ดู: 1380|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ครั้งแรกของการเสริมจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชีย

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ เพื่อนๆ วันนี้เราขออนุญาตมารีวิวเสริมจมูกกับคุณหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกนะคะ อยากให้เป็นประโยชน์กับเพื่อนๆที่อยากจะเสริมจมูก เพราะก่อนเราเสริมเราเองก็ไม่มีความรู้อะไรเลย ก็ได้รีวิวจากเพื่อนๆที่เคยทำนี่แหละแบ่งปันประสบการณ์ให้ ตอนเราจะทำเราก็เก็บเกี่ยวหาอ่านไปเรื่อยๆ พอดีไปเจอรีวิวของโรงพยาบาลของคุณหมอทะนงศักดิ์ ลองโทรไปสอบถามแล้วเค้าก็ให้คำอธิบายได้ดี ดูใส่ใจใม่หงุดงิดกับคำถามที่เราไม่ค่อยเข้าใจ บางที่คือโทรไปนี่เหวี่ยงเลยอ่ะ บอกราคาแบบปัดๆ ท่องมาประมาณนี้ แต่ที่นี่คือพี่เค้าคุยแบบกันเองมาก อธิบายชัดเจน เราก็เลยเลือกทำที่นี่แหละ จองคิวไว้ก่อน พอหาจังหว่ะได้เราก็เข้าไปเสริม ก่อนการเสริมทางโรงพยาบาลก็จะโทรมาแนะนำให้เรางดพวกวิตมินก่อนซัก1อาทิตย์ค่ะ วันเสริมก็พยายามใส่เสื้อมีกระดุมหรือเสื้อคอกว้างๆ เวลาถอดอาบน้ำหรือเปลี่ยนเสื้อผ้าจะได้เปลี่ยนได้ง่ายค่ะ พอมาถึงก็ กรอกประวัติ แพ้ยา แพ้อาหารก็แจ้งเค้านะคะ หาประวัติคุณหมอก่อนทำ ในกรณีหมอทะนงศักดิ์ทางโรงพยาบาลมีแสดงชัดเจนอยู่แล้ว ถ้าเพื่อนๆจะทำที่อื่นก็ลองหาดูก่อนนะคะจากเวปไซต์ของแพทย์สภา จากกรอกประวัติเสร็จแล้วก็ไปล้างหน้า เปลี่ยนผ้าเตรียมผ่าตัด รอคุณหมอท่านปรึกษาเสร็จ เราได้คิวที่3ก็นั่งคุยกันกับเพื่อนๆที่จะเสริมด้วยกันตื่นเต้นดี คุยกันเพลินๆเพื่อนคนแรกก็เข้าไปเสริมพักใหญ่ๆออกมาตื่นเต้นแทนเค้าคือเค้าหน้าเปลี่ยนเลยอ่ะ จากกลัวๆก็มีแรงฮึดสู้เลยค่ะ พอถึงคิวเรา มือไม้เย็นหมด555 เข้าไปก็นอนบนเตียงผ่าตัด คุณหมอท่านก็เริ่มฉีดยาชาให้ เราหลับตาตลอดอย่าถามว่าเห็นอะไรบ้างไม่เห็นอะไรทั้งนั้นค่ะกลัว ระหว่างเสริมคุณหมอท่านก็ถามเรื่อยๆเปลื่อย ทำงานที่ไหน หรือยังเรียน หน้าเด็กนะเรา (แอบดีใจ) ซักพักหมอบอกเสร็จแล้ว เราก็มึนๆลงจากเตียง พี่พยาบาลก็ช่วยประครองเรามานั่ง แล้วก็แนะนำการกินยา หลังจากนั้นก็กลับบ้านได้เลยค่ะ พอถึงบ้านเราก็ประคบเย็นรอบๆ มีอาการบวมไม่เจ็บ ประมาณ1อาทิตย์ก็เริ่มยุบแล้วแต่ยังไม่เข้าที่ ประมาณ3อาทิตย์ได้อ่ะ เริ่มเข้าที่ เราก็ต้องไปตรวจตามนัดด้วยนะคะ มีข้อสงสัยอะไรก็สอบถามไปกับเจ้าหน้าทีได้เลยที่นี่เค้าจะมีบริการหลังทำให้เราคอยสอบถามอาการ กังวลใจอะไรก็สอบถามกับพี่เค้าได้ แต่เอาจริงๆเราทำแทบไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วนมากเรากังวลไปเองมากกว่า มาดูรูปกันค่ะ ก่อนกับหลังทำ
ก่อนทำ

หลังทำ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้