ดู: 971|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ทำได้ไง?!? เสริมแล้วดูแพง ลองถามคุณหมอทรงยศดู

[คัดลอกลิงก์]

แนะนำตัวเองสักนิดนึงว่าตัวเองนี่เป็นคนมีเนื้อหน้าอกอยู่แล้ว แต่อยากเสริมเพื่อเพิ่มบุคลิกให้ตัวเอง เดี๋ยวนี้ใครคิดว่าเสริมหน้าอกแล้วต้องโป๊ถือว่าเอ้าท์ค่ะ! เราแค่อยากมั่นใจ ใส่เสื้อผ้าแล้วสวย อยากทำตัวเองให้ดูดีเท่านั้นเอง

เริ่มแรกก็ลองเสิร์ชๆ ติตตามหลายๆเพจที่เกี่ยวกับทำหน้าอกนี่แหละค่ะ แล้วก็ไปเจอเพจของดรีมคลินิก ลองไล่อ่านข้อมูล อ่านรีวิว แล้วชอบสไตล์ของคุณหมอ ไม่ได้ทำใหญ่แต่เน้นธรรมชาติ ขึ้นชื่อเรื่องแผลสวยมาก ประมาณว่ายิ่งอ่านยิ่งคลิ๊ก

เมื่อพร้อมเราก็นัดปรึกษากับคุณหมอเลยค่ะ คุณหมออธิบายละเอียดมาก บางเรื่องที่เกี่ยวกับสรีระ ตัวเราไม่เคยรู้มาก่อนว่าเราเป็นแบบนั้นนะ จนคุณหมอมาพูดให้ฟังนี่แหละค่ะ ถึงรู้ ตอนเราเข้าไปปรึกษา ในใจคิดว่าจะทำทรงกลม mentor แต่พอคุณหมอวัดหน้าอกแล้ว ขนาดที่พอดีตัวคือ 275cc…เล็กไปนะคร้าคูณหมอออ ใหญ่ขึ้นมาอีกคือ350cc เกินขอบออกมาเกือบ2เซน...นี่ก็เกินเยอะไป และด้วยความ Want อยากได้ใหญ่ คุณหมอเลยแนะนำMentor รุ่น Ultrahigh ค่ะ ซึ่งจะมีขอบที่แคบกว่ารุ่นปกติ

ทุกคนอาจยังไม่เห็นภาพ เราซึ่งถ้าใส่รุ่นธรรมดาให้พอดีตัวคือ 275cc แต่พอเปลี่ยนมาเป็นรุ่น Ultrahigh พอดีตัวของเราคือสามารถใส่ได้ถึง 430cc …OMG ฝันที่เป็นจริง เลยตกลงกับคุณหมอเลยว่าไซส์นี่แหละค่ะ

หลังจากตกลงไซส์แล้ว ขั้นต่อไปคือตรวจเลือด น้องพยาบาลมือเบามากกก ใช้เวลาไม่ถึง5นาทีก็เสร็จแล้ว รวดเร็วมาก ส่วนผลตรวจ จะมีเจ้าหน้าที่โทรแจ้งเราอีกทีในวันถัดไปนะคะ

หลังจากนั้นวันที่รอคอยก็มาถึง เราก็เตรียมตัวงดน้ำงดอาหารมาเรียบร้อย แต่ก็ตื่นมาทานตอนเช้ามืดก่อนงดนะ  เพราะไม่งั้นหิวตายแน่นอน ทางคลินิกนัดเราบ่ายโมง แต่ได้เริ่มผ่าก็คือเกือบบ่ายสองแล้ว เขามีเอกสารให้เรากรอก ให้เราเตรียมตัว แล้วก็พาเราขึ้นห้องผ่าตัด คุณหมอจะวัดหน้าอกให้อย่างละเอียดอีกครั้งก่อนเข้าห้องผ่า

ตอนผ่า จะมีคุณหมออีกท่านเป็นวิสัญญีแพทย์ ดูแลเรื่องการดมยาสลบให้เรา ซึ่งตอนผ่าตัดเราหลับไปเลย หลับสนิทมากก ไม่รู้เรื่องอะไรเลยอ่า ตื่นขึ้นมาอีกทีก็ตอนมีคนมาบอกว่าเสร็จแล้ว พร้อมกลับแล้ว คือทางคลินิกจะให้เรานอนพักหลังผ่าตัดประมาณ2ชม. เนอะ พอครบแล้วก็มามีคนมาปลุก พอเราไหว พยาบาลก็จะช่วยเปลี่ยนชุด พาลงมาหาญาติข้างล่างแล้วกลับบ้านได้เลย

ตอนกลับไปบ้าน เบลอๆ จำอะไรไม่ค่อยได้ แต่แฟนบอกว่าทานยาก็หลับไปเลย คือวันแรกเราจะนั่งนอนไปก่อน มีหมอนหนุนด้านหลัง ตอนนั้นรู้สึกตึงๆ ปวดๆ ไม่สบายตัว แต่ก็ต้องอดทน

ช่วงแรกคุณหมอนัดเราถี่มากๆ เข้ามาดูเดรน บางวันเราก็เข้าไปเองเพราะขวดเดรนเต็มเร็ว เลือดเราไหลเยอะมาก   

ใส่นานจนกลายเป็นส่วนหนึ่งในชีวิต ตอนใส่คือทำอะไรปกติแต่อย่าพึ่งใช้แรงเยอะแค่นั้นเอง

หลังจากถอดเดรนชีวิตโล่งโปร่งสบาย 555 หน้าอกเราหลังทำมาก็ไม่มีปัญหาอะไร อาจมีตึงๆบ้าง

ก่อนเสริมหน้าอกนะคะ

หลังเสริมหน้าอกค่ะ

ตอนนี้ครบ1เดือนแล้วค่ะ ภูมิใจมากที่ทำกับคุณหมอทรงยศ ทรงหน้าอกสวยมาก ถึงแม้จะใส่430cc แต่เป็นธรรมชาติมากค่ะ

แฟนชอบ ชีวิตดี แต่งตัวแล้วมั่นใจขึ้นจริงๆค่ะ ทางคลินิกดูแลดี พนักงานทุกคนน่ารักมากๆค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้