ดู: 1197|ตอบกลับ: 3
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] เมดเมติกเสริมจมูก แผลหายไวมาก หลังทำทรงจมูกก็สวยโด่งพุ่งได้ใจสุดๆ งานดีเวอร์วังแบบนี้เอาไป10/10 เลย ค่ะ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า ชื่อฝ้ายนะคะ ปีนี้ ก็อายุ 23 แล้ว
(ถือว่าเป็นช่วงเวลาอันดีไม่มากไม่น้อยเกินไปที่จะทำศัลยกรรม )
ก็เลยตัดสินใจทำจมูกไปเมื่อเดือนกุมภาพันธ์ ที่ผ่านมา ที่คลินิกเมดเมติก
ซึ่งก่อนที่ฝ้ายจะมาทำ ก็เคยไปปรึกษาที่อื่นมาก่อน เจอถูกใจบ้างไม่ถูกใจบ้าง
ก็อย่างว่าอ่ะ ของแบบนี้เลือกเอาที่ทำแล้วสบายใจดีกว่า
ฝ้ายชอบที่นี่เพราะคุณหมอให้คำปรึกษาดี
ถึงช่วงนี้จะร้อนไปบ้าง แต่ก็ไม่เป็นอุปสรรคในการอัพสวย  อิอิ อีกอย่าง เห็นเพื่อนๆ
หลายคนมาทำที่นี่ทำแล้วออกมาสวยก็ยิ่งรู้สึกมั่นใจในฝีมือคุณหมอ
อยากทำค่ะพื้นฐานเดิมฝ้ายเป็นคนที่ปีกจมูกใหญ่และจมูกไม่มีหยดน้ำ
ก็เลยอยากเสริมให้ทรงจมูกมันดูเรียวขึ้น
วันที่ทำจมูก
ตื่นเต้นมากเลยค่ะ แบบว่าครั้งแรกอ่ะเนาะ มันก็จะใจเต้นรัวๆหน่อย เพราะไม่เคยทำศัลยกรรมเลย  
ตอนที่คุยกับหมอ ก่อนทำ ฝ้ายบอกกับคุณหมอว่า อยากได้จมูกแบบสโลป
พร้อมกับเอารูปทรงจมูกที่ชอบให้คุณดูด้วยค่ะ 555 พอหลังจากคุยเสร็จก็ได้เวลาทำ
ความรู้สึกตอนั้นคือแบบ บ่นกับตัวเองในใจ
ประมาณว่า ถึงเวลาแล้วสินะ เอาว่ะ สู้ๆ เดี๋ยวออกมาก็สวยแล้ว
ผ่านไปประมาณ 1 ชั่วโมงนิดๆ ก็เสร็จแล้วค่ะ   ของฝ้ายเสริมจมูก+ตัดปีกด้วย
ตอนที่ทำก็จะใช้เวลาทำนานกว่าเสริมจมูกธรรมดานิดนึง ตอนทำก็ไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ
คงเพราะฤทธิ์ของยาชา  (แอบบอกว่าตอนทำเสร็จไม่กล้าดูกระจกเลยค่ะ ฮ่าๆๆๆ)

ภาพหลังทำวันแรกค่ะ มีรอยช้ำใต้ตานิดหน่อย

หลังจากผ่านวันแรกมาได้ วันที่ 2 ก็เริ่มดีขึ้น ของฝ้ายก็จะประคบเย็นสามวัน
แล้วพอวันที่ 4 ก็สลับมาประคบร้อน ประมาณ 5 วัน ก็เริ่มหายแล้วค่ะ
กินยาลดบวมที่หมอให้มาค่ะ

ภาพหลังทำวันที่ 7 แต่งหน้าได้แล้วนะ อิอิ

มั่นไม่มั่นดูจากภาพมุมเสยได้เลยค่ะ ฮ่าๆๆ

ความรู้สึกประทับใจที่อยากแชร์

เอาตรงๆตามประสาคนทำศัลยกรรมครั้งแรก ก็มีกังวลบ้างค่ะ
กลัวว่าทำออกมาจะสวยเหมือนที่คิดไว้ไหม? แต่พอทำออกมาแล้ว
  คือแบบว่า มันดีงามมากกกก จมูกใหม่ก็สวยเข้ากับหน้า
พื้นฐานเดิมฝ้ายเป็นคนปีกจมูกใหญ่มาก พอคุณหมอตัดปีกออกไปแล้ว
รู้สึกว่าเลยว่าหน้าดูหวานขึ้น มีมิติ   ทำให้ฝ้ายรู้สึกมั่นใจขึ้นกว่าเดิมมากๆ  
เวลาไปไหนเจอเพื่อนหรือคนรู้จัก ก็มีแต่คนเข้ามาทักค่ะว่า ทำจมูกที่ไหนมา?
หมอทำดีอ่ะ! แผลสวย ดูธรรมชาติมากๆ เราก็บอกอย่างมั่นใจเลยค่ะว่า
ทำจมูกที่เมดเมติก  ของดี ราคาไม่แรงแบบนี้ต้องบอกต่อเลยค่ะ
ไงก็มาเข้ามาปรึกษาดูกันนะคะ

สวยมากค่ะ ฝากรีวิวเราด้วยน๊า

http://www.dungdong.com/forum.php?mod=viewthread&tid=149141
อยากถามหน่อยค่าา เกี่ยวกับผิวสัมผัสของซิลิโคนแบบนิ่มเศษว่า สัมผัสมันเหมือนจมูกจริงมั้ยคะหรือว่าก็ยังมีความแข็งอยู่ดีคะ พอดีว่าลองไปจับตัวซิลิโคนทั้ง 3 แบบแล้ว แต่อยากรู้ว่าถ้าอยู่บนจมูกเราแล้ว สัมผัสมันจะเป็นยังไงอะค่ะ
ทำทีเมดเมติกมาเหมือนกันค่ะ ชอบทรงจมูกของคุณฝ้ายจังเลยค่ะ สวยมาก
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้