เจ้าของ: mystically
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ข้อคิดสำหรับคนที่รู้สึกว่า การรอคิวช่างนานแสนนาน((เข้ามาอ่านกันเยอะๆนะครับ)

[คัดลอกลิงก์]
เห็นด้วยกับพี่โอม  เหมือนไปทำผมกับช่างที่รีบ ๆ แต่เสร็จแล้วผลงานไม่ประทับใจ

ของอย่างนี้มันเป็นศิลปะจริง ๆ คะ  และความประณีตก็อยู่คู่กับหมอเฉลิม  ควรจะให้
เวลาในการทำ
พี่โอมค่ะ แล้วหนูจะทำอย่างไรละค่ะ

คิวหนูก็ไม่มี ไปทีไรก็ไม่ได้

หนูรอแบบไม่มีกำหนดเลยค่ะ

น่าสงสาร ฮือๆ  อยากทำกับหมอเฉลิมมากๆ ค่ะ
78#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:11:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คิดเหมือนกานกันเลยย เนาะๆดูเป็นพี่ชายที่อบอุ่นมากๆเลย
ต้นฉบับโพสโดย dodoe เมื่อ 2009-8-26 02:18

79#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:12:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
นี่แหล่ะพี่โอมตัวจริง
น่าร้ากกก อบอุ่น มีเหตุผล
แถมหล่อด้วย อิ อิ อิ...
ชอบพี่โอมค่า ...
ต้นฉบับโพสโดย SPARKY เมื่อ 2009-8-26 05:09

ขอบคุณครับ
80#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:13:52 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นด้วยค่า !!
ต้นฉบับโพสโดย mamha-patty เมื่อ 2009-8-26 16:12

81#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:16:25 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมพูดได้ตรงใจเลยคะ

ตอนแรกที่ได้ปรึกษากับคุณหมอและนัดคิวได้ เดือนกว่าๆก็รู้สึกว่านานจัง

แต่ตอนไปน ...
ต้นฉบับโพสโดย cawaii เมื่อ 2009-8-26 18:01

เป็นตามที่เล่ามาทั้งหมดจริงๆ

เห็นด้วยทุกประโยคเลยครับ
82#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:17:42 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆนะคะพี่โอม
ต้นฉบับโพสโดย jiffyono เมื่อ 2009-8-26 03:26

ขอบคุณเช่นกันครับ
83#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:20:27 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เห็นด้วยกับพี่โอม  เหมือนไปทำผมกับช่างที่รีบ ๆ แต่เสร็จแล้วผลงานไม่ประทับใจ

ของอย่างนี้มันเป็นศิลปะจริ ...
ต้นฉบับโพสโดย baramee เมื่อ 2009-8-26 18:14

ใช่แคท

พี่ว่า มีงานหลายอย่างที่เหมือนศิลปะ

แต่ที่เหมือนกันหมด คือ ต้องประณีต

ถึงชำนาญแค่ไหน ถ้ารีบๆเร่งๆ

ผลงานออกมาก็ไม่เต็มร้อย
84#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-26 22:22:28 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พี่โอมค่ะ แล้วหนูจะทำอย่างไรละค่ะ

คิวหนูก็ไม่มี ไปทีไรก็ไม่ได้

หนูรอแบบไม่มีกำหนดเลยค่ะ

น่าสงสาร ฮือๆ  ...
ต้นฉบับโพสโดย NNNat เมื่อ 2009-8-26 18:16

อย่าเพิ่งหมดกำลังใจ

โอกาสยังมีครับ

ทิ้งชื่อและเบอร์โทรไว้ที่คลีนิค

ถ้ามีคนยกเลิก ก็จะได้แทนคิวนั้น

ลองดูนะครับ
ขอบคุณค่ะพี่โอมสำหรับข้อคิดดีๆ  มิ้นได้คิวปรึกษา 12 พ.ย. คิวทำปีนี้เต็มแล้ว พี่แดงบอกว่าใจเย็นๆนะ ต้อง รอๆๆๆไปก่อนเพื่อบรรลุจุดมุ่งหมาย
86#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-27 01:00:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ขอบคุณค่ะพี่โอมสำหรับข้อคิดดีๆ  มิ้นได้คิวปรึกษา 12 พ.ย. คิวทำปีนี้เต็มแล้ว พี่แดงบอกว่าใจเย็นๆนะ ต้อง รอๆ ...
ต้นฉบับโพสโดย ming2007 เมื่อ 2009-8-26 23:19

