ดู: 1061|ตอบกลับ: 6

[ทั่วไป] ปลูกผมครั้งแรกในชีวิต กับหมออ๊อบ มาสเตอร์พีซ คลินิก

[คัดลอกลิงก์]

ที่บ้านผมไม่มีใครหน้าผากกว้างเลย ทำไมผมมีปัญหานี้ได้ล่ะครับหมอ? ทั้งที่เมื่อก่อนก็ไม่ได้ดูจะมีปัญหาหน้าผากกว้างแบบนี้มาก่อน(ตามภาพ) ตอนนี้ผมอายุ 27 ชอบออกกำลังกายมากกว่าเมื่อก่อน ลดดื่มลดเที่ยว หันมาดูแลตัวเองแบบจริงจัง แต่สิ่งที่ดูเหมือนจะแย่ลงและยิ่งเป็นปัญหาชักขึ้นคือ หน้าผากกว้าง

ผมตัดสินใจเข้ารับคำปรึกษาจากผู้เชี่ยวชาญหลายสถาบันมาก แต่ก็ยังไม่คิดขึ้นจะถึงขั้นปลูกผม จนได้มาปรึกษากับคุณหมออ๊อบ ที่มาสเตอร์พีซ คลินิก คุณหมออ๊อบดูเข้าใจและสอบถามขั้นลึก เพื่อจะวิเคราะห์ปัญหาให้ผมแบบจริงจัง ในตอนแรกคุณหมออ๊อบแนะนำให้ผมลองใช้น้ำยาปลูกผมดูก่อน เพราะยังเด็กเซลล์ผมยังเจริญเติบโตเร็ว แต่ต้องใช้เวลาหน่อยและไม่สามารถกำหนดตำแหน่งที่ผมจะขึ้นได้ชัดเจนเท่าวิธีปลูกผม

ประมาณ 3 เดือน หลังปลูกผมที่ มาสเตอร์พีซ คลินิก

ไหนๆ ก็ใช้เวลาด้วยกันทั้งคู่ แต่ถ้าปลูกผมก็จะได้ผลลัพธ์ที่ชัวร์และแน่นอน ผมเลยตัดสินใจปลูกผมครั้งแรกในชีวิตตอนอายุ 27 ครับ!! ที่บ้านก็ไม่ได้ขัดอะไร เพราะเห็นๆ กันอยู่ว่าเมื่อก่อนหน้าผากไม่ได้กว้างมากเท่าตอนนี้ ผมเลือกที่จะให้คุณหมออ๊อบปลูกผมตามแนวไรผมเดิม ใช้เวลาปลูกค่อนข้างนานแต่ก็ผ่านไปแบบชิวๆ

ออกกำลังกายเบาๆ

ตอนนี้ผมปลูกผมมาได้ประมาณ 3 เดือนแล้ว หลังทำเสร็จใหม่ๆ คันไม้คันมือมาก แถมคนรอบข้างก็พร้อมช่วยเกาให้ 5555 แต่พอผ่านไปประมาณ 2 อาทิตย์ แผลแห้งก็โอเคครับ ดูแลตัวเองตามคุณหมอสั่งแค่นั้นจบ แต่ผมต้องหยุดการออกกำลังกายแบบหนักไปก่อน 6 เดือน คุณหมออ๊อบบอกว่าจะมีผลกับความดันในร่างกาย ทำให้ผมเติบโตช้าได้ครับ นี่ก็เพิ่งรู้

ประมาณ 3 เดือน ผมเซ็ทแรกก็จะร่วงไปครับ ก็รอไปอีกประมาณ 3 เดือน เพื่อให้ผมเซ็ทใหม่ขึ้นมา ทีนี้ไม่ร่วงละ 55555 ดูแลบำรุงให้อาหารเส้นผมไปเรื่อยๆ ใจเย็นๆ ครับ ใช้ชีวิตปกติ ตอนนี้ผมอัพเดทที่ 3เดือนก่อน รอครบ 6 เดือนจะมาอัพเดทใหม่ เพราะส่วนตัวโอเคกับผลที่ได้ เปลี่ยนความคิดที่ว่าปลูกผมเป็นเรื่องน่ากลัวไปได้เลย
โพสต์ 2018-3-2 15:11:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ก็ดูไม่เถิกเท่าไหร่น้าาา
โพสต์ 2018-3-5 16:45:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สงสัยต้องไปคลินิคนี้แล้วหล้ะ ว่าแต่หมอปูกับหมออ๊อบคนไหนทำมาเยอะกว่า
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-28 18:43:35 | ดูโพสต์ทั้งหมด
nof5216 ตอบกลับเมื่อ 2018-3-5 16:45
สงสัยต้องไปคลินิคนี้แล้วหล้ะ ว่าแต่หมอปูกับหมออ๊อบคนไหนทำมาเยอะกว่า

เก่งทั้งคุ่เลยครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-28 18:43:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ขอบคุณครับ
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-3-28 18:44:04 | ดูโพสต์ทั้งหมด
beautyclub44 ตอบกลับเมื่อ 2018-3-2 15:11
ก็ดูไม่เถิกเท่าไหร่น้าาา

ถ้าไกล้ๆก็เถิกอยู่ครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้