ดู: 4357|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวดั้งใหม่ ! ใครก็ทักว่าสาย ฝ.

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย halloiamnan เมื่อ 2018-8-15 01:05

สวัสดีค่ะเพื่อนๆ  เราชื่อแนนค่ะ อยากมาอวดจมูกใหม่ ที่เปลี่ยนให้ชะนีไทย หน้าเด็กกะโปโลอย่างเราได้อัพลุคสาย ฝ. ก่อนออกทริปไปเที่ยวค่ะออกตัวเลยว่า แนนทำจมูกกับคุณหมอค้น ปิยพล (ใครกำลังหารีวิวเคสคุณหมอต้น มารวมกันตรงนี้จ้า)
        ที่แนนอยากทำจมูกก็เพราะว่า ตอนแรก คือรู้สึกว่าตัวเองดั้งแหมบ จมูกแบนไม่มีดั้งเลย และปลายกลม เวลาถ่ายรูปแล้วไม่มีจมูกเลยค่ะ ยิ่งตอนนอนตะแคง ก็แอบกลัวว่าตาจะไหลไปรวมกันค่ะ 555   

แพลนเที่ยวพร้อม จองตั๋วล่วงหน้า เรานักศึกษาเก็บชั่วโมงสร้างเสริมประสบการณ์ชีวิต เน้นบินถูก รอนานได้ ออกทริปไกลบ้านทั้งทีต้องมีการเก็บภาพรัวๆๆแน่นอน  แนนอยากถ่ายรูปแล้วให้น่าดูมิติขึ้นให้ดูสวยขึ้นค่ะ  
หลังจากที่แนนแอบส่องตามเพจต่างๆ ศึกษาข้อมูลอยู่นาน แนนว่าช่วงนี้ลงตัวสุดกว่าจะได้ไปเที่ยวก็คงหายพอดี นอกจากรีวิวที่อนนไปส่องมา ก็ได้เห็นรีวิวจริงแบบโน แสตนอิน ก็เพื่อนๆแนนนี่ละค่ะ ที่ทำให้แนนจึงตัดสินใจ ทำที่พีเมดคลินิกค่ะ เพราะว่ามีเพื่อนมาทำแล้ว 3 คน ก็เห็นว่าสวยทั้ง 3 คน ไม่มีเอฟเฟคอะไรตามหลัง เลยตามมาปรึกษาที่พีเมด ตอนมาก็ไม่ได้มีทรงในใจนะคะ คือจริงๆแล้วมีหลายทรงที่ชอบตัดสินใจไม่ถูกค่ะ 5555 + ก็เลยปรึกษาให้คุณหมอต้น ปิยพลออกแบบทรงให้เลยดีกว่าค่ะ  

แนนบอกคุณหมอว่า ขอดั้งสวย ปัง ดูละมุน เป็นธรรมชาติ ไม่สัน ไม่โป๊ะ คุณหมอต้นบอกว่าเหมาะกับทรงสโลปปลายพุ่งแบบมีหยดน้ำค่ะ เชื่อในมุมมองของผู้เชี่ยวชาญ และประสบการณ์ ของคุณหมอค่ะ เพราะตามดูรีวิวมาเยอะมาก เคสที่คุณหมอทำดูสวยเหมาะกับรูปหน้าทั้งนั้นเลยค่ะ ได้เวลาจัดการความแหมบ ลุย !!

(ตอนทำฉีดยาชานิดเดียว ไม่ค่อยเจ็บเลย ไม่ถึง 10 วิตอนฉีด แล้วพอทำก็ไม่เจ็บเลยค่ะ)
        หลังทำ2 วันประคบเย็นไปเรื่อยๆ เพื่อนทักว่าเห็นทรงตั้งแต่2 วันแรกเลย ขนาดยังไม่ยุบรัดแกนเต็มที่ก็เห็นว่าทรงสวยแล้ว ตอนนี้แนนทำมาจมูกครบ 6 เดือนจมูกรัดแกนเต็มที่ เรียวขึ้นยิ่งชอบทรงเลยค่ะ ดูเรียวขึ้นอีก เพื่อนๆบอกว่าออกแนวสาย ฝ. เหมือนลูกครึ่งเลย ไปเที่ยวมาเลเซีย ต่างชาติก็ทักว่าเป็นลูกครึ่งรึป่าว ! วี๊ดดดด มีวันนี้เพราะหมอต้นให้ค่ะ อิอิ

แนนฝากเพื่อนๆ ที่สนใจแต่ลังเลนะคะ ลองเข้าไปปรึกษาที่พีเมดคลินิกดูค่ะ จมูกบางทรงอาจไม่เหมาะกับเรา แต่ด้วยว่าคุณหมอมีความเชี่ยวชาญ ก็จะแนะนำ แบบที่เหมาะสมกับรูปหน้าเราได้ค่ะ ถ้าเพื่อนๆ ลองสังเกตุดูจะเห็นว่าหน้าแนนจะดู แอบเรียว ๆขึ้นอีกด้วย ค่ะ

ส่วนใครกลัวเจ็บ หรือกลัวบวมไม่ยุบ จะบอกว่าผ่าตัดไม่เจ็บเลย ก็คงไม่ใช่นะคะ แต่หลังจากยาชาแล้ว ก็ไม่ได้ปวดเจ็บอะไรเบอร์นั่นจ้า สำหรับแนน แนนว่า ถอนฟัน อุดฟัน เจ็บกว่าอีกค่ะ
        วันนี้มาเม้าท์มอยพอแค่นี้ก่อนนะคะ แฮปปี้มาก กับดั้งใหม่ ไปไหนใครก็ว่าเป็นลูกครึ่งหรือเปล่าจ๊ะ ลูดครึ่งฝรั่งอาร๊ายย นี่บักสีดาคั่กๆ อิอิ จบทริป ดั้งพุ่ง สวยดุ้งทั้งไทม์ไลน์ ฝากติดตามกันนะคะ ไว้แนนจะมาอัพเดทความสวยอีกค่ะ ทริปจบรูปไม่จบ ก็อัพวนไปค่ะ

af 4.jpg (975.93 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 11)

af 4.jpg

af 5.jpg (879.15 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 9)

af 5.jpg

af3.JPG (1.1 MB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

af1.jpg (716.29 KB, ดาวน์โหลดแล้ว: 10)

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้