ดู: 4075|ตอบกลับ: 10
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ลดน้ำหนัก] มาดูดไขมันท้อง! เพื่อฟ้องโลกว่าใจเริงไมได้มีลูกชายคนเดียว ถถถถถถถถถถถ

[คัดลอกลิงก์]

สวั๋สดีเจ้า~ จังโกยเองเจ้า ครั้งที่แล้วเราเคยรีวิวเสริมจมูกเทคนิค Nose Reconstruction (ลิ้งนี้เลยค่ะ https://pantip.com/topic/36285856)ไปเมื่อตอนต้นปี ครั้งนี้ก็เป็นรีวิวที่ 2 และการศัลยกรรมครั้งที่ 2 กับมาสเตอร์พีซ คลินิกเหมือนเดิมค่ะ!

เล่าถึงปมก่อนตัดสินใจเข้ามาดูดไขมันหน้าท้องนิสนึง คือเดิมๆ เราเป็นคนเคยผอมค่ะ น้ำหนักน้อยสุดแตะอยู่ที่ 59 กก. กับส่วนสูง 173 ซม. บอกเลยว่าเพรียว! คิ้วท์ๆอ่ะเธอ วัยระเริง วัยกระฉับกระเฉง และภาพที่ท่านจะได้เห็นต่อไปนี้ หากมีบุตรหลานที่อยู่ใกล้มืออายุไม่ถึง 7 ขวบดี กรุณาให้คำอธิบายในเชิงสร้างสรรค์ด้วยค่ะ 555555

.

ภาพที่ใช้ส่วนนึงเป็นภาพเดียวกันกับรีวิวที่แล้วนะคะ

59 กก. งามประล่ำประเหลือน๊อออ มารีญา บุ๋งบุ๋ง

แล้วชีวิตก็มาถึงจุดพีค เมื่อชีวิตเข้าสู่วัยทำงานเต็มตัวค่ะ ความที่ทำงานตลอด หาเวลาซัพพอร์ตหุ่นตัวเองแทบจะไม่มี + กับเราเริ่มเสพติดของหวานอย่างบ้าคลั่ง แบบว่าทานของหวานหนักมากกก หลังทานข้าวก็ต้องทานมีขนม ของหวาน น้ำหวาน น้ำอัดลม คือขาดไม่ได้เลย อาหารเช้าก็ไม่ค่อยทาน ไปหนักตอนมื้อดึกแทน รู้นะว่ากินตอนนี้จะอ้วน แต่ หึ!! Don’t care (ก็มันหิวอ่ะ!!)

ใช่ค่ะน้ำหนักก็เช่นกัน..

จากเดิมที่เคยหนัก 59 กก. ทะยานสู่อวกาศที่ 90 กก. ใน 2 เดือนอุ๊ต่ะ!!

31 กก. ใน 2 เดือน ลงทุนไปเท่าไรกว่าจะได้มาเนอะ

Everybody ควรอึ้งเพราะมันแปปเดียวจริงๆ ตอนนั้นใช้ชีวิตสนุกเว่ออออ ตื่นมาทำงาน อาหารมื้อแรกก็ไม่เคยตรงเวลาเดิมสักวัน หนักไปทางของหวาน น้ำอัดลม ตัวฟูสู้ขนมิ้งค์ เอวเพิ่มมา 5-6 นิ้ว เรื่องออกกำลังกายไม่ต้องพูดถึงเนอะข้ามๆ มันไปค่ะ ตกใจอยู่เกือบอาทิตย์จนดึงสติกลับมาได้ นาทีนี้อยากกู้ร่างคืนด่วนๆ เอาแบบที่ไม่ต้องคุมน้ำหนัก ไม่ต้องออกกำลังกาย ก็ดิ่งมาปรึกษาคุณหมอเพื่อจะดูดไขมันโดยเฉพาะ เราได้ปรึกษากับคุณหมอเชี้ยว นายแพทย์ วลพ ศุภวณิช ตอนปรึกษาถามว่าอายมั้ยที่เดินท้องโย้เข้าหาคุณหมอแบบนี้ ..ก็ไม่นะ แต่พอเจอคุณหมอจริงๆ เริ่มมียางเบาๆ ละ 555555 นี่เริงก็ใกล้คลอดแล้วนะพี่ฤกษ์

คุณหมอเชี้ยวก็แนะนำให้ดูดไขมันหรือ Body Vaser Liposuction ค่ะ เพราะไซซ์ท้องมันใหญ่เกินไปแล้วจริงๆ เอวตอนนั้นประมาณ 35-36 ได้อ่ะเธ๊อ ถ้าเป็นผู้หญิงแล้วบอกว่าท้องแฝด 3 ทุกคนคงอินตามอ่ะ