ถึงต้องรอ

แต่พี่เชื่อว่า คุ้มกับที่รอจริงๆครับ
ช่ายๆ หมอท่านก็มีแอบบ่นๆนะครับ

ว่าถ้าทำได้สัก 10รายต่อวัน คนไข้คงไม่ต้องรอนาน...
ไม่ทราบว่าไปหาคุณหมอเฉลิมแล้วจะได้คิวเลยรึเปล่าค่ะ นานก็ไม่เป็นไรค่ะ รอได้ค่ะ
89#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-29 05:04:10 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ไม่ทราบว่าไปหาคุณหมอเฉลิมแล้วจะได้คิวเลยรึเปล่าค่ะ นานก็ไม่เป็นไรค่ะ รอได้ค่ะ ...
ต้นฉบับโพสโดย tana_m เมื่อ 2009-8-28 09:36

ถ้านานรอได้ก็ลองติดต่อดูนะครับ

คิวปีนี้เต็มแล้ว อาจได้คิวคนที่เลื่อนเพราะ ติดธุระ

หรือ รอเดือน พ.ย. เปิดรับคิวของปีหน้าครับ
90#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-8-29 05:06:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
ช่ายๆ หมอท่านก็มีแอบบ่นๆนะครับ

ว่าถ้าทำได้สัก 10รายต่อวัน คนไข้คงไม่ต้องรอนาน... ...
ต้นฉบับโพสโดย neung975 เมื่อ 2009-8-27 17:13

ที่จริงถ้าคุณหมอจะทำแบบสบายๆไปเรื่อยๆ

ก็คงประมาณวันละ 5-6 เคส

คงอยากเน้นคุณภาพมากกว่าปริมาณอ่ะครับ
แนะนำค่ะ

หนูก็ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมา
ไม่ได้นัดคิวไว้ล่วงหน้านะค่ะ
แต่อยากทำมาก ก็เลยเวียนเข้าเวียออกหลายรอบ คือแอบไปดูคนอื่นที่่เค้่่าทำนะค่ะ
(อยากจองคิวมาก แต่คิวเต็มหมดแล้วต้องรอเปิดของปีหน้า)

เคยอ่านกระทู้หนึ่งบอกว่าให้พยายามโทรหาพี่แดงบ่อยๆ
ว่ามีคิวยกเลิกไหม หรือว่าเย็นๆ คุณหมอมีเวลาเหลือหรือเปล่า
เพราะตอนคุยกับคุณหมอคุณหมอบอกว่าให้โทรมาหาพี่แดงบ่อยๆ
ซักช่วงตุลา พฤศจิกา คุณหมออาจจะมีเวลาเหลือหลังจากทำให้กับคนที่จองคิวไว้แล้ว
(ไม่ใช่คุณหมอรีบทำนะค่ะ คุณหมอตั้งใจทำให้กับทุกคนเลยค่ะ ไม่เ่ร่งรีบ
ซึ่งอาจจะมีเวลาเหลือ 1-2 ชั่วโมงต่อวันก็ได้ แต่อาจจะไม่ทุกวันนะค่ะ บางวันคุณหมอก็ยุ่งมาก)
และแล้ววันที่ 4 กันยายน หนูก็โทรไปหาพี่แดงตอนเที่ยง ถามว่ามีใครยกเลิก หรือคุณหมอมีเวลาเหลือไหม
พี่แดงก็ขอเบอร์โทรกับที่อยู่ไว้ หนูก็ไม่คิดว่าวันนั้นจะได้ เพราะเป็นครั้งแรกที่โทรหาพี่แดง
ตอน 16:30 พี่แดงโทรเข้ามาว่า "หนูเป็นผู้โชคดีของวันนี้" ให้เข้ามาได้เลย
คุณหมอจะรับทำให้เพิ่มอีก 1 เคส
แต่ต้องมาถึง 17:30 นะ หนูตอบว่า "ได้เลยค่ะ"
ดีใจมากค่ะ (โทรแค่ครั้งเดียวเองนะ ได้เลยเหรอเนี้ยะ ยังไม่ได้เตรียมตัวเตรียมใจเลย)
หนูไปถึงยังมีคิวที่คุณหมอทำให้อีก 2 คิว หนูได้ทำตอน 19.00 ประมาณนี้
ระหว่างทำไปคุณหมอก็ถามพี่แดงว่าหมดแล้วเหรอ
พี่แดงบอกว่าหนูเป็นเคสสุดท้าย คุณหมอก็บอกว่าเรียกมาได้อีกคนหนึ่งนะ ยังพอมีเวลา
แต่พี่แดงอยากให้คุณหมอพักผ่อน ก็เลยไม่ได้เรียกใครมาเพิ่มค่ะ

