ดู: 1005|ตอบกลับ: 5
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวแก้จมูกผู้ชายกับเมดเมติก คลินิกที่มั่นใจในคุณภาพ

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีครับ รีวิวนี้จะมาเล่าให้ฟังเรื่องประสบการณ์การแก้จมูกที่คลินิก เมดเมติก บาย เมโกะครับ ก่อนหน้านี้ผมเคยทำจมูกมา 1 ครั้ง แต่ด้วยความที่พื้นฐานจมูกเดิมเป็นจมูกเนื้อน้อย ทรงจมูกดูสั้น พอเสริมจมูกครั้งแรกมาแล้วมันก็เลยไม่ได้ดูเปลี่ยนอะไรมาก เหมือนไม่ได้ทำอะไรกับจมูกเลย แค่ดูโด่งขึ้นมานิดเดียวเท่านั้นเอง มาแก้จมูกครั้งนี้ก็อยากให้จมูกดูยาวแล้วโด่งขึ้น แต่ก็ต้องให้เข้ากับหน้าตัวเองด้วย

**ผมอนุญาตให้คลินิกนำรูปไปใช้รีวิวครับ และนี่คือรูปที่ผมขอทางคลินิกมา

จมูกดูดีขึ้น แบบที่ต้องการเลยครับ

ตอนหาคลินิก ก็พยายามหาดูรีวิวเสริมจมูกผู้ชาย แต่ว่าหายากมาก ไม่ค่อยเจอเลยครับ จนมีเพื่อนแนะนำเมดเมติก ลองทักไลน์เข้าไปที่ทางคลินิก ขอดูเคสเสริมจมูกของผู้ชาย ก็มีค่อนข้างเยอะเลยครับ รู้สึกดีมาก ก็เลยเลือกแก้จมูกครั้งนี้ที่เมดเมติก ไม่ลังเลเลย ค่อนข้างที่จะมั่นใจในเมดเมติก เพราะเห็นจากรีวืวและไว้วางใจในฝีมือของแพทย์ที่เชี่ยวชาญ บวกกับที่เมดเมติกมีบริการที่ตรงกับความต้องการของผม ก็คือสิ่งที่เรียกว่า การเติมปลายจมูกด้วยเนื้อเยื่อก้นกบ ที่จะเอาเนื้อเยื่อตรงก้นกบมารองตรงปลายจมูกเรา ช่วยให้จมูกดูยาวขึ้นแล้วก็ลดความเสี่ยงที่จะเกิดซิลิโคนทะลุด้วย

ผมก็เลยตัดสินใจเลือกแก้จมูก โดยเพิ่มการเสริมเนื้อเยื้อก้นกบรองปลายจมูกด้วย เพื่อผลของการทำจมูกครั้งนี้ได้แบบที่ต้องการไปเลยครับ พอเลือกวัน โอนเงินจองคิวอะไรเสร็จ ทางคลินิกจะส่งวิธีการเตรียมตัวก่อนผ่าตัดมาให้ ผมก็เตรียมตัวตามนั้นเลย งดแอลกอฮอล งดบุหรี่ วิตามิน พอไปถึงคลินิคพี่ๆ บริเวณหน้าร้านก็ดูแลเป็นอย่างดี พาขึ้นไปนอนเพื่อเตรียมตัวเข้าผ่าตัด

ตอนเริ่มหมอก็จะผ่าตัดเอาเนื้อก้นกบของเรามาไว้ก่อน จากนั้นก็เย็บแผลปิด แล้วค่อยเริ่มกระบวนการเสริมจมูกต่อไปครับ จะว่าเจ็บไหม ก็มีเจ็บบ้างตอนฉีดยาชา แต่ทนได้ครับ แต่ตอนผ่าตัดไม่รู้สึกเจ็บเลย คุณหมอมือเบามาก

หลังทำก็รู้สึกตึงๆ แต่ไม่ได้เจ็บมาก บวมน้อยมากใช้ชีวิตปกติ ของผมแผลหายใน 1  อาทิตย์ ดูแลตามที่พี่ๆแนะนำคือ เข้าไปล้างแผลที่คลินิก 3 วันเเรก หลังจากนั้นก็กลับมาล้างแผลเองที่บ้าน นอนหมอนสูง ประคบเย็นตั้งแต่วันแรกจนครบอาทิตย์ แล้วก็ทานยาที่หมอสั่งจนหมดครับ

หลังแก้จมูก 14 วัน

หลังจากจมูกยุบและเข้าที่ก็รู้สึกพอใจมากเลยครับ จมูกดูโด่งและยาวขึ้นตามที่ต้องการ และก็มีความประทับใจกับการบริการที่คลินิกเมดเมติกมากๆ ถ้าใครกำลังอยากทำจมูก หรือศัลยกรรมอื่นๆ ก็อยากแนะนำเลยครับ คลินิกคุณภาพ ผลงานดี แถมราคาก็สมเหตุสมผลมากๆ
ดูดีมากค่ะ เกาหลีมาก
ดีอ่ะ จมูกที่นี่ดีมาก เราก็ไปทำมา
น่าสนใจ ค่าเสียหายเท่าไหร่คร๊าบบบบบ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้