ดู: 3712|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] เมดเมติกช่วยเปลี่ยนเราสาวดั้งแหมบ ให้กลายเป็นหวานซ่อนความเผ็ดที่มาพร้อมกับความมั่นใจ

[คัดลอกลิงก์]

ตอนเด็กๆใครเคยโดนล้อเรื่อง ดั้งแหมบ บ้างคะ? โบว์เป็นหนึ่งในนั้นค่ะ ที่โดนล้อ T0T
  ไม่ว่าจะเป็นเพื่อน คนรอบข้าง พวกญาติๆ ก็ชอบเข้ามาแซวเราตลอด
ไม่เข้าใจเหมือนกัน ว่าแค่ไม่มีดั้งเนี่ย มันผิดตรงไหน -*-   แต่เอาเถอะ
เพราะยังไงตอนนี้เราก็สวยแล้ว เพราะว่าได้มาเสริมจมูกที่เมดเมติกค่ะ จากคนที่จมูกแบน ดั้งแหมบมาก
เพื่อนผู้ชายชอบมาล้อ แต่ปัจจุบันไม่มีใคร กล้ามาล้อแล้วแล้วค่ะ มีแต่เข้ามาชมว่าสวยขึ้น
(แน่นอนเพราะเพิ่งไปเสริมจมูกมา 555+) คนเรานี่นะ พอมีดั้งปุ๊ป
มันทำให้หน้าเปลี่ยนไปจริงๆ ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อแหละ
วันนี้ก็เลยอยากมาแชร์ประสบการณ์การเสริมจมูกครั้งแรก เผื่อใครที่สนใจ
จะได้มีข้อมูล เอาล่ะ เกริ่นมายาวแล้ว เข้าเรื่องกันเลยดีกว่า

มีคนถามเยอะค่ะ ว่าคลินิกศัลยกรรมมีตั้งเยอะแยะ ทำไมถึงเลือกมาทำที่เมดเมติก ?
เหตุผลที่เลือกมาทำ ก็เพราะว่า เพื่อนเคยมาทำแล้วสวยค่ะ
พอเห็นเพื่อนสวยเราก็เลยอยากมาทำบ้าง ตอนนั้นในหัวคิดอย่างเดียว เป็นไงเป็นกัน
เพื่อนสวยแล้ว เราก็ต้องสวยค่ะ ! หลังจากดูรีวิวเพิ่มเติมในเพจ facebook ของคลินิก
ก็ตัดสินใจแอดไลน์มาคุยกับเจ้าหน้าที่ สอบถามราคา ค่าใช้จ่าย คิวหมอที่ว่าง พอหลังจากคุยเสร็จ
โบว์ได้จองคิวทำเลยค่ะ เพราะบ้านโบว์อยู่ต่างจังหวัดการเข้ามาที่กรุงเทพฯ
แต่ละครั้งไม่ใช่เรื่องง่าย ไหนๆ มาแล้วก็ควรจะทำอะไรให้เสร็จไปเลยทีเดียว
นี่พูดเลยว่าถ้าไม่มั่นใจจริงๆ ไม่ยอมนั่งรถมาไกลๆ แบบนี้หรอกนะคะ >.<

ก่อนทำ

พื้นฐานเดิม โบว์เป็นคนเนื้อจมูกน้อย และเนื้อจมูกบางค่ะ
ก็เลยคิดว่าอยากได้ทรงจมูกที่ดูเป็นธรรมชาติ สันไม่สูงจนเกินไป เน้นสโลปให้จมูกมีเชฟ  

ภาพก่อนทำ - ภาพนี้ขอตั้งชื่อว่าหน้าใสๆแต่ไร้ดั้งค่ะ - -*

การเตรียมตัวก่อนผ่าตัด

ทำธุระส่วนตัวให้เรียบร้อยก่อนเข้าห้องผ่าตัด
เปลี่ยนชุดที่ทางคลินิกเตรียมไว้ให้
ถ้าใส่คอนแทคเลนส์มา ก็ควรถอดก่อนเข้าห้องผ่าตัด
ระหว่างที่รอคุณหมอมา พี่พยาบาลก็จะให้กินยาคลายเครียด ยาแก้ปวด
พอคุณหมอมาถึง ก็ได้เวลาผ่าตัดค่ะ เคสของโบว์ใช้เวลาในการผ่าตัดไม่นานค่ะ
เพราะว่าเป็นเคสเสริมใหม่ ประมาณ 1 ชั่วโมงก็เสร็จ

การดูแลหลังทำ

หลังจากผ่าตัดเสร็จโบว์ก็ได้กลับมาพักที่ห้องพี่ที่อยู่กรุงเทพค่ะ
เพราะถ้าทำเสร็จแล้วกลับเลยเกรงว่าจะไม่ไหว 555
เลยอยากแนะนำว่า ใครที่อยู่ต่างจังหวัด แล้วจะมาทำศัลยกรรมถ้าไม่มีญาติ
หรือคนรู้จัก ควรจองโรงแรมค่ะ จะได้ไม่เหนื่อยมาก
หลังทำจมูกครบ 7 วัน

จมูกยังมีรอยเขียวช้ำอยู่บ้าง แต่เดี๋ยวจะค่อยๆ ยุบลงค่ะ

มีดั้งแล้วก็อยาก Selfie บ้างไรบ้าง อิอิ

ภาพก่อนทำ-หลังทำ

ความเปลี่ยนแปลงหลังจากเสริมจมูก

เมื่อก่อนโบว์เป็นคนไม่ค่อยมั่นใจในตัวเองค่ะ เวลาถ่ายรูปจะแบบรู้สึกนอยด์ตลอด
จะมุมไหนยังไงก็แหมบ -*- แต่พอเสริมจมูกแล้วรู้สึกได้เลยค่ะ ว่าหน้าเปลี่ยนไป
ดูโตขึ้น หน้าหวานขึ้น ทำให้เรารู้สึกมีความมั่นใจ กล้าที่จะแต่งตัวมากขึ้น
ยังไงก็อยากขอบคุณเมดเมติกค่ะ ที่ช่วยออกแบบทรงจมูก ที่เข้ากับรูปหน้าของโบว์
ตอนนี้ไปไหนก็ไม่มีใครกล้าเรียกว่าแหมบแล้ว Happy ได้อีกค่ะ

ภาพก่อนทำ-หลังทำ

โพสต์ 2018-7-20 11:27:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เสริมจมูกแล้วหน้าเปลี่ยนไปเลย สวยขึ้นค่ะ
โพสต์ 2018-7-23 16:18:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยขึ้นเยอะเบยค่้ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้