ดู: 2079|ตอบกลับ: 2

[ดูดไขมัน/ทำ VASER] ดูดไขมันแขน แก้แขนย้วยได้จริง เราพิสูจน์แล้วค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะทุกคน รีวิวนี้ถือเป็นความฝันของเรามานานที่ได้ไปกำจัดไขมันส่วนเกินที่แขนออก หลังจากคิดหนักมากๆว่าจะทำด้วยวิธีอะไร ทำที่ไหน และทำกับคุณหมออะไรดี ขอเล่าย้อนถึงปัญหาของเราก่อนว่า เราไม่ได้เป็นคนที่มีไขมันมาก แต่มีปัญหาไขมันส่วนเกินเฉพาะจุดค่ะ ที่ชัดเจนเลยคือ ตรงท้องแขนที่ย้วยออกมา ออกกำลังกายช่วยได้ระดับนึง แต่ยังไม่สุด เลยตัดสินใจเลือกวิธีดูดไขมันแขนค่ะ

ต่อมาคือตอนเลือกสถานที่ดูดไขมัน ตอนแรกเราดูหลายที่มากๆแต่มีที่นึงเค้าเคลมว่าปรึกษาฟรี ไม่คิดค่าใช้จ่าย เราก็คิดว่าเค้าคงให้ปรึกษากับพนักงานหรือเซลล์ แต่มาถึงคลินิกกรอกประวัติอะไรเรียบร้อยก็ได้คิวปรึกษากับคุณหมอเชี้ยว วลพ พอเราปรึกษาเสร็จก็กลับบ้านมาหาข้อมูลเกี่ยวกับคุณหมอค่ะ มารู้ทีหลังว่าเป็นคุณหมอที่คิวทองมากๆ เราโชคดีที่มาถูกจังหวะเลยได้ปรึกษาด้วย จากที่อ่านรีวิวหลายๆคนชอบมาดูดไขมันกับคุณหมอก็เพราะหลังทำไม่ต้องพักฟื้น และมีรอยช้ำน้อยมากๆ เราเลยตัดสินใจดูดไขมันแขนที่ Masterpiece Clinic ค่ะ

วันที่มาปรึกษากับคุณหมอเชี้ยว วลพ ค่ะ

คุณหมอบอกว่าที่นี่ใช้วิธีการดูดแบบ Vaser Liposuction 2.2 เจ้าเครื่องนี้มีไม่กี่เครื่องในไทยค่ะ เป็นนวัตกรรมใหม่ล่าสุดในการสลายไขมัน ด้วยคลื่นอัลตร้าซาวด์ (คลื่นพลังงานที่มีความปลอดภัยสูง) สลายไขมันได้ปริมาณมากกว่าแบบอื่น มีหัวดูดแบบ Smooth ไม่ทำลายเนื้อเยื่อ โดยจะลดการบาดเจ็บระหว่างทำค่ะ

วันที่มาดูดไขมันแขน แอบตื่นเต้นนิดๆค่ะ

คลีนหน้าเปลี่ยนเสื้อผ้าเรียบร้อย รอเวลาเข้าห้องผ่าตัดค่ะ

หลังจากที่ดูดไขมันแขนออกมา พี่พยาบาลจะใช้ผ้ายืดๆเป็นผ้าซัพพอร์ตพันแขนให้ แบบนี้ค่ะ รัดแน่นระดับนึงเลยเพื่อให้ผิวเราเข้าที่และกระชับมากขึ้นค่ะ

วันที่ 3 ยังมีรอยช้ำอยู่เล็กน้อยค่ะ แต่แขนเล็กลงมากๆค่ะ

14 วันผ่านไป ไม่มีรอยช้ำแล้วค่ะ มีรอยที่ดูดไขมันแขนออกไป แต่เล็กมากๆ แทบมองไม่เห็นแล้วค่ะ

ตอนนี้เวลาเราใส่เสื้อโชว์แขน รู้สึกมั่นใจ แขนเล็กลง ไม่มีไขมันส่วนเกินแล้วค่ะ

ใครที่สนใจดูดไขมันต้องศึกษาก่อนตัดสินใจให้ดีนะคะ โดยเฉพาะสถานที่ คุณหมอ และการบริการหลังทำ ที่เราประทับใจ Masterpiece Clinic อีกอย่างก็คือการดูแลเอาใจใส่คนไข้ทั้งก่อนและหลังทำ เป็นกันเองและให้ความรู้ คำแนะนำดีมากๆ ตั้งแต่พนักงานไปจนถึงตัวคุณหมอเชี้ยว วลพ เองก็น่ารักมากๆค่ะ แต่สุดท้ายก็ต้องขึ้นอยู่กับตัวเราเองด้วยที่จะดูแลหลังดูดไขมันได้ดีแค่ไหน และต้องมั่นออกกำลังกายด้วยจะได้มีแขนสวยๆเรียวๆอยู่ไปอีกนานๆนะคะ ขอบคุณค่ะ

โพสต์ 2018-7-3 00:07:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำมาเท่าไหร่คะ
โพสต์ 2018-7-3 17:20:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ลดลงชัดเจนมากเลยค่ะ อยากทราบราคา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้