ดู: 2810|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] จากคนที่ไซส์เสื้อในไม่ถึง 32 ปัจจุบันเต็มคัพ ด้วยมือคุณหมอทรงยศ ที่ DreamClinic

[คัดลอกลิงก์]
ขอเกริ่นก่อนนะคะว่าแต่ก่อนเป็นคนที่ไม่มีหน้าอกเลย ใส่เสื้อชั้นในไซต์ 32 ยังไม่เต็มสักนิด
เลยคะแบบแบนมากๆ เหมือนเอาไข่ดาวมาแป๊ะที่หน้าอกเลยคะ หน้าอกเล็กมากเรียกว่าไม่มีเลยก็ยังได้  5555 เลยเริ่มมีความคิดที่อยากจะเสริมหน้าอกตั้งแต่เรียนมหาลัยปี 1 ศึกษาดูรีวิวมานานนนนมากกกกก จนตอนนี้เรียนจบ ทำงานแล้วเก็บเงินเลยได้ฤกษ์ดีที่จะเสริมหน้าอก ก่อนเสริมก็ดูรีวิวเยอะมากๆ และก็เคยได้ยินชื่อเสียงการเสริมหน้าอก ออกมาสวยและปลอดภัยที่ Dream Clinic มานานแล้วเหมือนกัน ก็เลยศึกษา ดูรีวิวที่ Dream Clinic มาค่อนข้างเยอะ จึงตัดสินใจมาเสริมหน้าอกที่ Dream Clinic คะ

ก่อนทำเราก็ปรึกษาทาง Dream Clinic ทางไลน์และเฟสบุ๊ค ก่อนที่จะมาที่คลินิก พี่ๆพนักงาน น่ารักมาก ให้คำปรึกษา คำแนะนำ ทุกเรื่องที่เราสงสัย ตอบไวมาก แล้วก็นัดวันที่จะมาพบคุณหมอก่อนวันเสริมหน้าอก
นี่เป็นรูปก่อนทำเราไม่มีเลย …ที่นูนขึ้นมาคือฟองน้ำนะคะ ร่องหน้าอกไม่มีเลยจริงๆ

วันที่มาพบคุณหมอก่อนวันผ่าตัดทางคลินิกจะให้เราเลือกเองว่าจะตรวจเลือดเองที่อื่นหรือว่าจะตรวจกับทางคลินิก ของเราไปตรวจเลือดที่รพ.เอง จากนั้นทางคลินิกถามว่าสนใจซิลิโคนแบบไหน ยี่ห้ออะไรเราสนใจเป็นของ Euro แล้วพี่พนักงานเรียกเข้าห้องตรวจคุณหมอก็มาวัดหน้าอก วัดแบบละเอียดมากๆ เราเป็นคนตัวเล็กและผอมมาก นน.47 ส่วนสูง 160 คุณหมอวัดแล้วแจ้งว่าเกินขอบฐานมานิดหน่อยประมาน 14 มล. บวกกับตอนนั้นเราชีพจรเต้นเร็วไปหน่อย ไม่รู้ว่าตื่นเต้นหรือว่าอะไรแต่ก็ไม่มีโรคประจำตัวนะคะ คุณหมอเลยให้ใช้วิธีดมยาสลบ เราได้ซิลิโคนของ Euro ขนาด 35o CC ทั้งสองข้างเลย ผ่าตัดแบบวิธี Dual plane ชั้นใต้กล้ามเนื้อ เป็นวิธีที่นิยมมาก ทำออกมาแล้วสวย ปลอดภัย หลังวัดหน้าอกเสร็จคุณหมอก็จะอธิบายเกี่ยวกับหน้าอกเราให้ฟังว่าหน้าอกเราเป็นยังไง หลังทำมีความเสี่ยงอะไรบ้าง ให้เราทราบก่อนว่าเราจะตกลงทำมั้ย สำหรับเราโอเครตกลงทำเลย

