงอยากทำนม ทำไปเพราะอะไร เราก็ตอบอยากใส่เสื้อผ้าสวย ไม่ได้ทำไปโชว์ใคร พอคุยกับคุณหมอคร่าวๆ เสร็จ

ก็เริ่มวัดเนื้อนมเราว่าจะสามารถรับได้เท่าไร (รับได้ในที่นี้คือใส่แล้วพอดี เกินขอบไม่มาก ดูธรรมชาติ ไม่โป๊ะ) ซึ่งของนกรับได้แค่ไม่เกิน 390 CC เพราะเนื้อน้อย

วัดเนื้อนมเสร็จเราก็ลองซิลิโคนกันค่ะ ตอนแรกคุณหมอเลือก 350 cc ให้ลองก่อนค่ะ ถัดมาก็ 375 มาอีกก็ 390 คุณหมอประเมินจากเนื้อนมเดิม ฐานหน้าอกเราก็บอกว่าเต็มที่แนะนำเท่านี้นะ

ก็เลยหันกลับไปมอกแฟนว่าจะเอาเท่าไรดี แฟนเลยบอกว่าเอา 390 เลยก็ได้ ไหนๆ ทำแล้ว 555 เลยตัดสินใจเอาที่ 390 cc

ลองขนาดเสร็จเราก็ออกมาเพื่อตรวจเลือดว่าดูว่าเลือดเรามีปัญหาหรือไม่ค่ะ และแล้วเราก็โดนดูดเลือดไป

เสร็จแล้ว ประมาณ2วันก็จะมีพนักงานไลน์มาแจ้งผล ผลออกมาว่าเราทำได้ค่ะ เราจะเสียตังแล้วค่าาาา   และแล้วเราก็จ่ายตังจอง โชคดีมากจ้า ที่ตอนนั้นคลีนิคมีโปรโมชั่นพอดี 555

เรื่องดีของเรา แต่อาจจะเป็นเรื่องร้ายของแฟน อิอิ คนจ่ายตัง

ตอนเราจอง เราจ่ายมัดจำไปก่อนค่ะ ส่วนวันทำเราค่อยจ่ายที่เหลือนะคะ หลังจากนั้นก็ต้องหาวันหยุดนะ (ตัดสินใจเร็วมาก ตอนปรึกษา วันหยุดก็ยังไม่ได้หาเลย 55) แล้วเราก็โทรกลับไปนัดที่คลีนิก

ต่อมาอีก ประมาณวันที่15 วันที่เราต้องทำใจเตรียมตัวเจ็บ  ในช่วงระยะการเตรียมตัวห่อนผ่าตัด เราต้องหยุดกินวิตามินทุกตัว หยุดกินเหล้าและสูบบุหรี่ แต่เราไม่สูบบุหรี่นะ เรากินวิตามิน เราก็เริ่มหยุดตั้งแต่ กลับมาจากปรึกษาคุณหมอเลยค่ะ

ปล. วิตามินจะมีผลทำให้ใส่สายเดรนนานค่ะ ใครตั้งใจจะเสริมแนะนำให้งดไว้เลย ยิ่งทิ้งช่วงงดนานก็ยิ่งดีค่ะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-9-17 18:46:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

#บทสาม เวลาผ่าตัดก็มาถึงแล้ววววว

พอใกล้จะถึงวันนัดก็ตื่นเต้นจ้า แต่วันที่ตื่นเต้นกว่าคือวันจะไปทำค่ะ นอนไม่หลับทั้งคืน แต่เดี๋ยวก่อนนะ! เราลืมบอกไปว่า วันที่เราจะไปทำต้องงดน้ำ งดอาหารนะคะ

ยืมรูปของทางคลินิกมานิดนึง จะได้เข้าใจกันง่ายๆนะคะ

และแล้วก็ถึงเวลาที่จะทำแล้วค่ะ ก็ยังกลัวเจ็บอยู่ตลอดนะจ๊ะ พอถึงเวลาที่จะได้เข้าห้องหมอก็เรียกเข้าไปเปลี่ยนเสื้อผ้า เตรียมตัวรอ เข้าไปนั่งในห้องมืด (อุ้ยไม่ใช่ค่ะ) ห้องพยาบาลรอเข้าไปห้องผ่าตัดค่ะ จะบอกว่าแอร์เย็นมากค่ะ มากจริงๆนะ

และแล้วเวลานั้นก็มาถึง...พยาบาลก็มาตามเราไปห้องเชือด555 ขำตลอดเวลาจริงๆนะ ไปห้องผ่าตัดจ๊ะ สั่นค่ะจะรออะไรหนาวด้วยกลัวด้วยสั่นมันอยู่นั้นอ่ะ แล้วพยาบาลก็ให้ขึ้นเตียงแล้วก็ตึงแขนทั้งสองข้างไว้ “ตึง” เนอะ เพื่อที่เวลาเราโดนวางยาสลบดี๋ยวเส้นเราจะกระตุกจะมาโดนหมอตอนกำลังทำอยู่ค่ะ

ปล. ของนกเป็นยาสลบทางสายน้ำเกลือ ไม่ใช่ดมยานะคะ ซึ่งก็ปลอดภัยเหมือนกันค่ะ

ต่อมาพยาบาลก็เริ่มฉีดยาให้ จำไม่ได้แหละว่ายาอะไร แต่จะบอกว่าเราจำความได้ว่าฉีดยาเข็มแรกเราคุยกันพยาบาลอยู่ค่ะ และฉีดเข็มที่ 2 ก็ไม่รู้อีกว่ายาอะไร เข็ม 2 เท่านั้นแหละค่ะคุยกะพยาบาลวนไปสิคะ วนไปค่ะ !!

