ดู: 3859|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] เสริมจมูก ครั้งแรก เสริมแบบยืดปลายพุ่งพิเศษ!! (โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซ)

[คัดลอกลิงก์]

ฮัลโหลๆ เจอชะเอมอีกครั้ง พร้อมการผ่าตัดครั้งที่ 2 ไปให้สุดหยุดสวยไม่ได้จริงๆ 55555 เห็นรีวิวของคุณหมอเบนซ์แล้วทนไม่ไหว คุณหมอทำจมูกให้แต่ละคนออกมาสวยมาก เอมเองก็อยากมีจมูกทรงสวยพุ่งสักครั้งในชีวิต คือเอมก็ไม่ใช่คนจมูกแบนมากเนอะ พอมีต้นทุนอยู่บ้าง แต่! อยากให้ทรงสวยๆ ปังๆ สังเกตดีๆ จะเห็นว่าเอมชอบถ่ายรูปแบบหันข้าง เพราะมันทำให้จมูกโด่งขึ้นแบบนี้

เล่นกับแสงสักหน่อยก็ช่วยได้ 55555

เพราะถ้าเอียงหน้าจนเกือบตรง สิ่งที่ได้มันก็จะประมาณนี้ค่ะ
เรื่องกวนใจของเอมคือความไม่มีมิติของจมูกนี่แหละค่ะ เอาเป็นว่าต้องทำจมูกใหม่ละล่ะ 55555 เอมเลยคิดว่าถ้าคิดจะทำอะไรกับหน้ากับจมูกทั้งที ก็ต้องรอคุยกับคุณหมอเบนซ์เนี่ยแหละค่ะ

กราบสวัสดีคุณหมอเบนซ์ตัวจริง เสียงจริงค่า
คุณหมอเบนซ์ตัวจริงคุยง่ายมาก อธิบายให้ฟังว่าเราควรทำอะไรตรงไหนบ้าง ยิ่งทำให้รู้สึกมั่นใจในตัวคุณหมอมากขึ้นไปอีกกกก

//เสริมจมูกแบบยืดปลายพุ่งพิเศษ//

เอมเลือกเสริมจมูกแบบยืดปลายพุ่งพิเศษค่ะ ยืดปลายพุ่งว่าสุดแล้วใช่มะ นี่ยืดปลายพุ่งพิเศษจ้า 55555 เป็นเทคนิคใหม่ล่าสุดจากเกาหลี เหมาะกับจมูกคนไทยที่ไม่ค่อยมีปลายพุ่งๆ ความพิเศษของเทคนิคนี้คือการใช้วัสดุที่เรียกว่า 4D Tipball มาช่วยเสริมที่ปลายจมูก ซึ่งวัสดุนี้จะสลายไปเองใน 18 เดือน โดยยังคงความพุ่งอยู่เพราะเนื้อเยื่อของเราเข้ามาแทนที่ตัววัสดุชิ้นนี้ค่ะ ไม่เสี่ยงปลายทะลุแน่นอน คือดีเว่อร์

พร้อมขึ้นเขียงแล้ววววว หลังทำออกมาแล้วจะเป็นยังไงเอมจะอัพเดทให้ดูน้าา

หลังเสริมจมูกเสร็จสดๆ ร้อนๆ เสร็จปุ๊บก็กลับบ้านได้ทันที

ตื่นมาวันแรกยังไม่เห็นสีเขียว และไม่ช้ำค่ะ แอบมีตุ่ยๆ บวมบ้างเล็กน้อย โดยรวมโอเคค่ะ

อัพเดทวันที่ 3 กับจมูก tipball คุณหมอเบ๊นซ์ค่า มีความบวมๆ ตุ่ยๆ หน่อย 5555 รอยเขียวช้ำ น้อยมากกกกกกกกก มีแค่อาการบวมๆ ใต้ตานิดโหน่ยยย ลืมตาได้มากขึ้น

ที่เอมตัดสินใจเสริมจมูกด้วยเทคนิคพิเศษนี้เพราะเป็นวิธีที่ไม่ต้องเจ็บตัวเยอะค่ะ เปิดแผลที่เดียว ซึ่งเอมโอเคค่ะ แต่ตอนเนี้ยอยากเห็นจมูกตัวเองเร็วๆ แล้ว

วันที่ 6 ใกล้จะได้เอาเฝือกออก แล้วก็ไปฉายแสง red light ลดบวมที่โรงพยาบาลมาสเตอร์พีซด้วยค่ะ

ทาดา..!! ถอดเฝือกแล้วค่า แอบมีความฝอหน่อยๆ ชอบมากกกกกกก

พุ่งชัดเจนมาก ชอบจมูกตัวเองตอนนี้มากกกกกเว่อร์

ฉายแสงลดบวมหลังตัดไหมเสร็จค่ะ ไม่ได้เตรียมขึ้นยานไปไหนนะ 55555

จากหน้าสายเกา เริ่มดูฝอหน่อยๆ

สบตาเราตรงๆ ก็ได้แล้วนะ 55555

ข้อเสียอย่างเดียวเลยคือ หลังทำแล้วเอมไม่ค่อยมีเวลาไปถ่ายรูปชิคๆ คูลๆ เลยค่ะ 55555 แบบว่าอะไรหลายๆ อย่างยังไม่ลงตัว บวกกับช่วงนี้ธุระเยอะ ยุ่งเว่อร์!! ไว้เอมจะมาอัพเดทภาพตอนครบ 1 เดือนอีกทีละกันเนอะ อย่าเพิ่งเบื่อกันก่อนเด้อออ สุดท้ายก็ต้องขอบคุณคุณหมอเบนซ์มากจริงๆ ค่ะ ใครอยากสวยเพิ่มต้องมีมาสเตอร์พีซเป็นเพื่อนนะคะ @masterpiececlinic นัดปรึกษาคุณหมอฟรีด้วย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้