ก่อนถึงวันผ่าตัดก็จะมีพนักงานโทรมาหาเราเพื่อคอมเฟิร์มวันผ่าตัดของเรา และแนะนำวิธีปฏิบัติตัวก่อนวันผ่าตัด หลักๆก็งดน้ำและอาหาร 6-8 ชั่วโมงก่อนผ่าตัด ,สวมเสื้อผ้าที่มีกระดุมด้านหน้า ,งดวิตามินและอาหารเสริมประมาณ 1 เดือนก่อนผ่าตัด ที่สำคัญวันผ่าตัดอย่าลืมพาเพื่อนหรือญาติมาด้วยนะคะ เพื่อจะได้พาเรากลับบ้าน
        วันผ่าตัดเราก็มาก่อนเวลาประมาณ 1 ชั่วโมงเพื่อเตรียมความพร้อม สักแปปพนักงานก็เรียกให้ขึ้นไปรอข้างบนและเปลี่ยนเสื้อผ้ารอทำการผ่าตัดตื่นเต้นมากๆ แต่ก็ไม่ค่อยกลัวเท่าไร ส่วนญาติจะมีห้องพักให้สำหรับญาตินั่งรอคะ บริการดีมากๆ ทางคลินิกมีใบเซ็นยินยอมการผ่าตัดและใบรับประกันซิลิโคนให้ 2 ใบนะคะ

หลังผ่าตัดทันที ก็จะอยู่ในห้องพักฟื้นประมาณ 1-2 ชั่วโมง พอเริ่มรู้สึกตัวก็รู้สึกมีนๆ และขมคอ คอแห้ง และก็เจ็บๆตึงๆหน้าอก แต่ก็พอทนได้นะคะ มีพนักงานเอาน้ำแดงมาให้จิบก็รู้สึกดีขึ้นมานิดนึง พอเราเริ่มรู้สึกตัวดีพนักงานก็จะเรียกและสวมเสื้อผ้าให้เรา พาเราลงไปพบญาติและแถมยังเพาขึ้นแท็กซี่อีกด้วย ใจดีมากๆคะ มาถึงห้องนอนตัวเองก็รู้สึกหมดสภาพ นอนอย่างเดียว

วันที่ 6 หลังเสริมหน้าอก

วันที่ 7 ไปเอาสายเดรนออกพร้อมตัดไหม จะอาบน้ำได้ตอนหลังวันตัดไหมประมานอีก 5 วันนะคะ แล้วก็ได้ยามาทานเรื่อยๆ และขยันทายาลดรอยแผลเป็นกับแป๊ะแผ่นซิลิโคนกันแผลนูนที่ทางคลินิกให้มาทุกวัน หมั่นประคบเย็นจะช่วยลดอาการบวมได้มาก คุณหมอก็จะนัดไปดูหน้าอกเรื่อยๆหลังผ่าตัดเพื่อดูความผิดปกติ นะคะ

หลังเสริมหน้าอก 14 วัน สบายมาก ไม่เจ็บแล้ว อาจจะมีความรู้สึกแปล้บๆบ้าง แต่ไม่มากนะคะ

แผลหลังผ่าตัด 14 วัน แผลข้างซ้ายกับข้างขวา

หลังผ่าตัด 1 เดือน คุณหมอนัดไปพบดูหน้าอกและสอนวิธีนวดหน้าอกให้ รู้สึกดีมากหลังได้นวดหน้าอกวันแรก ถ้านวดบ่อยๆทุกวันต้องนิ่มและสวยแน่ๆเลยคะ ได้วิตามิน E มารับประทานเพื่อลดการเกิดผังพืดจากคลินิก ทานวันล่ะ 2 เม็ด
หลังเสริมหน้าอก 1 เดือน

ใส่ปีกนกถ่ายรูปเฉยๆนะคะ จริงๆแล้วทางคุณหมอยังไม่แนะนำให้ใส่คะ ให้ใส่สปอตบาร์ไปก่อนประมาณ 2-6 เดือน

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้