ดู: 4065|ตอบกลับ: 60
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เสริมจมูกครั้งแรก ก็ได้เรื่องเลย!! ทำไมหมอทำกับหนูแบบนี้

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย js-sasi เมื่อ 2018-7-31 11:09

สวัสดีค่า จิ้บนะคะ ชีวิตนี้เพิ่งเคยสัมผัสคำว่า “ศัลยกรรม” เป็นครั้งแรก ก็ตอนตัดสินใจเสริมจมูกนี่แหละค่ะ กว่าจะทำใจให้หายกังวลนู่นนี่นั่นได้นะ นานมากกกกก แต่สุดท้ายจิ้บก็ตัดสินใจเลือกทำจมูกกับ Amed Clinic ค่า ความรู้สึกส่วนตัวคือ พี่เจ้าหน้าที่ ที่ตอบไลน์ @amedclinic คุยดีมากๆ ถามอะไรก็ตอบได้หมด แล้วก็รอคิวไม่นานด้วย
ผ่าม ผ่าม ผ่าม... นี่คือจิ้บจริงๆ ไม่ใช้สลิง ไม่ใช้โฟโต้ชอปแต่อย่างใด

ก่อนเสริมจมูก จิ้บก็พอมีดั้งอยู่บ้างนะคะ แต่ว่าก็แค่กรุบกริบๆ มองมุมข้างอ่ะโอเค แต่มุมหน้าตรงนี่คือไม่รอด หน้าแบนไปหมด ทำให้เรานอยด์ๆ อยากมีความมั่นใจ อยากดูดีขึ้นมากกว่านี้

BEFORE

เล่าบรรยากาศที่คลินิกให้ฟังดีกว่า...
จะบอกว่าตื่นเต้นมากกก แต่คุณหมอกับพี่ๆ พยาบาลก็เข้าใจ บอกให้เราใจเย็น ค่อยพูดค่อยจากัน555 อยากได้แบบไหนขอให้บอก แต่ต้องขึ้นกับร่างกายเราด้วยนะ ว่ารับไหวรึเปล่า จิ้บก็เลยรีเควสไปว่าอยากได้จมูกทรงธรรมชาติ ไม่ได้อยากมีดั้งโด่งๆ จนดูรู้เลยว่าทำจมูกมาอ่ะค่ะ แล้วก็ไม่เอาปลายจมูกเชิดด้วย อันนี้แล้วแต่ความชอบส่วนตัวเนอะ

แล้วคุณหมอก็จะเอาคอตตอนบัตมาจิ้มรูจมูกทั้งสองข้าง แล้วก็ยกขึ้นจัดท่าจัดทางให้ดู ว่าหลังทำแล้วน่ะ ทรงจมูกของเราจะออกมาประมาณนี้นะ เดี๋ยวหมอจะใช้เทคนิค ซิลิโคนนิ่ม USA + ไอเฟลทิป รองปลายจมูก จะได้ป้องกันจมูกทะลุ  จากนั้นก็ไปเปลี่ยนชุดสีเขียวๆ เตรียมขึ้นเขียงได้เลยค่ะ เจ็บจี๊ดดดน้ำตาไหลตอนฉีดยาชา แต่หลังจากนั้นคือชิวเลย ไม่รู้สึกอะไรทั้งนั้น

ขอเก็บภาพไว้หน่อย แล้วเราจะคิดถึงนาย 5555

ผ่านไปสักพักนึง พี่พยาบาลบอกเสร็จแล้วจ้า พยุงจิ้บไปนั่ง แล้วเอากระจกมาให้ส่อง
โอ้ววววโหววว ทรงจมูกสวยอะไรเบอร์นี้

จากวันที่ไปเสริมจมูกที่ Amed Clinic จนถึงวันนี้ ก็เดือนกว่าแล้วค่ะ จะมีอาการช้ำแค่ช่วงอาทิตย์แรก จากนั้นก็ดีขึ้นเรื่อยๆ ยุบเข้าที่ จมูกรัดแกนเห็นทรงชัดเจนขึ้น ความมั่นใจเริ่มมา กลายเป็นคนชอบถ่ายรูปไปเลย (จากที่เมื่อก่อนจะเลี่ยงๆ) ยิ่งพอจับภาพเก่ามาเทียบกัน ยิ่งรู้สึกแบบอ่าาาาห์! มีความสุข5555 ขอบคุณคุณหมอมา ณ ที่นี้นะค้าา ส่วนใครที่อยากดู Review เสริมจมูกสวยๆ ของคนอื่นเพิ่มเติม ก็ลองเข้าไปดูในแฟนเพจได้นะคะ https://www.facebook.com/AmedOfficial/ รับรองว่าอดใจไม่ไหวแบบจิ้บแน่นอน แฮ่ๆ ขอให้สวยและปลอดภัยกันทุกคนจ้า

จะยุบลงอีกมั้ยคะเนี่ย ขนาดนี้กะลังสวยเลย
หูวว ทรงดี๊ดี
อันนี้ได้ราคาโปร 19,999รึป่าวคะ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-7 11:04:14 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
imsaii ตอบกลับเมื่อ 2018-8-1 10:27
จะยุบลงอีกมั้ยคะเนี่ย ขนาดนี้กะลังสวยเลย

ไม่น่าจะยุบแล้วนะคะ ตอนนี้รู้สึกซิลิโคนแน่นไปกับสันแล้วค่ะ
ภาพปล่อยผมน่ารักมากเลย
แล้วถ้ารองปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู เท่าไหร่คะ
ทรงประมาณนี้กำลังดีเลยค่ะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-14 11:06:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
จิ้บได้ราคาโปรค่ะ แต่ว่าเพิ่มรองปลายด้วยไอเฟลทิป ราคาก็เลยสูงขึ้นมาอีกนิด
จ่ายไปทั้งหมด 3หมื่นกว่าๆค่า
เนียน สวย ธรรมชาติมากเลยคุณน้อง
13#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-17 12:28:09 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
Ploysai11 ตอบกลับเมื่อ 2018-8-9 11:26
แล้วถ้ารองปลายด้วยกระดูกอ่อนหลังหู เท่าไหร่คะ

ใช้กระดูกอ่อนหลังหู ราคาอาจจะถึง4หมื่นได้นะคะ ต้องลองแชทไปถามดูว่ามีโปรโมชั่่นมั้ย
อิอิ ทำที่เดียวกันเลย ทรงประมาณนี้ก็กำลังดีค่ะ ดูไม่ออกว่าทำจมูกมา
จมูกสวยครับ คนก็สวย 555
ดูดีมากเลยคร้า
รอดูทรงช่วงประมาณ 3 เดือนนะคะ ช่วงรัดแกนน่าจะยุบลงอีกหน่อย
อ่านหัวข้อแอบตกใจ แต่พอเข้ามาอ่าน อ่ออ งานสวยเอเมด
20#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-27 11:05:54 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แหะๆ ขอโทษด้วยนะคะถ้าหัวข้อแรงไปหน่อย
คุณหมอมือหนักมากมั้ยคะ กัวเจบอ่า
22#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-8-29 12:02:53 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เจ็บแค่ตอนฉีดยาชาแปปเดียวค่า ไม่กี่วิเอง แล้วก็ไม่รู้สึกอะไรแล้ว
อยากเห็นภาพอัพเดตเรื่อยๆจ้า
หูววว หน้าพุ่งมาเลย
จองแล้วจ้าาา ขอให้ได้ทรงออกมาเหมือนตัวเองด้วยเถ๊อะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้