ที่หนูเล่ามาทั้งหมดนี้ ก็เพื่อจะบอกว่า
ใครที่ตั้งใจจะทำกับคุณหมอจริงๆ แล้วไม่มีคิว
ให้พยายามโทรไปหาพี่แดงบ่อยๆ
ถ้าคุณหมอมีเวลาพอ พี่แดงจะโทรกลับมาหาเรา
แล้วเรียกเราเข้าไปทำได้เลยคะ่
หนูคิดว่า ต้องได้แน่นอนค่ะ
เบอร์พี่แดงนะค่ะ 0816588161 ฟอร์จูนคลินิค

......... ขอให้สวยๆ กันทุกคนนะค่ะ.............
92#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-6 16:54:47 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แนะนำค่ะ

หนูก็ไปทำกับคุณหมอเฉลิมมา
ไม่ได้นัดคิวไว้ล่วงหน้านะค่ะ
แต่อยากทำมาก ก็เลยเวียนเข้าเวียออกหลา ...
ต้นฉบับโพสโดย NNNat เมื่อ 2009-9-6 16:27

นี่แหละที่พี่พยายามจะบอกกับหลายๆคนว่า โอกาสยังมี

ให้คอยโทรเช็คคิว

แต่เคสนี้ ถือว่า ดวงจะได้ทำจริงๆ

โทรครั้งเดียวได้ทำเลย ดีใจด้วยนะครับ

ทำแล้วมารีวิวให้ชมบ้างนะครับ
93#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-11 02:58:24 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
คืนนี้มีเรื่องที่จะเล่าให้น้องๆฟังเรื่อง คิวที่ว่า ยาก

