ดู: 1932|ตอบกลับ: 1

[เสริมจมูก] Reviewจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียค่ะ

[คัดลอกลิงก์]
เสริมจมูกสวยปังที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก เราจะมาเล่าถึงความรู้สึกในการเสริมจมูกในครั้งนี้นะคะ เริ่มจากการนัดจองคิวเลยนะคะ เรานัดคิวทางเฟสบุคค่ะ จะมีเพจของทางโรงพยาบาลอยู่ เราหาเจอในกูเกิล ดูรีวิวแล้วชอบค่ะ เลยลองทักเข้าไปสอบถามดู เค้าก็ส่งรีวิวให้เราดูเพิ่มเติม รวมไปถึงประวัติคุณหมอ มาตรฐานโรงพยาบาลประมาณนี้ เราก็ลองเปรียบเทียบกับโรงพยาบาลหลายที่ แต่ก็เลือกที่นี่แหละดูเข้าให้ข้อมูลครบดี แล้วก็มีให้ส่งรูปเข้าไปให้ดูก่อนด้วย พอถึงวันนัดเราก็เดินทางไปกับเพื่อนอีก1คน ที่โรงพยาบาลนัด 9โมงเช้า ค่ะ ไปถึงก็ไปกรอกประวัติส่วนตัว แพ้ยา แพ้อาหาร พอกรอกเสร็จก็นั่งรอ พอดีเรากับเพื่อนไม่ได้กินข้าวมาเลยถามเจ้าหน้าที่ว่าทานข้าวได้ไหมหรือต้องงดอาหาร  เจ้าหน้าที่ก็แจ้งว่าผ่าตัดเล็กไม่ต้องงดก็ได้กินพอประมาณ เราก็ไม่รู้เนาะ555 เราก็ไปหาข้าวกินไปพลางๆ พอกินข้าวเสร็จ เจ้าหน้าที่ก็พาเราไปเตรียมตัวล้างหน้า เก็บผม แล้วก็รอหมอ ระหว่างรอหมอก็คุยกับเพื่อนๆที่มาเสริมด้วยกัน จนเพื่อนคนแรกเข้าไป เราได้คิวที่ 2นะคะ ช่วงระหว่างรอนี่หายใจไม่ทั่วท้องเลย หวิวๆกลัวๆ ตื่นเต้นมาก พอเพื่อนคนแรกออกห้องมาซักพักเจ้าหน้าที่พยาบาลก็เรียกเรา เข้าไปก็จะมีเตียงอุปกรณ์ผ่าตัดค่ะ พยาบาลก็ให้นอนบนเตียง แกะอุปกรณ์รอคุณหมอ คุณหมอเข้ามาก็พูดคุยว่าจะเอาแบบไหนดี เราก็แล้วแต่หมอเลย เพราะเราก็ไม่มีความรู้เรื่องทรงจมูก คุณหมอก็บอกเอาเข้ากับหน้าเราเนาะ ไม่ต้องโด่งมากเดี๋ยวทะลุ ซักพักคุณหมอท่านก็ฉีดยาชาให้ เจ็บแค่เข็มแรกๆ หลังจากนั้นก็ทำการเสริม ซักพักใหญ่ๆคุณหมอก็บอกเสร็จแล้ว เราก็ออกจากห้องผ่าตัด เจ้าหน้าที่ก็ประครองเราให้นั่ง เอายามาให้แนะนำการกินยา คือเราก็มึนๆอ่ะ เพื่อนดูให้หมดเลย555 พอมาถึงบ้านก็เริ่มประคบเย็นกินยา ช่วงอาทิตย์แรกๆก็นอนหมอนสูงหน้าตรง อาการปวดมีแบบตุ๊บๆ ไม่ได้เจ็บมาก บวมตึงซะมากกว่า อาการช้ำก็เหลืองๆนิดหน่อย ประมาณ2อาทิตย์ก็ยุบเกือบหมดแล้ว ระหว่างนี้พี่ๆที่โรงพยาบาลจะสอบถามอาการเราตลอด อุ่นใจมาก  เราชอบทรงจมูกมากเลย ไม่ดูเวอร์เกินไป ตอนนี้ครบเดือนกว่าๆแล้ว เดี๋ยวเราจะพาเพื่อนไปทำอีดค่ะ เพื่อนคนที่ไปส่งเรานี่แหละ เพื่อนบอกเห็นเราแล้วอยากเสริม เดี๋ยวจะเอารูปเพื่อนมาแปะให้ดูนะคะ อยากรีวิวให้โรงพยาบาลค่ะ ประทับใจ
ก่อนทำ
พรทิพา รัต.เสริม3+ตัดปีก+ตะไบ+กระดูก.13.05.57.jpg.jpg
หลังทำ
พรทิพา รัต1.เสริม3+ตัดปีก+ตะไบ+กระดูก.13.05.57.jpg.jpg
โพสต์ 2018-8-8 15:17:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เปลี่ยนบุคลิกเป็นสาวเปรี้ยวเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้