ดู: 483|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] สวยก่อนแก่ : แก้จมูก ตาสองชั้นใหม่ กับหมอต้อย Dermaster

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย cheergirl เมื่อ 2018-4-25 19:21

ขอเปิดตัวด้วยรูปก่อนทำนะคะ ชื่อเชียร์ค่ะ เราอายุเยอะแล้ว แต่ไม่บอกหรอกว่าเท่าไหร่ 555

"เราเคยผ่านการทำจมูกมาแล้ว แต่ทำแล้วไม่สวยอย่างที่คิดไว้... เจ็บตัวมาแล้ว คิดว่าจะสวยแต่กลับแย่กว่าเดิม แต่จะให้กลับไปแก้ที่เดิม ไม่เอาแล้วค่ะ!

...เครียดนะคะ รู้สึกว่าจมูกมีส่วนทำให้เราดูแย่กว่าตอนก่อนทำด้วยซ้ำ เรารู้สึกว่าตัวเองดูแก่และโทรมมากกว่าอายุจริง มีคนชอบทักว่าอายุ 30 กว่าเฉียด 40 อยู่บ่อยๆ ที่แย่กว่านั้นบางครั้งมีคนวัยเดียวกันเรียกเราว่า #ป้า ...วันไหนไม่ได้แต่งหน้ายิ่งหนักเลย"
.
"เราตัดสินใจที่จะทำให้ตัวเองดูดีขึ้น มีความมั่นใจมากขึ้นด้วยการศัลยกรรมอีกครั้ง เมื่อมาพบคุณหมอต้อยที่ Dermaster ก็ได้รับคำแนะนำว่า จมูกเดิมที่เคยเสริมมา รูปทรงไม่เป็นธรรมชาติ ทำให้หน้าเราดูแข็งกระด้าง ควรจะแก้ด้วยการเอาซิลิโคนเดิมออกและเสริมใหม่ ด้วยเทคนิคการเหลาตกแต่งซิลิโคนให้เหมาะสมกับโครงหน้าเฉพาะบุคคล ซึ่งเราก็บอกคุณหมอต้อยไว้แล้วว่า ขอสวยแบบธรรมชาติ ไม่อยากต้องแก้อีกแล้ว"

ก่อนทำอีกรูป จมูกเบี้ยวเอียงชนิดที่รูปอยู่ไกลยังเห็น...

เคสของเรา หลังจากปรึกษาคุณหมอ... นอกจากแก้จมูกแล้ว คุณหมอแนะนำให้ทำตาสองชั้นด้วย
เพราะดวงตาที่ดูอิดโรย และชั้นตาที่ไม่สมส่วนกันทั้ง 2 ข้าง โดยคุณหมอจะตกแต่งชั้นตาให้เท่ากัน เพื่อเน้นให้รูปตาดูกลมโต สวยหวานมากยิ่งขึ้น ...เราเชื่อคุณหมอค่ะ ทำเลย แล้วก็ไม่ผิดหวัง หน้าเราไม่ได้เปลี่ยนไปเป็นคนอื่น แต่เราดูดีขึ้นโดยที่เรายังคงเป็นตัวเราเหมือนเดิม คนทักเยอะเลยว่า จมูกกับตาที่ทำมา ทำให้หน้าเราดูเด็กขึ้น"

ทีนี้ไปดูรูปกันเลยดีกว่า สาวๆ น่าจะขี้เกียจอ่านเยอะ

หลังทำ 7 วัน ไม่ช้ำไม่บวมแล้ว หายเร็วมากๆ ค่ะ

หลังทำ 14 วัน ได้อย่างใจทุกอย่างค่ะ ชั้นตาชัด ดูเหมือนชั้นตาธรรมชาติเลยค่ะ

ครบ 1 เดือน แววสวยหวานเริ่มมาแล้ว รู้สึกหน้าดูเด็กขึ้นเยอะมากค่ะ

ครบ 2 เดือน ผอมลงนิดนึง หน้าเรียวรับกับจมูกใหม่ ตาสองชั้นใหม่ สวยเว่อร์ๆ

รูปต่อไปจากนี้ ถ้าดูแล้วอย่าตกใจนะคะ 555
เป็นรูปครบ 4 เดือนค่ะ แอบไปเป็นนางแบบมาด้วยคร่า

lifestyle2 copy.jpg

lifestyle3 copy.jpg

lifestyle4 copy.jpg

lifestyle7 copy.jpg
รูปมุมข้างนี่คือแบบหลงรักตัวเองค่ะ ชอบมาก จมูกคือดีย์ๆๆๆๆๆๆ แอบเห็นตาสองชั้นด้วย

lifestyle8 copy.jpg
เป็น 4 เดือนที่เปลี่ยนแปลงชีวิตเราไปมากมายจริงๆ ค่ะ เทคนิคของคุณหมอต้อยคือดีต่อใจจริงๆ คุณหมอเป็นคนที่ทำงานปราณีตมาก ละเอียดและไม่รีบทำให้เสร็จๆ ไปเหมือนอย่างที่เราเคยทำมาครั้งแรก คือไม่แปลกใจเลยที่ช้ำบวมน้อยมาก เพราะคุณหมอมือเบาจริงๆ ถ้าถามว่าเจ็บตอนไหนมากสุด คงบอกว่าเป็นตอนฉีดยาชาค่ะ 555

สาวๆ ที่สนใจอยากศัลยกรรมกับคุณหมอต้อยที่ Dermaster ลองเข้าไปคุยกับแอแดมินที่แฟนเพจ

https://www.facebook.com/dermasterthailand/

หรือแคปรูปเราจากกะทู้นี้ไปสอบถามแอดมินก็ได้นะคะ พนักงานที่คลินิกใจดีทุกคนค่ะ เราเป็นคนถามเยอะ ทุกคนก็ใจดีตอบทุกอย่าง ไม่มีชักสีหน้า ดึงหน้าใส่เราแต่อย่างใด  (อันนี้คือประทับใจจริง ประสบการณ์ตรง) ....อยากสวยอย่ารอนะคะ ตัดสินใจก่อน สวยก่อนคร่าาา

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้