ดู: 9089|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] แชร์ประสบการณ์เสริมจมูกใหม่ แบบ Open ที่ We clinic

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีจ้า เราชื่อน้ำจ้า เริ่มเล่าเลยละกันนนน โดยส่วนตัวแล้วเราเป็นคนที่รักสวยรักงามค่อนข้างมากกกกกก เหมือนกับผู้หญิงทั่วไปนั่นแหละ ละก็สนใจเรื่องการทำศัลยกรรมด้วย 5555 เพราะอยากสวย เห็นเพื่อน เห็นคนนั้นคนนี้ไปทำก็อยากทำ แต่ไม่ได้ตัดสินใจทำที่ไหนซักที
เราอยากทำจมูกมากกกกก บนหน้าเนี่ย กังวลเรื่องจมูกอย่างเดียว  ตามอ่านรีวิวชาวบ้านบ่อยมากๆๆ ความอยากทำต้องระงับด้วยการทำ 555 จัดซะเลยยยย
หาข้อมูล ปรึกษาเพื่อน ปรึกษาแฟนมาซักพักใหญ่เลยล่ะ เพราะว่าอยากทำแล้วให้มีสวยมันดีไปเลย จะได้ไม่ต้องมากังวลแล้วก็แก้ เพราะเห็นหลายกระทู้ที่บ่นว่าแก้มั่ง ไรมั่ง เราไม่อยากเป็นแบบนั้นนนน เลยหาที่ทำที่ดี ๆ ไปเลย

รูปก่อนทำจมูกประมาณนี้ มันดูโด่งนะแต่มันใหญ่ ปลายใหญ่ไม่ชอบเลย อยากได้แบบเรียวๆ เล็ก โด่ง ๆ เชิด ๆ 55555
เราเข้ามาปรึกษาที่ We clinic เพราะเห็นว่า คลินิกนี้ทำแบบ Open และรีวิวแต่ละคนมีแต่สวยๆทั้งนั้น โดนใจหลายเคสมากกกกกกก
วันมาปรึกษา บอกคุณหมอแต่เพียงว่า อยากให้มันโด่ง และปลายจมูกเรียว ๆ เราปรึกษากับคุณหมอดาจ้า เป็นคุณหมอผู้หญิงนะ พูดจาเพราะมาก ตรวจไปด้วยให้ดูกระจกไปด้วย ก็อธิบายแบบเยอะมาก แต่ตอนทำเป็นคุณหมอเข้าคู่ มีหมอดาและหมอแซม
อันนี้ถามมาว่าทำเป็นคุณหมอเข้าคู่กัน ดูภายนอกจมูกเหมือนไม่มีไรยากแต่จริง ๆ หมอบอกว่าเคสเราเป็นเคสที่ค่อนข้างยากเลยทีเดียวแหละ

ก่อนผ่าตัด มาแชะรูปที่ห้องน้ำซะหน่อย แอบตื่นเต้นเบา ๆ 55555

ถ่ายอีกแล้ววว ไม่บ้ากล้องจริงๆ นะ 5555 อันนี้คุยทำความเข้าใจกับคุณหมออีกครั้งก่อนเข้าผ่าตัด ลุยเลยค่าคุณหมออออออ พร้อมมากกก

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด พี่พยาบาลเอายามาให้กิน ซักพักมันก็มึนหน่อยๆ จากนั้นก็หลับไปเลยจ้า แล้วก็พี่เขามาปลุกเข้าห้อง รู้ตัวอีกทีครั้งนั้น แล้วก็หลับไปอีกจนเสร็จ มันเหมือนผ่านไปเร็วมากนะ เพราะไม่รู้วาหลับไปนานแค่ไหน แต่ก่อนหน้านั้นคือถามมาว่า เสริมจมูกแบบ Open นี้ ใช้เวลาประมาณ 2ชม.ครึ่ง – 3 ชม.เลย
ของเราหมอตกแต่งกระดูกอ่อนปลายให้เล็กลง ตอกฐาน เพื่อให้จมูกจะได้ดูเรียวขึ้น รองปลายกระดูกหลังหู + ไขมันอีกชั้น ละก็ยืดผนังกั้นจมูกเพื่อให้จมูกดูกโด่งเชิด ๆ และหลังทำระหว่างพักฟื้นก็ไม่พลาดที่จะเก็บรูปมาฝากจ้า
และอ้อ! หลังทำ หยุกยาก็จะเยอะนิสนุง ช่วงนี้ก็กินยาวนไปปปป

มีแถมหมอนรองคอให้ด้วยจ้า เพราะเขาให้นอนหมอนสูง จะได้ลดบวมช้ำง่าย

หลังผ่าตัดเสร็จยังเซลฟี่ได้ยุจ้า

ระหว่างพักฟื้นนน ทีแรกกลัวเรื่องช้ำนี่แหละ แต่ปรากฏว่าผิดคาด บวมนิดเดียวแต่ไม่ช้ำเลยยยย
สุดจริงงงง

14 วันตัดไหมละจ้า ทรงโด่งพุ่งมาทีเดียวเชียว ตัดไหมจะรู้สึกเจ็บนิดๆจี๊ดๆ

ปัจจุบัน หลังทำก็จะประมาณเ ชอบมากกกกก ก.ไก่ล้านตัววว  แฟนชม เพื่อนชม ใครๆก็ชม ว่าสวย หน้าคมขึ้นเลย ค่าเสียหายขอไม่บอกละกันเน้ออ แต่พูดเลยว่าคุ้มแน่นอนนน ไม่ผิดหวังแน่  ดีกว่าแก้ซ้ำๆแบบนั้นไม่คุ้มเน้อออ
ที่อยากมาแชร์เรื่องราวครั้งนี้เพราะว่า อยากให้หลาย ๆ คนที่กำลังจะตัดสินใจทำจมูก หรือว่ากำลังศึกษา รวบรวมข้อมูลอยู่ แต่ตัดสินใจไม่ได้ซักทีว่าจะทำที่ไหน ลองเข้ามาปรึกษาคุณหมอที่ We clinic ดูได้เลย อันนี้ไม่มีได้ส่วนลดจากทางคลินิกเน้อออ เต็มใจมาบอกต่อเลยเพราะปลื้มจริงไรจริง แนะนำๆ
ขอบคุณที่อ่านจนจบนะงับ   

อยากทำจมูกทรงนี้มากค่ะ​ จมูกสาย​ฝ ที่ใฝ่ฝัน​มันสวยมากมายค่า
Tôi không rõ một tẹo về tin đăng này chị giải đáp giúp tôi tin này có được ko
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้