ดู: 3082|ตอบกลับ: 35
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] บอกต่อทุกคนที่อยากเสริมจมูก เคสเรา(เกือบ)นอยด์หนักมาก แต่สุดท้ายก็เป็นแบบเนี้ย

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย NanniThani เมื่อ 2018-7-31 12:38

สวัสดีค่าเพื่อนๆ นี่เป็นกระทู้แรกของแนนนะคะ ถ้าตกหล่นตรงไหนก็บอกกันได้น๊า ก่อนหน้านี้แอบส่องรีวิวศัลยกรรมของคนอื่นมาน๊านนานนนน กว่าจะตัดสินใจเลือกคลินิกเสริมจมูกได้ ก็ทำเอาเหงื่อตกเหมือนกันค่ะ ก็คนมันไม่เคยนี่หน่า กังวลไปหมด ลิสต์ไว้เป็นสิบคลินิก คัดออกเหลือ 5 เหลือ 3 เหลือ 2 และ 1 ปุ้ง! หวยไปออกที่เอเมดคลินิก สาขาสีลม

ก่อนเสริมจมูก แนนเป็นคนที่มีเนื้อจมูกเยอะ ถ่ายรูปไม่เคยมั่นใจเลย แล้วเพื่อนก็จะล้อตลอดว่าดั้งแหมบ เลยรู้สึกเป็นปมลึกๆ อยู่ในใจ

นี่แนนไง จำไม่ได้เหรอ T^T

รีวิวสวยๆ ในเฟสบุ๊กแฟนเพจ Amed Clinic Official เยอะเลยค่ะ แต่แนนก็ไม่ได้เชื่อไปซะทั้งหมดนะ เข้าใจว่าของแบบนี้เค้าตกแต่งทางเทคนิคกันได้ ก็พยายามเช็ครีวิวจมูกของเอเมดจากหลายเว็บ ก็โอเคเลย ไม่เจอรีวิวแย่ๆ สบายใจไปเปราะนึง จากนั้นก็ทักแชทไปคุยค่ะ ถามเยอะมากกก แต่มาดามก็น่ารัก คอยตอบ คอยอธิบายตลอด จนสุดท้ายเรายิงคำถามไปว่า อยากได้ทรงจมูกเหมือน “ออม สุชาร์” หมอจะจัดให้ได้มั้ย!? เค้าก็ตอบตรงๆ ว่าขึ้นอยู่กับพื้นฐานใบหน้าเดิม คุณหมอจะเป็นคนประเมินอีกทีว่าเหลาซิลิโคนให้สูงได้แค่ไหน... ก็โอเคค่ะ จริงใจดี

ขอแบบนี้นะคะหมอ พรีสสส

รอไม่นานประมาณ 2 อาทิตย์ก็ได้คิวแล้วค่ะ คุณหมอน่ารัก ประเมินว่าจะใช้ซิลิโคนนิ่ม เกรดพรีเมี่ยม USA + ไอเฟลทิปรองปลาย จะได้ปรับแต่งตรงปลายจมูกให้ละมุนได้ แล้วก็กันจมูกทะลุด้วย ส่วนพี่ๆ พนักงานให้การต้อนรับดี แต่แนนก็ยังไม่หายตื่นเต้นสักที จนสุดท้ายตัดสินใจว่า ขอฉีดยาหลับดีกว่า จะได้ไม่ต้องมาคอยเป็นกังวลถามนู่นนี่นั่น แล้วไปรบกวนสมาธิคุณหมอ แล้วพอสะลึมสะลืมตื่นขึ้นมาอีกทีคืองงม๊ากก เอ๊ะ! ไม่เหมือนที่จินตนาการไว้เลยว่า เสริมจมูกต้องเจ็บตรงนั้น แน่นตรงนี้ มีเลือดคั่งตรงนู้น เพราะแนนไม่เจ็บเลย เปลี่ยนเสื้อผ้ากลับบ้านชิวๆ เลยค่ะ

ของจริงมันเริ่มหลังจากนี้ต่างหาก5555
ช่วงวันที่ 2-3 ความช้ำเริ่มมาค่ะ รู้สึกแปล๊บๆ ตึงๆ ก็พยายามทำตามที่พี่พนักงานแนะนำ ประคบเย็นรอบจมูก ทานยาให้ตรงเวลา ทั้งยาแก้ปวด แก้อักเสบ แล้วก็นอนหมอนสูงเข้าไว้ จมูกจะได้ไม่เคลื่อนที่

พอช่วงวันที่ 5 ก็เริ่มหายช้ำค่ะ แต่หน้าก็ยังบวมๆ อยู่

จนถึงวันที่ถอดเฝือก+ตัดไหม ตอนครบ 1 อาทิตย์ ก็แอบงอแงว่าทำไมบวมขนาดนี้ เมื่อไหร่มันจะยุบลง คือเครียดมากจริงๆ ทักแชทไปหาพี่พนักงาน จะทำยังไง ทำไมเป็นแบบนี้ หมอเหลาซิลิโคนทรงใหญ่ไปมั้ยอ่ะ แบบนี้จะแก้ได้มั้ย เยอะเลยค่ะ ยอมรับว่าจิตตกมาก T^T

