ดู: 916|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[อื่นๆ] เลอค่า !! แค่ผ่าตัดลดแก้ม DRK ก็หน้าเล็กเหมือนดาราตัวแม่แล้ว

[คัดลอกลิงก์]

เซย์ฮายยยย !!! อ๊ะๆ อย่าเพิ่งต๊กกะใจค่ะนี่ไม่ใช่ “คุณแม่อั้ม” นะคะ นี่ “ลูกพีช” เอง

ค่ะ หน้าละม้ายคล้ายช่ะ มีแต่คนทักแบบนั้นเยอะมาก แต่แหมมม .... ใครจะกล้าเทียบ แม่

ก็คือแม่

วันนี้ไม่ได้จะมาทาบรัศมีแม่แต่อย่างใด แต่จะมาบอกต่อของดีที่เราคู่ควรค่ะ เพราะทำ

ให้เราหน้าเล็กวีเชฟถาวรตายไปเลยค่ะ

นั่นก็คือ .....ผ่าตัดลดแก้ม นั่นเองงงงง

ถึงแม้ว่าลูกพีช หน้าพอจะดูเล็ก แต่ว่ามันก็ไม่เป๊ะไงคะ แก้มก็ยังแอบแบบย้อยๆป่องๆ

นิดนึง ก็เลยคิดว่าผ่าตัดลดแก้มเนี่ย ตอบโจทย์สุดละ

คือเดิมทีลูกพีชเองก็ ศัลย์มากรุบๆๆละแล้วล่ะ ค่อยๆๆทำทีละนิดหน่อยในส่วนของดี

เทลวันนี้ลูกพีชขอพูดถึง “ผ่าตัดลดแก้ม” อ่ะ คือผ่าตัดลดแก้ม นี่เห็นหลายที่เหมือนกันบอก

ตรงตาลาย เหมือนกันเพราะมีหลายที่นะคะ

พออยากทำ ก็ควาญหาคลินิกวนไป หืยยย !! เห็นแต่ละที่ก็แอบมีเลือดปนออกมาน่า

กลัวเหมือนกันนะ แถมบางทีหลังทำเขียวช้ำม่วงน่ากลัวเว่อร์ อย่างกะโดนหลัวซ้อม จนแทบ

จะถอดใจไม่ทำละ

แต่แล้วเหมือนฟ้าเข้าข้างค่ะ คนจะสวย ยังไงก็ต้องสวย 5555 เพื่อนมาแนะนำที่ DRK

ค่ะ ว่าเริ่ดมาก ไม่ช้ำ ไม่เขียว และที่สำคัญ ไม่มีเลือดจ้ะ เราก็วุ้ย !! จะจริงหรอ เห็นมีทุกที่อ่ะ

ก็เลยไปหาดูรีวิวค่ะ เอามือทาบอกเลยคร้า !!!! ไม่มีเลือดอีหลีเด้อออ ดีงามมาก แล้วแต่ละคน

คือหน้าลงจริงๆ

เอาวะ ... ทำที่ DRK เป็นคำตอบสุดท้าย เลยแอดไลน์ไปคุยรัวๆ คุยกันเพลินไปนิด

คอนเฟิร์มจองวันโอนเงินเรียบร้อย ไวม๊ะ 55555

พอถึงวันทำ ลูกพีชก็เข้าไปคอนซัลกับแพทย์ค่ะ ต้องบอกก่อนนะคะ ว่าไม่ได้รีเควส

แพทย์คนไหนเป็นพิเศษ ทำกับทีมแพทย์ค่ะ ที่นี่ทีมแพทย์เก่งทุกท่านเลยค่ะ ตอนคอนซัล

แพทย์ก็น่ารักมากพูดคุยดีมาก ที่สำคัญคือหล่อออออออ อิอิ แพทย์ก็บอกค่ะว่า จะเอาออก

ไม่เยอะนะ เพราะว่าเด๋วจะมีผลตอนแก่ หน้าจะตอบเกินไปจะดูไม่หลวย เพราะไขมันพวกนี้

พอเอาออกแล้ว มันไม่กลับมาแล้วค่ะ ไปแล้วไปลับ  ลูกพีชก็ถามแพทย์นะ ว่าเลือดไม่ออก

จริงหรอ นางคอนเฟิร์มจ้ะ !!! ไม่มีแน่นอน

คอนซัลเสร็จแล้วจะรออะไรล่ะคะ ก็ออกมาเปลี่ยนชุด เข้าห้องผ่าตัดเลยค่ะ คุณพยา

บาลก็น่ารักเว่อร์ดูแลเทคแคร์เป็นอย่างดี ให้เรานอนรอบนเตียง สักพักแพทย์ก็จะมาฉีดยาชา

