ดู: 2626|ตอบกลับ: 0

รีวิว การทำตาสองชั้นกับ Urban Clinic

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ ขอแนะนำตัวก่อนเลย เราชื่อ พิกุล นะคะ เราจะมารีวิวทำตาสองชั้นกับ Urban Clinic ค่ะ
ขอเกริ่นเลยว่า เราไม่เคยทำการศัลยกรรมอะไรเลย แต่วันนี้เราจะมารีวิวการทำตาสองชั้นจากประสบการณ์ตรง ในการศัลยกรรมครั้งแรกในชีวิต และความประทับใจที่ได้รับค่ะ
นี่คือเราก่อนทำตาสองชั้น  คือหางเราตกกกมากก เลยดูตี๋ไปเลยจ้า

เหตุที่เราตัดสินใจในการทำตาสองชั้น คือ เราเป็นมีชั้นตาแต่หลบในและตาตก ทำให้ดูตาตี๋ และดูตาเศร้า บวกกับว่า เวลาจะแต่งตาเราต้องมาเผื่อเวลากับการติดสติกเกอร์สองชั้น ซึ่งเป็นชั้นตอนที่เสียเวลามากกกกก
เราเลยตัดสินใจที่จะทำตาสองชั้นแต่ก็คิดอยู่นานมากกกว่าจะตัดสินใจ เพราะอีกใจก็กังวลว่าถ้าแล้วจะออกมาสวยรึป่าวว แต่อีกใจก็อยากจะสวยยอ่า แบบไม่ต้องมาเสียเวลาติดสติกเกอร์ หลังจากที่ตัดสินใจ เราก็เริ่มหาข้อมูลหลายๆ แหล่ง จนเรามาเจอ Urban Clinic เราได้สอบถามข้อมูล ก็ได้รับการแนะนำจากพนักงานดีมาก และก่อนที่อื่นพนักงานจะข้อมูลดูรูปหน้าตรงเราก่อน เพื่อจะพิจารณาเบื้องต้น และได้รับการแนะนำว่า เคสของเราต้องมีการตัดหนังตา และกรีดยาว เพราะตาเราเนื้อเยอะแถมยังตกอีก พอได้รับคำปรึกษาถามข้อมูล จนเราตกลงที่จะที่นี้ ก็มีการโอนค่ามัดจำนัดทำคิวเลยย
และก่อนจะไปทำ พนักงานจะบอกว่า งดใส่คอนแทคเลนส์ประมาณ 1 เดือนก่อนที่จะมาผ่าตัด และก่อนผ่าตัดต้องงดแต่งหน้า มาหน้าแบบหน้าสดๆๆเลยจ้า พอถึงวันผ่าตัด  และก่อนจะพบหมอ พี่พนักงานแนะนำการดูแลแผลหลังจากผ่าตัดเสร็จ
เมื่อถึงเวลาพบหมอ หมอก็จะถามว่าอยากทำชั้นตาประมาณไหน เราจึงให้หมอพิจารณา แต่ขอให้ดูเป็นธรรมชาติ หลังจากนั้นหมอก็ใช้ไม้จิ้มฟันวาดชั้นรูปตาให้เราดู ว่าประมาณนี้ๆนะ เราก็โอเคร และหลังจากพูดคุยกับคุณหมอเสร็จ พี่พนักงานจะเราไปเปลี่ยนชุดเพื่อเตรียมการผ่าตัด   ก่อนจะผ่าตัด หมอจะฉีดยาชาบริเวณรอบๆตา เราขอเลยว่าไม่เจ็บเลย แบบรู้สึดจึ้ดๆๆ เหมือนมดกัดอ่ะ เพราะคุณหมอมือเบามาก  และไหมที่เย็บ เส้นเล็กมากๆๆ ระหว่างมีไหมอยู่แทบมองไม่เห็
นเลยค่ะ

มาดูรูปหลังจากผ่าตัดเสร็จกันดีกว่า  สังเกตว่าตาบวมช้ำน้อยมากก

หลังทำได้ 1 วัน จะเห็นว่าชั้นตาเริ่มบวมน้อยลง

หลังทำได้ 3 วัน

หลังทำได้ 5 วัน

หลังจากทำครบ 7  วัน หมอนัดตัดไหม

หลังตัดไหม ตาเริ่มเข้าที่แล้ว ก็สามารถแต่งหน้าได้แล้วเจ้าค่ะ แต่นี่แต่งหลังตัดไหมได้ 3วัน

หลังครบ 3 เดือน

เปรียบเทียบให้เห็นชัดๆๆ  ว่าเปลี่ยนไป และตาดูหวานขึ้นเยอะ ไม่ดูเศร้าเหมือนก่อน เลือกไม่ผิดที่ทำกับ Urban Clinic และขอบคุณคุณและพี่ๆพนักงานมากนะคะ ที่ดูแล และเอาใจในการทำตาสองครั้งนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้