พี่ๆ พนักงานก็พยายามปลอบ ให้เวลาร่างกายสักพัก รอให้ “จมูกรัดแกน” ก่อนนะ ถึงจะรู้ว่าสวยหรือไม่สวย นี่เพิ่งเสริมไปแค่ไม่กี่วันเอง ใจเย็นๆ ก่อนค่า (แต่ ณ ตอนนั้นยอมรับเลยค่ะว่า แนนไม่เชื่อเลย ฝังจิตฝังใจมากกว่าทรงจมูกไม่สวย เราศัลยกรรมพลาดแล้ว ฮื่อออ)

แต่พอระยะเวลาผ่านไปสักพักนึง ก็เริ่มมีคนทักว่า เอ๊ะ! หน้าเปลี่ยน ดูน่ารักมุมิขึ้นนะเนี่ย ไปทำอะไรกับจมูกมาแน่ๆ เลย โห..วินาทีนั้นเหมือนโลกที่เคยหม่นๆ มันสลายไปหมดเลยค่ะ >,< เราเองมัวแต่จิตตก จนลืมสังเกตไปเลยว่าจมูกเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ จนมารัดแกนเข้าที่ช่วงประมาณเดือนที่ 3

แนนเลยอยากจะบอกต่อทุกคนที่อยากเสริมจมูก หรือเสริมมาแล้วและยังอยู่ในช่วงแรกๆ ใจเย็นๆ น๊า ให้เวลาร่างกายตัวเองได้ปรับตัว อย่าเพิ่งคิดลบ อย่าโทษตัวเองค่ะ (นอกจากกรณีเจ็บหนักมาก แผลติดเชื้อ ปลายแดงคล้ายจะทะลุ หรือเห็นเลยว่าซิลิโคนเอียง อันนี้ให้ลุยได้เลยค่ะ5555 หมอต้องรับผิดชอบ!)

ช่วงครบ 6 เดือน ทุกอย่างลงตัวมาก

ใครที่ยังตัดสินใจไม่ได้ว่า จะเสริมจมูกที่ไหนดี หมอไหนดี ทรงอะไรดี แนนแนะนำเอเมดคลินิกไว้เป็นตัวเลือกแล้วกันนะคะ คุณหมอเหลาซิลิโคนใหม่ทุกเคส เอาแบบที่เราชอบไปให้หมอดูได้ก็จริง แต่ถ้าโครงหน้ารับไม่ได้ หมอก็ไม่ฝืนค่ะ บอกเราตรงๆ ว่าจะได้ประมาณไหน แล้วคลินิกก็สวย สะอาดมากด้วยค่ะ

เทียบชัดๆ ก่อนทำจมูก-หลังทำจมูก

ออม สุชาร์ มั้ยล่ะ เขิลลลล >,,<

คล้าย ออม สุชาร์ อยู่นะคะ
ปลายละมุนๆ
หน้าหวานมุ้งมิ้งขึ้นมากเลย
ซิลิโคนของอะไรอ่ะคะ
หน้าหวานขึ้น ดูเด็กลงด้วย เริ่ดด
เราก็เสริมกับเอเมดเหมือนกันค่ะ งานปังจริง
สวยครับ หน้าดูมีมิติขึ้นมาเลย
ได้อยู่น้า ลองตัดหน้าม้าดูสิคะ
จมูกเปลี่ยน หน้าเปลี่ยนเลยคะ
จริงค่ะ ของแบบนี้ต้องใจเย็นๆ
11#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-15 11:16:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณทุกคนมากนะค๊าา
ถ้าปลายเรียวอีกนิด ตัดปีกจมูกอีกหน่อย จะเริ่ดเลยค่ะ แต่ประมาณนี้ก็กำลังดี ดูเป็นธรรมชาติ
ศัลยกรรมต้องใจเย็นๆจ้า รอรัดแกนก่อนถึงจะเห็นทรงจมูกที่แท้จริง
ดีนะเนี่ยที่ไม่ใจร้อนอยากจะแก้
14#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-20 11:06:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
zopiim ตอบกลับเมื่อ 2018-8-16 12:53
ถ้าปลายเรียวอีกนิด ตัดปีกจมูกอีกหน่อย จะเริ่ดเลยค่ะ แต่ประมาณนี้ก็กำลังดี ดูเป็นธรรมชาติ

ขอบคุณนะคะ แต่ครั้งเดียวก็พอแล้วค่า แหะๆ
ก็ได้อยู่นะครับ มีความออมสุชาร์
ดูดีมากเลยคร้า
จมูกเก่าทรงรับทรัพย์เลย แต่จมูกใหม่ก็งานรุ่งเงินพุ่งจ้า
หน้าพุ่งขึ้นเยอะ เชียร์ให้ตัดหน้าม้าอีกเสียงนะคะ อิอิ
19#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-27 11:12:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Vethelot1 ตอบกลับเมื่อ 2018-8-22 12:29
จมูกเก่าทรงรับทรัพย์เลย แต่จมูกใหม่ก็งานรุ่งเงินพุ่งจ้า

พูดเหมือนที่บ้านเลยค่ะ5555 จมูกเก่ารับทรัพย์อยู่แล้ว ไม่ต้องไปทำหรอก แง้.. แต่สุดท้ายก็ทำ อิอิ
สวยเลยค่ะ ดูเป็นธรรมชาติกำลังดี
ดูเป็นธรรมชาติดีฮะ ถ้าไม่บอกก็ไม่รู้ว่าทำจมูกมา
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-30 11:31:04 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค๊าา
23#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-30 11:31:38 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณนะค๊าา
หูว ประมาณนี้ก็สวย อยากได้ๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้