รอไว้ก่อนค่ะ ถามว่าเจ็บมั้ยฉีดยาชา ก็มีนิดนึงอ่ะเนอะ ธรรมดาป่ะ

หลังจากนั้นประมาณ 15 นาทีได้มั้งคะ ก็เข้าห้องผ่าตัดใหญ่เลยค่ะ อื้อหืออ ทานโทด

นะคะ นึกว่าห้องผ่าตัดรพ. พร้อมเว่อร์ มาตรฐานเว่อดีอ่ะ แบบนี้ปลอดภัยแน่นอน  จากนั้นก็

เริ่มผ่าเลยค่ะ ทีละข้าง ก็รู้สึกทุกอย่างนะ แต่ไม่เจ็บ ตอนผ่าทีละข้างแพทย์ก็จะเอาก้อนไขมัน

ให้ดู อื้อหืออ !! ไม่มีเลือดจริงสมคำร่ำรือ มีนิดเดียวเรื่องปกติ

พอผ่าครบ 2 ข้างปุ๊ปเย็บแผลเสร็จ ก็ออกมานอนพักฟื้นดูแผลค่ะ  ระหว่างนั้นคุณพยา

บาลก็จะให้กินยา ให้อมน้ำแข็งไว้ในปาก แล้วก็สอนพันผ้ารัดหน้าพร้อมประคบน้ำแข็งค่ะ อัน

นี้สำคัญมากต้องทำต่อเนื่องเลยอย่างน้อย 3-5 วันค่ะ จะช่วยให้หน้ายุบเร็วขึ้นและปรับรูปหน้า

เร็วขึ้นด้วยค่ะ

หลังผ่าตัดเสร็จทันทีค่ะ

วันที่ 2 ค่ะ มันจะบวมๆหน่อย เรื่องปกติค่ะ หมั่นประคบเย็นไว้เลยค่ะ

วันที่ 3 ค่ะ ก็ยังรัดผ้าพันหน้าไว้ก่อนน้า

วันที่ 4 ค่ะ เอาผ้ารัดหน้าออกเรียบร้อย บวมหน่อยแต่ออกสื่อได้ตามปกติเลยค่ะ

ครบ 7 วัน มาฟอลโล่ค่ะ แพทย์บอกเวรี่กู้ดดดด 55555

หน้าอาจจะยังดูบวมๆนิดๆ แต่จะค่อยๆเข้าที่เรื่อยๆค่ะ เห็นผลลัพธ์แบบชัดเจนเลยประ

มาณเดือน 1 นึงค่ะ ฉะนั้นต้องอย่าใจร้อน 5555 หลังทำก็ดูแลปกติเลยค่ะ งดของหมักดอง

งดแอลกอฮอลล์ไปก่อน ใครแพ้อาหารทะเลก็ควรงดค่ะ หมั่นบ้วนปากเยอะๆเพื่อฆ่าเชื้อค่ะ

ลูกพีชขออัพเดทภาพหลังทำมาให้ดูกันรัวๆเลยนะคะ  

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-12-11 12:32:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ลูกพีชให้การผ่าตัดลดแก้ม 100 คะแนนเต็มเลยค่ะ เลอค่า ถูกใจมาก ลูกพีชเลือกทำ

ที่เทคนิค การใส่ใจ การให้รายละเอียด ที่นี่ตอบโจทย์จ้า ทักไลน์ไปถามแอดมินก็มาพรึ่งๆๆ

พร้อมข้อมูล สมราคาจริงคะ แต่ไม่แพงเด้อ อย่าเพิ่งวิตก นะจ้ะ.. เพราะราคาสมกับเทคนิคของ

เขาจริงๆๆ คือไร้เลือดแท้ทรู ไปเลยจ้า

ส่วนราคาใครสนใจทักมาถามหลังไมค์ดีกว่าเนาะ...โอ้ยยย !! พูดเลยค่ะ ไม่ทำที่นี่แล้ว

จะเสียใจนะจ๊ะ  สวยแบบดารา DRK จัดให้ได้ค่ะ .... จุ้บๆๆๆๆๆ

สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้