ดู: 9518|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวทำจมูก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย somokka เมื่อ 2017-12-12 16:45

สวัสดีค่ะ
วันนี้จะมาแชร์ประสบกาณ์ การทำจมูกของฉันให้เพื่อนๆฟังนะคะ เรามาเริ่มกันเลยค่ะ เดิมก็เป็นคนที่ จมูกค่อนข้างใหญ่ ปีกหนา ดั่งแหมบ 55555 และมีคนทักเรื่องจมูกเยอะมาก มีแต่คนบอกให้ทำๆๆๆๆๆ ส่งเสริมกันสุดฤทธิ์ แต่ก็ไม่ได้คิดอะไร ณ ตอนนั้นกลัวอย่างเดียวกลัวเจ็บ

นี่คือรูปก่อนทำนะคะ

และจุดที่ไม่ทันตั้งตัวว่าจะได้มาทำจมูกคือ พี่สาวส่งเสริมให้เราทำแบบจริงจังไม่ได้แค่พูดเปรยๆ แต่คือเป็นสปอนเซอร์ให้เลย และให้เราหาสถานที่ทำจมูกเองเลย ซึ่งตอนแรกเราคิดว่าพี่สาวพูดเล่น เราเลยเลือกหาข้อมูลหลายๆแห่ง หลายๆแบบ และลองเสนอคลีนิคที่มีชื่อเสียงอย่างคลีนิคของคุณหมอนพรัตน์ รัตนวราห  Nopparat Cosmetic Clinic คิดว่าพี่สาวคงจะเปลี่ยนใจ ยืดเวลาให้เราทำใจอีกหน่อย (แหะๆ ลึกๆเราก็ยังกลัวเจ็บอยู่ดี) แต่ปรากฎว่า พี่สาวตกลง และให้เข้าไปนัดพบคุณหมอและนัดคิวผ่าเลยจ้า
2 อาทิตย์ก่อนตัดสินใจทำ
มีความยิ้มแป้น

วันที่เข้ามาปรึกษาคุณหมอ เพื่อที่จะเข้าพบเพื่อดูหน้าสด  ที่คลินิกเป็นอะไรที่หรูมากค่ะ ทุกอย่างเพียบพร้อม ห้องตรวจ ห้องคนไข้ ห้องผ่าตัด การบริการของพนักงาน การเอาใจใส่ต่างๆ นานาโดยเฉพาะของเว็บไซด์ใน facebook ตอบคำถามดีมากเลย และเมื่อถึงคิวเข้าพบ คุณหมอได้แจ้งว่า จมูกเราต้องตัดปีก เสริมฐานด้วยกระดูกหลังหู ถึงจะสวย และก็ค่อนข้างยากนิดนึง เพราะจมูกสั้น รูจมูกไม่เท่ากัน แล้วก็ถามเราว่าอยากได้ทรงแบบไหน เราก็เอารูปให้คุณหมอดูเลยค่ะ ด้วยความมั่นใจ
คิมแตฮี 55555

วันที่ทำจมูกเตรียมตัวขึ้นเขียง

วันนี้ตื่นเต้นมาก กลัวด้วย เพิ่งเคยขึ้นเตียงผ่าตัดครั้งแรก ไปถึงก็กรอกประวัติ ไปถ่ายรูปก่อนทำหลายรูปมาก จากนั้นก็เปลี่ยนเสื้อผ้าค่ะ ทางผู้ช่วยแพทย์ก็พาไปห้องผ่าตัด เพื่อเริ่มทำจมูก พอเจอคุณหมอก็ทักทายคุณหมอก่อนเลย คุณหมอใจดีมากค่ะ ก่อนขึ้นเตียง ตอนนี้แอบกลัวแบบสั่นๆ ค่ะ เพราะเค้าต้องฉีดยาชาบริเวณจมูกให้เราเลยกลัวมากๆๆๆๆๆๆๆ.............จนเสร็จ

ประทับใจคลินิกนี้เพราะเขาดูแลเราดีมากๆ เลย หาทั้งน้ำหวานๆ มาให้ดื่มอีก พร้อมทั้งอธิบายการดูแลตัวเองหลังการทำจมูกและให้ยาไปทานที่บ้าน

หลังทำ
1 สัปดาห์ค่าาาาาาาาา

1 เดือนค่าาาาาาาา

3 เดือนค่าาาาาาาา

6 เดือนค่าาาาาาาาแต่งรูปบ้าง แต่ไม่ได้แต่งดั้งเด้อ 5555

10 เดือนค่าาาาาาาา

มั่นใจมากขึ้นกว่าเดิมมากเลยค่ะ ต้องขอบคุณคุณหมอนพรัตน์ รัตนวราห Nopparat Cosmetic Clinic -  มากๆ เลยค่าาาาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้