แล้วคุณหมอเชี้ยวก็แนะนำให้ดูดไขมันด้านข้างออกด้วยนะคะ เพราะปัญหามันอลังตามภาพจริงๆ สรุปจุดที่ต้องดูดไขมันออกก็มีตรงท้องบน+ท้องล่าง+ด้านข้างค่ะ ตอนผ่าตัดรีวิวที่แล้วกล่าวไว้ว่าตื่นเต้นมากกกกกใช่ป่ะ? รอบนี้ไม่แล้วจ้าความกลัวคืออะไร ไม่รู้จัก คงเพราะความที่เราอยู่ในวงการศัลยกรรมมาเกือบจะ 2-3 ปีละ เคยผ่าตัดเสริมจมูกก็ทำมาละ ดูดไขมันท้องครั้งนี้เลยค่อนข้างรู้สึกเฉยๆ

ดูดไขมันหน้าท้อง+เอวได้เกินขวดโหล 2,500 ml. คือร่ะ( ̄▽ ̄)

เซลลูไลท์ 2,675 ml. สีชมพูๆ คิ้วท์ๆ มะ (= ̄ω ̄=)

และนี่คือไขมันที่ออกมาคือส่วนท้องและเอวค่ะ ใช่มันเยอะมาก ชั้นรู้! 555555 แต่ๆๆๆ ที่สำคัญไม่เจ็บ ตื่นขึ้นมากลับบ้านได้เลย ต่อจากนี้ก็รอ ให้ปังๆๆๆ
2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 16:07:16 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

วันแรกตื่นมาความรู้สึกจะเมื่อยๆ กล้ามเนื้อที่ดูดไขมันมามาก เหมือนไปซิทอัพมา 100 ทีทั้งที่ไม่ใช่ หลายคนชอบคิดว่าดูดไขมันมาแล้วต้องอยู่กับที่ไม่ขยับเขยื่อนไปไหน เดี๋ยวแผลช้ำ แผลไม่สวย ไม่จริงค่ะ!! เรื่องจริงมันคือแบบนี้เราสามารถทำอะไรก็ได้เพราะโตแล้ว 5555555 อรรถรส!! คือเราจะขยับหรือไม่ขยับก็ได้ค่ะ เอาที่เธอสะดวกกันเลย แต่สำหรับเราๆ ใช้ชีวิตปกติสุขดี ก็ไม่นั่งๆ นอนๆ เฉยๆ นะจ้ะ ขยับจ้ะขยับ! มูฟๆๆส่วนที่เขาว่ากันว่าดูดไขมันมาแล้วจะมีน้ำเกลือยาชาที่ตกค้างไหลออกมาช่วง 1-2 วันแรก จะบอกว่าสำหรับเราแทบไม่มีอะไรพวกนั้นไหลออกมา คือน้อยมากๆๆๆ มันปกติมาก

เป็นแม่ศรีเรือนที่ดี แต่ยังขาดสามีนะคะ

ตามหลักของการใส่ผ้ากระชับหรือผ้าซัพพอร์ตที่ถูกต้องคือควรใส่ต่อเนื่องตลอดช่วง 2 อาทิตย์แรก แต่เราอุ๊บอิ๊บใส่บ้างถอดบ้าง อึดอัดอ่ะแกร 5555555

ตอนผ่าตัดคุณหมอจะดูดไขมันจากตรงหน้าท้องผ่านแถวๆ ด้านบนสะดือไปค่ะ ไม่ใช่ตรงรูสะดือพอดีนะ มันอยู่เหนือสะดือขึ้นไปหน่อย

ส่วนดูดไขมันด้านข้าง(เอว)คุณหมอก็จะดูดจากทางด้านหลังไป ของเรามีทั้งหมด 3 จุด

4 วันแรกเป็นอะไรที่เมื่อยกล้ามเนื้อมากกก เหมือนซิทอัพมา 100 ทีเหมือนเดิม 555แต่เราก็ไม่ได้กินยาแก้ปวดนะ จะบอกว่าเซ็ทยาที่คลินิกให้มาเราไม่ได้กินเลย นอกจากยาฆ่าเชื้อที่ต้องกินให้หมดตามแพทย์สั่ง นอกนั้นอาบน้ำได้ปกติ แล้วก็เช็ดแผลให้แห้ง(เราใช้พลาสเตอร์กันน้ำแปะแผลก่อนอาบน้ำจ้า)

7 วัน (ตัดไหม)

14 วัน (แผลเล็กไม่ถึงเซ็น)

หลังดูดไขมันหน้าท้อง+เอวไป 1 เดือน น้ำหนักจาก 90 กก. เอว 35-36 นิ้ว

ตอนนี้น้ำหนักเราอยู่ที่ 76 กก. กับไซซ์เอวที่ 32-33 นิ้ว

หลายคนคงสงสัยว่าดูดไขมันช่วยให้สะดือเรียวรีขึ้นได้ด้วยหรอ ตอนแรกเราก็เข้าใจว่าแบบนั้น แต่จริงๆ แล้วที่สะดือเรากลมตอนช่วงก่อนดูดไขมันน่ะ เพราะไขมันรอบๆ ที่มันสะสมมากมันทำให้ผิวเราตึงและดึงสะดือเราให้ขยายออกข้างงี้ อารมณ์แบบลูกโป่งที่มีลมเยอะๆ พอมันฟีบมันแบน ก็เลยดูรีๆ เรียวๆ แบบนี้แหละจ้ะ ส่วนเสียงตอบรับน่ะหรอ..
3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 16:07:23 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jungkoy เมื่อ 2017-12-28 16:19

