ดู: 4032|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] รีวิวหมดเปลือกไม่มีกั๊ก แก้จมูกครั้งที่สอง ครั้งนี้พอแล้วครับ!! (รูปเย๊อะ)

[คัดลอกลิงก์]
หวัดดีครับผม ได้เวลามารีวิวซักที เพราะคนถามมาเยอะมาก ๆๆ พู่กันเองครับ หลายคนอาจจะรู้จักผมแล้ววว และหากที่ใครยังไม่รู้จัก พู่กันก็สวัสดีทุกคนอย่างเป็นทางการนะครับบบ ^^

เกริ่นก่อนนะครับ พู่ มีคนติดตามในระดับนึงครับ คนจะชอบทักเสมอ ๆ ว่าไปทำที่ไหนมาสวยดี  ซึ่งตัวพู่เองไม่ค่อยอยากบอกซักเท่าไหร่ อันนั้นต้องขอโทษด้วยครับ หากใคร Inbox มาถาม เพราะตัวพู่เองยังไม่ค่อยชอบ เลยไม่อยากบอกต่อครับ
ถ้าสังเกตดี ๆ จะเห็นได้ชัดเลยว่ามันเบี้ยว แล้วเนื้อบางมากด้วย เลยทำให้ตัดสินใจแก้จมูกอีกรอบ (รวมครั้งนี้ที่มารีวิว สามครั้งกับการเสริมจมูกครับผม)
รูปเยอะและขอเล่าแบบละเอียดนิดนึงนะครับ  อ่านให้จบด้วยนะครับ 555 เพื่อเป็นประโยชน์สำหรับหนุ่ม ๆ สาว ๆ ที่อยากเสริมจมูก

รูปก่อนแก้ครับ จะเห็นได้ว่า ปลายบางใส ๆ แล้วเบี้ยวๆ ด้วย

ครั้งนี้ เสริมจมูกครั้งที่สาม (แก้รอบสอง) คงพอแล้วครับไม่แก้แล้ว อันนี้บอกเลยว่า กว่าจะตัดสินใจ ยากมากๆครับ หาข้อมูล ปรึกษาพี่ที่สนิท เพื่อน แล้วเข้าปรึกษาคุณหมอ ไปคลินิกนั้น คลินิกนี้ คือผมก็ไม่อยากผิดหวังละไงครับ อยากแก้ครั้งนี้ครั้งสุดท้ายแล้ว เอาง่าย ๆ ไม่อยากเจ็บตัวอีกครับ

จนมาเจอที่นี่แหละครับ ขออนุญาตบอกชื่อละกันนะครับ คลินิกชื่อ กังยู คลินิก อยู่ที่สุทธิสารครับ ผมนัดคิวเข้ามาปรึกษา เป็นคุณหมอผู้ชาย ชื่อหมอคิม หมอให้คำปรึกษาดีนะมากนะครับ บอกว่า จมูกผมมีปัญหาเดิม คือเนื้อจมูกบาง อันเดิมก็บางมากอยู่แล้ว ต้องรีบแก้ครับ  พอดี คุยปรึกษาคุณหมอซักพักใหญ่ ๆ เลย เพราะค่อนข้างกังวลและกลัวผิดหวัง แต่หมอให้คำปรึกษาดี พูดคุยแบบเป็นกันเองมากๆๆ คุยเหมือนเพื่อนคุยกันจะแก้ไขให้ พู่เองก็ปรึกษากับพี่ที่สนิทว่าจะทำที่นี่แล้วเขาเห็นด้วย ประจวบเหมาะคือช่วงนี้ก็ว่างด้วย แล้วคุณหมอก็มีคิวให้ ก็เลยจองคิวทำครับ

