ดู: 5784|ตอบกลับ: 1

[ทั่วไป] 4 เดือนหน้าผิวแน่นจาก Fat transfer

[คัดลอกลิงก์]

ทักทายค่ะ เรกเก้กลับมาอีกครั้ง มาอัพเดทความฉ่ำหลังทำ Fat transfer ที่มาสเตอร์พีซ กลับมาย้ำว่าผลลัพธ์ยังฉ่ำแน่นฟูเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือผ่านมา 4 เดือนกว่าแล้ว (รีวิวตอนหลังฉีด Fat transfer เสร็จทันที https://bit.ly/2wfIk9Y) สำหรับใครที่พอจะคุ้นหน้าเรกเก้จากรีวิวแรก ก็อาจจะนึกภาพเรกเก้ตอน before ออกบ้าง มั้ง 55555

นี่เลยค่า 55555

หน้าผากก็แบน แก้มก็ตอบมาก

ก่อนที่เรกเก้จะฉีด Fat transfer เรกเก้มีปัญหาหน้าตอบมากกกกกก แต่บางคนเค้าก็ชอบกันนะ เขามองว่าหน้าเรียวดี ดูไม่อ้วน แต่มันทำให้เราดูหน้าแก่อ่ะ ยิ่งตอนหน้าสดนี่เลิกคุยเลย ช้ำมาก ช่วงแก้มช่วงตาดูเหี่ยว ไม่สดใส เป็นที่มาของการฉีด Fat transfer ของเรกเก้ในครั้งนี้นั่นเองค่ะ

หลังทำ Fat transfer ที่มาสเตอร์พีซ

หลังทำ Fat transfer ประมาณ 2-3 วัน หน้าเราจะดูเต่งๆ นิดนึงค่ะ พอเข้าวันที่ 4-5 ทุกอย่างถึงเริ่มลงตัว แต่คืนแรกเรกเก้ก็ทาครีมบำรุงได้ปกตินะคะ ทาแบบระวังมาก 55555 นอกนั้นก็เซมๆ ไม่มีอะไรลำบากหรือเปลี่ยนไปเลย

ผู้หญิงคนซ้ายนางเป็นใครหรอคะ ซูบเชียว 55555 พอเทียบภาพแล้วคนละคนเลยนะคะ เรกเก้ได้ทำ Fat transfer กับคุณหมอชาคริตค่ะ คุณหมอให้คำปรึกษาละเอียดมาก เป็นการฉีดแบบทั่วหน้า ตรงหน้าผาก ขมับ ร่องแก้มและช่วงกรามค่ะ ซึ่งทั้งหมดนี้คุณหมอเป็นคนออกแบบให้หมด เวลาฉีดคุณหมอบอกว่าจะฉีดไขมันให้เกินไว้ก่อน เพราะจะมีไขมันบางส่วนฝ่อและสลายไป ส่วนไขมันที่ยังอยู่จะค่อยๆ สลายไปเรื่อยๆ ขึ้นอยู่กับการดูแลของเราค่ะ จากที่ถามมาคุณหมอบอกว่าไขมันที่ฉีดจะอยู่ได้ประมาณ 6 เดือน การดื่มน้ำเยอะๆ จะช่วยให้ไขมันอยู่ได้นานขึ้นค่ะ

หลังทำ Fat transfer 1 เดือน

ตอนนี้ก็ผ่านมาเกือบ 4 เดือนแล้ว ผลลัพธ์ก็ยังอยู่ดีไม่มีปัญหาค่ะ แต่ต้องเปลี่ยนพฤติกรรมนิดหน่อยเพราะอยากให้ผลลัพธ์อยู่ยาวๆ เรกเก้พยายามดื่มน้ำให้เยอะขึ้นและคุมน้ำหนักไม่ให้ลดลงจากเดิมด้วยค่ะ เพราะการที่น้ำหนักเราลดลงจะทำให้ไขมันฝ่อลงด้วย คุณหมอบอกมาจ้า

หน้าสดแบบฉ่ำๆ ชอบบบบ

ปัญหาหน้าตอบจนดูแก่ อย่าปล่อยทิ้งไว้ค่ะ ผู้หญิงยุคนี้ต้องทำตัวเองให้ดูดีอยู่ตลอด และถ้าอยากดูดีอยู่ตลอดก็ต้องโรงพยาบาลมาสเตอร์พีซนี่แหละค่ะ แถมปรึกษากับผู้เชี่ยวชาญฟรีก่อนทำจริงได้อีกด้วย แอดไลน์ไปนัดคิวเลย (@masterpiececlinic)

โพสต์ 2018-9-11 11:14:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเด็กมากกกกก หน้าสดยังสวย  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้