ถือว่าดีเลยทีเดียว มีแต่คนชมว่าผอมลง กระชับขึ้น น้ำหนักตอนนี้อยู่ที่ 76 กก. หายไป 24 กก. ตอนแรกก็ไม่รู้หรอกนะว่าไซซ์ตัวเองยุบลงไปเท่าไร มารู้ตอนที่กลับมาใส่กางเกงตัวในรูปได้แล้วอ่ะเธ๊อ!!( ̄▽ ̄)~*

คุณหมอก็แนะนำให้ออกกำลังกายบ่อยๆ พยายามหลีกเลี่ยงพวกของหวานของมัน ซึ่งอย่างหลังเราทำง่ายกว่า เพราะอย่างที่บอกว่าปกติเราแทบจะไม่มีเวลาเลย วันไหนกินข้าวตรงเวลานี่จุดพลุปรีดาเถอะค่ะ!! ปัจจุบันเลยทำได้แค่ควบคุมอาหาร ลดแป้ง งดของหวาน เน้นดื่มน้ำเปล่า ทานผลไม้ ไม่ทานดึกแต่ทานครบ 3 มื้อ เช้า เที่ยง และ เย็น

ส่วนตัวคิดว่า การดูดไขมันเป็นวิธีการที่กำจัดส่วนเกินได้เร็วที่สุด หลังดูดเสร็จก็ควรควบคุมอาหารและออกกำลังกายควบคู่กันไปด้วย เพื่อผลลัพธ์ที่ชัดเจน แต่การดูดไขมันไม่ใช่วิธีลดน้ำหนักอย่างที่หลายคนเข้าใจนะคะ

การดูดไขมันคือการสร้าง Body Shape ให้ดูเพอร์เฟคมากขึ้น ทำให้หุ่นเราดูกระชับขึ้น สมส่วนขึ้น แต่แน่นอนว่าเซลลูไลต์ที่เป็นส่วนเกินจะถูกกำจัดออกไปชัวร์ๆ ซึ่งนั่นก็คือจุดประสงค์ของการดูดไขมันทุกอย่าง ส่วนน้ำหนักที่ลดหายไป ควรเรียกมันว่า ‘ผลพลอยได้’ มากกว่าค่ะ

เคยเจอคำถามว่าพักฟื้นนานมั้ย? ตอนแรกตั้งใจหยุดงานลากิจ เพื่อพักฟื้น แล้วก็เทหมดค่ะไม่ได้ลาไม่ได้หยุดอะไรเลย อีกคำถามที่เราเจอบ่อยมากกกกก คือพอใจกับน้ำหนัก 76 กก. ตอนนี้แล้วหรอ? ไม่อยากไปผอมให้เท่าเดิมหรอ? ไม่ค่ะ พอได้กลับมาดูภาพเก่าๆ เทียบกับตอนนี้ เด็กวิ่งยาชัดๆ!! 55555 แบบนี้กำลังดี มีน้ำมีนวลออร่าจับ จบรีวิวแล้วนะเธ๊อ มีอะไรใช้ทางลัด IG: th.jungkoy และ FB: Jungkoy Thataphat#Bye
4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-28 16:07:30 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
https://www.xn--12cfu3bw1atrv8b8a9c9ajd1o6h.com/%E0%B8%9A%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%B2%E0%B8%A1%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7/%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7%E0%B8%A8%E0%B8%B1%E0%B8%A5%E0%B8%A2%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%A1%E0%B8%88%E0%B8%A1%E0%B8%B9%E0%B8%81/%E0%B8%A3%E0%B8%B5%E0%B8%A7%E0%B8%B4%E0%B8%A7-%E0%B8%9A%E0%B8%AD%E0%B8%81%E0%B8%9A%E0%B8%B8%E0%B8%8D%E0%B8%95%E0%B9%88%E0%B8%AD/

รีวิวเก่า จมูกจังโกยค่ะ
รูปแรกเหมือนคนท้องเลยยย
หุ่นดีเลยค่ะ
เห็นเเล้วอยากดูดเลย
8#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-18 12:40:59 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
blacklabelss001 ตอบกลับเมื่อ 2018-1-18 12:08
รูปแรกเหมือนคนท้องเลยยย

5555 ช่ายยย
9#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-18 12:41:49 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
winnylos ตอบกลับเมื่อ 2018-1-18 12:11
เห็นเเล้วอยากดูดเลย

สนใจสอบถามได้นะคะ
10#
 เจ้าของ| โพสต์ 2018-1-18 12:42:02 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ขอบคุณค่าาา
ดูดราคาเท่าไหร่คะ ที่ไหน หลังไมค์ได้ไหม
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้