พอถึงวันทำ ตื่นเต้นไม่ต่างกับครั้งแรกครั้งที่สองที่ผ่านมาครับ
  ต่อให้ครั้งนี้ครั้งที่สามแล้วก็ยังกลัว และหวั่นใจ แต่ก็ภาวนาว่าอยากให้ออกมาดี และพอใจที่สุด ที่คลินิกแอร์ก็เย๊นเย็นครับ เอ๊ะ หรือว่าผมตื่นเต้นจนสั่นหนาวก็ไม่รู้ 555
ขึ้นเขียงแล้ว ไม่สลบนะครับ หมอใช้ยาชา ให้เรารู้สึกตัวตลอดเวลา ระหว่างทำนั้นก็แอบลุ้นไปด้วย กลัวไปด้วยเพราะเป็นคนขี้กลัวอยู่แล้ว  คุณหมอก็พูดไปด้วยทำไปด้วย พยาบาลก็ชวนคุยตลอดครับว่าไม่ต้องเกร็ง เพราะถ้าเราเกร็งเราจะกลัวไปหมด
พู่เสริมแบบซิลิโคน Mentis + รองไขมันหลังหูครับ ทรงที่อยากได้คือพุ่ง ๆ โด่ง ๆ หมอก็ใช้เวลาในการทำค่อนข้างนานนิดนึงครับ ประมาณ 1 ชม. – 1 ชม. ครึ่ง โดยประมาณนะครับ อาจจะยากเพราะเป็นเคสแก้ด้วย ตอนทำไม่เจ็บนะครับ แต่มีอาการตึงอยู่เล็กน้อย ข้ามไปถึงตอนทำเสร็จเลยนะครับ หลังทำหมอคิมก็ใช้ดูทรงก่อนว่าโอเคมั้ย ถ้าโอเคก็จะใส่เฝือกให้แล้ว พอส่องกระจก ชอบครับ ชอบมาก ทรงสวยพุ่งถูกใจ ก็โอเค ใส่เฝือกเสร็จแล้วครับบ

รูปหลังทำทันทีครับ เช็คทรงก่อนใส่เฝือกครับ  

ระหว่างการพักฟื้นครับผม มีบวมเล็กน้อยแต่ไม่เจ็บเลย

อันนี้เป็นรูป หลังทำ 13 วันนะครับ ยังไม่ได้ตัดไหมเลยยย แต่อาการบวมไม่มีแล้วครับ สามารถใช้ชีวิตได้ตามปกติได้เลย

ชอบมาก ทรงสวยถูกใจ เริ่มเข้าที่แล้ว วันนี้ 21 วันหลังทำครับ ถ่ายมาให้ดูหลาย ๆ มุมครับผม

ปัจจุบันครับ ชอบมาก ๆ ครับผม

ทิ้งท้ายด้วยการบอกว่า ขอบคุณหมอคิมมาก ๆ นะครับ ที่แก้จมูกใหม่ให้พู่ ครั้งนี้คงเป็นครั้งสุดท้ายแล้วจริง ๆ เพราะทรงถูกใจ เข้ากับรูปหน้า ปลายไม่บางแล้ว แล้วที่สำคัญคนตอนนี้เริ่มทักมาอีกครับว่า แก้จมูกที่ไหน ตอนนี้สามารถบอกต่อได้ครับ ว่าฝีมือหมอคิมที่กังยู คลินิก เพราะการทำอะไรผมไม่ค่อยปิดบัง ถ้าดีก็บอกดีแล้วบอกต่อกันไป ไม่อยากให้ทุกคนที่ติดตามพู่อยู่หรือคนที่อยากทำจมูกผิดหวังซ้ำแล้วซ้ำอีก และขอชมจากใจนะครับ พี่ ๆ ที่คลินิกน่ารักมาก ๆๆ ดูแลพู่ตั้งแต่วันที่เข้ามาปรึกษา วันทำ ยันวันตัดไหม จนถึงวันนี้ ประทับใจมาก ๆ ครับ ละคลินิกสะอาดมาก ถ้าใครอยากทำจมูกหรืออยากแก้ ไม่ว่าจะผู้หญิงหรือผู้ชายเอง นัดคิวไปปรึกษาหมอคิมดูนะครับ แนะนำเลยครับที่นี่แหละครับ

ขอบคุณที่อ่านจนจบนะครับผมมมมม

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้