ช่วงนี้เป็นช่วงที่มีฝนตกบ่อยๆ

พี่ว่า บางทีเพราะ ฝนตกหนักเลยทำให้บางคนต้องยกเลิกคิวไป

อย่างคืนนี้ เป็นต้น

เลยเป็นโอกาสดีของน้องๆกลุ่มนึงที่เป็นสมาชิกของเวปนี้ได้ทำเพิ่มเติม

จากเดิมที่ตั้งใจทำคางอย่างเดียว พอทำเสร็จแล้วก็มารู้ว่า คิวถัดไปขอยกเลิก

น้องกลุ่มนี้เลยได้ทำตาต่ออีกหนึ่งรายการโดยไม่คาดฝัน

นี่ก็เป็นอีกตัวอย่างหนึ่งที่จะบอกว่า โอกาสมีอยู่เสมอ

เพียงแต่จังหวะของมันจะตรงกับเรารึเปล่าที่จะเป็นผู้ที่ได้โอกาสนั้น
เวียนว่ายเข้ามาสะสมแต้มตั้งแต่ยังไม่มีเว็บดั้งโด่งนู้นนนนน....แน่ะ !
แต่ก็ยังไม่ตัดสินใจ  แค่ดูพอพ่านๆไปเรื่อยๆ ว่าใครมีพัฒนาการเป็นอย่างไรบ้าง
หลังจากเว็บดั้งโด่งเกิดขึ้นแล้ว  ก็ยังวนเวียนเข้ามาดูผลงานและฝีมือของคุณหมอแต่ละท่าน
พร้อมทั้งพัฒนาการที่เปลี่ยนไป สวยขี้น หล่อขี้น ของสมาชิกแต่ละท่านที่นำผลงานมาแบ่งปันให้ดูชม
จากตัวเลือกที่เคยมีเยอะแยะมากมาย ทำให้ค่อยๆลดลง และตัดสินใจได้อย่างมั่นใจมากขึ้น
การรอคอยก็เป็นสิ่งที่ดีด้วยประการฉะนี้แล   คุณพี่โอม พูดได้ถูกต้องที่สุดค่ะ confirm
ขอขอบคุณ(จากใจจริง)ที่กรุณาก่อตั้งเว็บนี้ เพื่อให้ผู้อี่นได้ศึกษาเป็นวิทยาทาน
และก็ขอขอบคุณเหล่าเพื่อนสมาชิกที่ร่วมแชร์ประสพการณ์ขอตนเองด้วยค่ะ
ดูแล้วบ้านนี้ช่างอบอุ่นจริงๆ (หวังเป็นอย่างยิ่งว่า ปีหน้าเราคงได้พบกัน)
comment แรกยาวไปหรือเปล่าเอ่ย ? แล้วจะหมั่นเข้ามาสะสมแต้มเรื่อยๆค่ะ...!
95#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-12 23:19:17 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เวียนว่ายเข้ามาสะสมแต้มตั้งแต่ยังไม่มีเว็บดั้งโด่งนู้นนนนน....แน่ะ !
แต่ก็ยังไม่ตัดสินใจ  แค่ดูพอพ่านๆไป ...
ต้นฉบับโพสโดย sunza เมื่อ 2009-9-12 18:07

ขอบคุณเช่นกันครับที่เข้ามาเล่าความรู้สึกให้ฟัง

ยินดีครับ ไม่ว่า คอมเม้นท์จะสั้นหรือยาว

ก็เป็นประโยชน์เสมอ

รู้สึกมีกำลังเพิ่มขึ้นเมื่อได้อ่านคอมเม้นท์นี้นะครับ
เขียนได้ดีมากเรยค่ะ อ่านแล้วรู้สึกดี^^
97#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-17 01:24:50 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
เขียนได้ดีมากเรยค่ะ อ่านแล้วรู้สึกดี^^
ต้นฉบับโพสโดย model2517 เมื่อ 2009-9-17 00:46

ขอบคุณครับ

เขียนออกจากความรู้สึกในใจจริงๆครับ
รอนานมากมาย

แต่ยังไงก็จะขอรอต่อไป

ยังไงก็ยังมีคนในเวปนี้

เปนกำลังใจหั้ยเสมอ

เย้ ๆ ๆ  บ้าไปแร้วว
99#
 เจ้าของ| โพสต์ 2009-9-27 02:12:29 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
รอนานมากมาย

แต่ยังไงก็จะขอรอต่อไป

ยังไงก็ยังมีคนในเวปนี้

เปนกำลังใจหั้ยเสมอ

เย้ ๆ ๆ  บ้าไปแร้วว ...
ต้นฉบับโพสโดย tamaji เมื่อ 2009-9-18 11:58

ใช่ครับ

รอแล้วไม่ผิดหวังก็ควรรอ

ที่สำคัญ คงมีคนรอเป็นเพื่อนด้วยหลายคนเลยนะครับ
อยากทำกะหมอเฉลิมมากๆเหมือนกันค่ะ  ปี สอง ปี ถึงจะกลับไทยสักที
ไม่รุ้จะโชคดีได้คิวหรือป่าว  จำเป็นจริงๆค่ะ  อยากเอาไบโอ ออกๆๆไปสักที ทำมาห้าปีละ  
ถ้าอยู่เมืองไทยก้อคงไม่ต้องรีบร้อนค่ะ เพราะถ้าคิวว่างตอนไหนก้อไปได้เลย แต่นี่มันไม่ได้ใกล้อะเนาะ ทำงานด้วย
ไม่ได้นึกจะไปก้อไปได้เลย ดันซวยไปทำไบโอ ตอนแรกก้อว่ามันคงไม่เปงไร พออ่านๆๆกระทู้คนอื่นๆก้อเกิดอาการกลัวๆ
เลยตั้งใจว่าจะไปเอาออกซะที   หวังว่าคงโชคดีบ้างอะค่ะ  อิอิ  :)
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้