ดู: 914|ตอบกลับ: 0

รีวิว เสริมจมูก - ตาสองชั้น รพ.บางมด

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ ขออนุญาตแนะนำตัวหน่อยนะคะ ชื่อ ฐิติรัตน์ เรียก “แป้ง” ก็ได้ค่ะ อายุ 19 ปี

ก่อนหน้านี้ แป้งเคยทำศัลยกรรมจมูก กับคลินิกแห่งหนึ่งมาก่อนค่ะ แต่รู้สึกว่าอยากแก้ เพราะว่าจมูกแป้งจะแบนมาก ตอนนั้นทำช่วงอายุ 15 และคือมันยังเด็กอยู่ คุณหมอก็ให้ทรงที่ธรรมชาติมากกกก !!! คือธรรมชาติจริงๆค่ะ 5555 ที่จริงจมูกของแป้งน่าจะทำได้เยอะกว่านี้ ก็เลยลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอธนัญชัย ที่ รพ.บางมด ดูค่ะ

เหตุผลที่ตัดสินใจเข้ามาปรึกษาคุณหมอธนัญชัย ที่ รพ.บางมด เพราะว่าโรงพยาบาลมีชื่อเสียงมานานมากอยู่แล้ว ตั้งแต่สมัยคุณย่าของแป้งสาวๆ คุณย่าจะรู้จักชื่อเสียงของโรงพยาบาลบางมดเป็นอย่างดี เพราะว่าคุณย่าของแป้งท่านเคยเป็นนางงามมาก่อนค่ะ ก็พอจะรู้ชื่อเสียง ก็เลยไว้ใจที่นี่ค่ะ เลือกที่นี่ดีกว่า

เป้าหมายในชีวิตของแป้ง คือ อยากเป็นแอร์โฮสเตสค่ะ เดี๋ยวนี้การแข่งขันทางหน้าตาสูงมาก เพราะว่าหน้าตาบุคลิกก็เป็นส่วนหนึ่งของการเข้ารับสมัครงาน “ก็เลยแบบว่าขอเถอะ ขอแป้งทำเถอะ” แป้งก็เลยเลือกที่นี่ ที่ รพ.บางมด

พอทำเสร็จก็มีแต่เพื่อนทักว่าทำจมูกที่ไหนมา สวยขึ้น หน้าตอนนี้แบบปังขึ้น เวลาแป้งถ่ายรูปลงใน Facebook – IG เพื่อน ๆ จะชอบบอกว่าหน้าปังขึ้น ทำจากที่ไหน สวยใหญ่แล้วนะเดียวนี้ อิอิ ^^ แป้งรู้สึกดีมาก ๆ เลยค่ะ คิดว่ามันเป็นด้านบวกของชีวิตดีค่ะ

นอกจากที่แป้งจะเสริมจมูกแล้ว แป้งยังทำตา 2 ชั้น ด้วยค่ะ และแป้งก็ชอบตาของแป้งมาก ๆ เลยค่ะ เพราะว่าคุณหมอทำตาไม่สูงเกินไป คือ ผลลัพธ์ที่ออกมาได้ชั้นปกติ และแป้งรู้สึกว่าเวลาแป้งยิ้มแล้วรู้สึกตาหวาน ส่วนจมูกนั้นคุณหมอก็ทำให้แบบว่ายาวขึ้นมา ทำให้แป้งคิดว่ามันเข้ากับสัดส่วนหน้าพอดี

สุดท้ายนี้ แป้งอยากจะฝากถึงเพื่อน ๆ ที่กำลังคิดจะทำศัลยกรรมนะคะ ว่า ... ควรต้องหาโรงพยาบาลที่มีความน่าเชื่อถือ ต้องดูสถานที่ ดูประสบการณ์ของคุณหมอ และก็ดูเคสรีวิวต่างๆ ให้ดี ๆ อย่างละเอียด แป้งใช้เวลาประมาณ 2 ปีในการเลือกหาโรงพยาบาลที่จะมาแก้จมูกในครั้งนี้ คือหานานมาก ทุกคนที่เข้ามาถามแป้ง แป้งแนะนำทุกคนเลยนะคะ ว่าทำกับคุณหมอธนัญชัย อัศดามงคล ที่ รพ.บางมด คุณหมอท่านนี้ดังมาก คุณหมอขึ้นชื่ออยู่แล้ว แป้งจะให้ความมั่นใจกับคุณหมอที่มีประสบการณ์อยู่แล้ว เพราะว่าเดียวนี้หมอกระเป๋าก็มี หมอที่ซื้อใบก็มี คือมันไม่คุ้มค่ะ แป้งว่าถ้าจะเสียตังค์ครั้งนึง ที่จะทำศัลยกรรม ก็เลือกที่ดี ๆ ไปเลย เลือกคุณหมอที่มีประสบการณ์เลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้