ดู: 658|ตอบกลับ: 6
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ทั่วไป] มีสิวไม่ได้แปลว่ายังสาว! ..Acne Pack ช่วยด้วย!!

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า ซีครีมนะคะ ครีมมีเรื่องราวดีๆ สำหรับคนที่มีปัญหา สิวอุดตัน และ รอยแดง แบบครีมมาบอก.. ส่วนตัวครีมเป็นคนมีปัญหาเรื่องสิวแบบเรื้อรังค่ะ เพราะครีมเป็น MC เลยหนีไม่พ้นที่จะต้องแต่งหน้าจัดๆ วันไหนเพลียร่างจัดๆ ความเข้มข้นที่จะคลีนหน้าก็ดร็อปลง ทำให้เป็นสิวอุดตันและรอยดำ รอยแดงเยอะมาก ถ้ามองผ่านแปปๆ อาจจะดูโอเคนิดหน่อย แต่อย่าได้ขยับมามองหน้ากันใกล้ๆ เชียวนะ มันจะพีคมาก!!

เริ่มมีสิวผดขึ้นที่แก้มปละหน้าผาก

พีคไปอีกเพราะมีสิวผดแทรกหน้าขึ้นมา ตอนนั้นครีมเลยพยายามหาเวลาพักหน้า มันต้องได้พักละ ทำงานทีต้องหนีไปเติมแป้งตลอดไม่ได้ละ!! ให้ผิวได้หายใจบ้าง ถ้าวันไหนไม่มีงานก็ไม่แต่งหน้าเลยค่ะ ลงแต่เซรั่มครีมบำรุงอ่อนๆ ทำวนอยู่แบบนั้นประมาณ 1 เดือนกว่าๆ สิวอุดตัน รอยแดง ก็ไม่เห่อเพิ่มขึ้นมานะ แต่ปัญหาที่มีอยู่แล้วก็ไม่ได้หายไปไหนเหมือนกัน หยั่งกับโดนสต๊าฟไว้

ปรึกษาเสร็จก็นอนรอคุณหมอกดสิวให้เลยจ้า @masterpiececlinic ค่ะ

อยากสวย อยากจบทุกปัญหาความงาม ครีมจะนึกถึงมาสเตอร์พีซ คลินิกเป็นที่แรกตลอดเลยค่ะ เพราะครีมเคยตัดไขมันกระพุ้งแก้ม+ดูดเหนียง ที่นี่มาก่อน คุณหมอมีความเป็นกันเองและให้คำปรึกษาดีค่ะ ตรงไปตรงมา #ครั้งนี้ก็เช่นกัน คุณหมอแนะนำให้ทำ Acne Pack (กดสิวอุดตัน) ไปก่อน ถ้าสิวอุดตันน้อยลงเมื่อไร ค่อยเริ่มทำ  Spectra Gold (ลดรอยแรง) ค่ะ

สบายๆ เริ่มทำ Acne Pack แล้วค่า

ใช้เวลาทำประมาณ 1 ชั่วโมงกว่าๆ คุณหมอจะบอกตลอดว่าถึงขั้นตอนไหนแล้ว ขั้นตอนของ Acne Pack จะมี 3 อย่าง คือ
•        กดสิว-ฉีดสิว (เป็นขั้นตอนที่ใช้เวลาพอสมควร เพราะครีมมีสิวอุดตันเยอะมาก)
•        Ponge Mask เป็นทรีทเม้นท์ช่วยสมานแผลจากการกดสิว
•         Led Blue light Therapy ช่วยให้สิวแห้งไวขึ้น

ทำ Acne Pack เสร็จก็แต่งหน้าสวยๆ ต่อเลยค่า

ไม่ใช่ครีมคนเดียวที่ไว้ใจมาสเตอร์พีซนะคะ ดารา บล็อกเกอร์ดังๆ เค้าก็ไว้ใจที่นี่ค่า #แน่นบอร์ดไปอีก

Acne Pack 5 วัน แต่งหน้าแบบเดิม เพิ่มเติมคือปกปิดดีขึ้น เนียนมากกก เลิฟๆๆ

ผิวหน้าเริ่มดีขึ้นเรื่อยๆ สิวผด สิวอุดตัน ก็น้อยลง แต่งหน้าแล้วเนียนใสขึ้น คือชอบมากกกก!! ไม่ผิดหวังที่ตัดสินใจเลือกที่นี่จริงๆ งานดีไม่แพ้ศัลยกรรมเลย (ไลน์คลินิก @masterpiececlinic) ปล.พนักงานต้อนรับดีด้วยค่ะ สวยๆ น่ารักทั้งนั้น ไว้ทำครบจบทุกสูตรแล้วจะหาเวลามาอัพเดทเรื่อยๆ นะคะ เป็นกำลังใจให้ครีมด้วยน้า ^^

อยากทำเลยนะคะ
ผิวหน้าเริ่ดเลย เนียนใส
5#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-4 17:02:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
bbly22 ตอบกลับเมื่อ 2018-3-28 21:48
อยากทำเลยนะคะ

มาทำเลยค่ะ หน้าดีขึ้นจริงๆ
6#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-4 17:02:43 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่ะ
7#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-4-4 17:03:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
blacklabelss001 ตอบกลับเมื่อ 2018-4-4 16:42
ผิวหน้าเริ่ดเลย เนียนใส

ขอบคุณค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้