เท่าที่เรานับได้ว่าคุยกับพยาบาล เรื่องเดิมไป 13 รอบค่ะ 55 แต่ที่จริงแล้วหลับไปตั้งแต่เข็ม 2 ฉีดเสร็จไปแหละ

สักพักเรารู้สึกตัวเอง พยาบาลปลุก เราก็ยังไม่ตื่นนะ แต่รู้สึกตัวแหละ แต่ยังไม่มีแรง พยาบาล 4 คนที่ยกเราขึ้นเตียงแล้วก็มาส่งนอนอีกเตียง เราก็นอนสักพักใหญ่ๆ แล้วก็รู้สึกตัวรู้เรื่องแหละเพราะเจ็บค่ะ

แล้วพยาบาลก็เดินเข้ามาถามว่าเป็นไงบ้าง พอเราเริ่มรู้สึกตัวเข้าก็ถามว่ากลับบ้านไหวไหมค่ะ เราก็รีบเลยจ้าอยากกลับไปนอนห้องแล้ว แต่หารู้ไม่ว่า เวลาที่เราเข้าห้องผ่าตัดจากที่คิดว่าแปบเดียว กลายเป็นว่า ไม่แปปนะคะ 2 ชั่วโมง!! แล้วก็ออกมานอนพักฟื้นอีก 2 ชั่วโมง

คนรอ ก็รอสิคะ รอไปเหอะหลับแล้วหลับอีก

แต่จะบอกว่าไปทำนมอย่าไปคนเดียวนะคะ ต้องหาเพื่อนไปด้วยเพราะว่าเราจะมึนยาค่ะ

ในวันนั้นเราจะได้ยากลับมากินและเสื้อชั้นใน รวมถึงแผ่นซิลิโคนแปะแผลแต่ยังไม่ได้ใช้นะ เพราะว่าเราได้ขวดนมมาด้วย 2 ขวด เอามาไว้เก็บเลือดค่ะ เค้าเรียกอะไรไม่รู้อ่ะ แต่เราขอเรียกขวดนมนะ

แล้วก็กลับห้องค่ะ อาบน้ำไม่ได้ค่ะ 7 วันทำการนะคะ เพราะเดียวโดนแผล และสำคัญเลย คือเรากลัวเจ็บมากกก ถ้าถามว่าเจ็บหรอ? เหมื่อมรถสิบล้อหรอ? ตอบเลยว่า ไม่นะเราแค่ร้องไห้เอง!!

ของที่ได้หลังเสริมหน้าอก นอกจากยาทานแล้ว เรายังได้ใบรับประกันซิลิโคนด้วย ของแท้ต้องมีใบรับประกัน ห้ามทำหายเด็ดขาดค่าา

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-9-17 18:54:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

#บทที่สี่ สุดท้ายแล้ววว ช่วงพักฟื้นเป็นยังไงนะ???

วันแรกกะวันที่ 2 วันแห่งความเจ็บ แต่เราก็คิดนะว่าก็เจ็บอะแต่เจ็บแบบทนได้น

ทำไมหรอ? ก็เราเลือกที่จะทำแล้ว เราต้องทนค่ะ ระหว่างนี้คุณหมอจะนัดตรวจเรื่อยๆ

1 วันผ่านไปค่ะ

2 วันผ่านไป

3 วันผ่านไปอีกค่ะ

วันที่ 4 รู้สึกดีขึ้นไม่เจ็บมากแหละ

วันที่ 5 ก็เริ่มดีขึ้นเรื่อยๆค่ะ

วันที่ 7 เราก็ไปเอาขวดนมออก แล้วก็ให้คุณหมอดูแผล ปรากฎว่าแผลเราดีขึ้น

เริ่มหายเจ็บแล้ววันที่ 8 เราไปทำงานได้ปกติค่ะ ก็รู้สึกเจ็บนิดๆแต่ไม่เยอะ

ระหว่างนั้นเราก็ใช้ผ้ารัดหน้าอกไว้ด้วยค่ะ กันนมเราตกเร็วและรัดให้แผลติดกันเร็วขึ้น

ประมาณวันที่ 10 นับจากที่ทำมาเราเริ่มไม่รู้สึกเจ็บแล้วก็หายเจ็บเลย ถัดมาก็เป็นเดือนค่ะ

เอารูปก่อนเสริมมาให้ดู

ตอนนี้หรอ?? เราก็มีนมเหมือนคนอื่นแล้วค่ะ ทนเจ็บนิดนุงเราก็สวยแล้ว

ณ.ตอนนี้เราได้ 6 เดือนแล้วใส่ชุดว่ายน้ำได้แล้วเพราะเรามีนมให้ใส่ 5555 ตอนนี้เราชอบมองตัวเองเวลาแต่งตัว ดูดีอ่ะ คนอะไร 555 เอาแค่ว่าเราหมั่นใจเวลาเราแต่งตัวค่ะ ไม่ได้โชว์ใครแค่เราโชว์ตัวเองก็พอค่ะ ชอบค่ะใส่ชุดไหนก็มีนม ไม่ผิดหวังที่ในตอนนั้นเลือกคุณหมอค่ะ จากคนที่เคยคิดว่าไม่อยากทำนม กลัวเจ็บ บลาๆ แต่มาตอนนี้ ขอบอกสองคำว่า ดีมากกกก

...นมสดสักแก้วไหมค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้