ดู: 3865|ตอบกลับ: 8

[ทำปากบาง] รีวิว Cupid lips! ยกมุมปากให้หน้าเปื้อนยิ้ม

[คัดลอกลิงก์]

ดีคับ จิตคับ หมายถึงเราชื่อ จิต 555555 รีวิวครั้งแรกที่มาสเตอร์พีซ คลินิก มันก็จะตื่นเต้นหน่อยนะ 55555 แต่บอกก่อนว่าเราเคยทำศัลยกรรมจมูกกับปากกระจับมาแล้ว ขึ้นเขียงยกมุมปากรอบนี้เลยไม่ค่อยรู้สึกตื่นเต้นเท่าไร

ต่อยกันไหมล่ะ ? #อย่าถือสาคนหน้าไม่ยิ้ม

ไม่ได้หาเรื่องใครแต่หน้ามันไปเอง

ปัญหาที่มี
อย่างที่บอกว่าเราเคยทำปากกระจับมาก่อน(เมื่อ 2 ปีที่แล้ว) ซึ่งผลที่ได้คือปากกระจับก็จริง แต่โดยรวมแล้วทำให้หน้าบึ้งเฉย กลายเป็นมีปัญหาปากคว่ำขึ้นมาแทน เหมือนอมอะไรไว้ตลอด เวลาถ่ายรูปเราเลยไม่ค่อยชอบถ่ายมุมตรง แถมต้องทำหน้าแบบ “หึ” บ่อยๆ อีก 5555555

หึ 5555555 นี่ยิ้มแล้วนะ

อะไรจะบึ้งเบอร์นั้น
ยกมุมปากเพื่อ ?
เพื่อความพอใจ มั่นใจส่วนตัวทั้งนั้น 55555 อย่างที่บอกว่าหลังทำปากกระจับมาแล้วกลายเป็นดูหน้าบึ้ง ปากคว่ำ มุมปากตก อยากแก้ให้หน้าดูสดใสขึ้น คายอะไรที่อมไว้ออกให้หมด! ก็มาจบที่มาสเตอร์พีซ คลินิกครั้งนี้คับ

เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-16 15:47:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย jitFakeClub เมื่อ 2017-11-16 15:49

To Be Continue #MasterpieceClinic
เราได้ผ่าตัดยกมุมปากกับคุณหมอเบนซ์ (นพ.โฆษิต เอี้ยวฉาย) ตัดสินใจไม่นานคับ เพราะมีแพลนจะทำมาสักพักแล้ว อยากให้มุมปากยกขึ้น แบบไม่ต้องยิ้มก็ดูสดใส ตอนปรึกษากับคุณหมอเบนซ์ใช้เวลาไม่นานคับ คุณหมอบรรยายจนเห็นภาพว่าหลังทำแล้วออกมาจะเป็นยังไง เรานึกภาพตามได้ด้วยว่าจะสวยแค่ไหน 55555 คุณหมอก็จะออกแบบให้พอดีๆ โดยดูจากใบหน้าโดยรวมของเราเป็นหลักคับ พอหมอประเมินแล้วว่าสามารถทำได้ก็ผ่าตัดต่อเลย ไวมาก!!

หลังทำทันทีแววมุมปากสวยก็เริ่มมา
ก่อนขึ้นผ่าตัดก็คุยรายละเอียดกับคุณหมออีกครั้ง หมอก็จะวาดๆ ตรงมุมปากเราก่อน แปปเดียวคับ แล้วก็อธิบายลำดับขั้นตอนคร่าวๆ ให้ฟัง จากนั้นก็เริ่มฉีดยาชา ตรงนี้คนอื่นเจ็บมั้ยไม่รู้ แต่เราชิลมาก ที่ว่าเจ็บสุดตอนฉีดยาชานี่ก็ไม่เจ็บ ไม่รู้ว่าเข็มด้านหรือยังไง 555555

ก่อนกลับเราจะได้ยากลับมาด้วย ทั้งแบบกินและทา ยาที่ต้องกินให้ครบจนหมดคือยาแก้อักเสบ กินให้หมดที่คลินิกจัดมาให้เลยคับ (7 วัน) และยาโคจิตินสำหรับทาแก้อักเสบ ก็ทาทุกวันเลย ทาเรื่อยๆ จนกว่าจะได้ตัดไหมนั่นแหละ

2 วันเองน่ะ^^...กราบมือคุณหมอเบนซ์มากๆ ค้าบบบ #ยกมุมปาก #cupidlips

3 วัน ชิลๆ #cupidlips

ตั้งแต่เริ่มผ่าตัดยกมุมปากจนจบเราไม่รู้สึกเจ็บเลย ไม่รู้ว่าเพราะชินชากับการผ่าตัดหรือยังไง แต่มันไม่เจ็บจริงๆ ไม่ม้าฮะ ฮี่ๆ 55555 แต่ช่วงแรกคุณหมอกำชับว่าอย่าอ้าปากกว้างจนกว่าจะได้ตัดไหม แต่ความที่กลัวแผลจะปริไม่สวยเลยไม่กล้าขยับมากอยู่แล้วด้วย

อาการบวมหลังผ่าตัดมีให้เห็นอยู่ 3-4 วันและเริ่มยุบไปเรื่อยๆคับ ปล.ก็ยังไม่เจ็บ

แผลเริ่มแห้งและเข้าที่แล้วคับ หน้าปกติก็ดูสดใสขึ้น เพื่อนชมมา อิอิ...^^

ตัดไหมแล้วนะเออ ปลื้มปริ่มมุมปากตัวเองมากกกก^_^

ต้องขอบพระคุณคุณหมอมือเทพ @dr.kosit ที่เนรมิตรมุมปากตกให้ยกสวย #ไม่บวมไม่ช้ำ #cupidlips #masterpiececlinic

จิตคนเดิม เพิ่มเติมคือหน้าหวานแล้ว

หน้าหวานขึ้น มั่นใจทุกเซลฟี่

เรื่องการดูแลตัวเองไม่มีอะไรยากเลยคับ หลักๆ คือกินยาที่คุณหมอสั่งให้ครบแล้วไปพบคุณหมอตามนัด ซึ่งจะมีทั้งหมด 4-5 ครั้ง ตรงนี้คุณหมอจะแจ้งกับเราหลังทำเสร็จ ไม่ต้องกลัวลืมด้วย เพราะคลินิกจะโทรมาคอนเฟิร์มล่วงหน้าก่อนอีกครั้งคับ นอกนั้นก็งดสูบบุหรี่และดื่มแอลกอฮอล์ประมาณ 1 เดือนหลังผ่าตัด

มุมแหงนก็ดูยิ้ม

ก่อนจบรีวิวเราแนะนำเลยใครที่ยังไม่พอใจกับริมฝีปากตัวเอง คิดว่าปากตัวเองยังไม่สวยไม่สุด ดูไม่เข้ารูป ปรึกษาที่มาสเตอร์พีซ คลินิกเลยคับ!! ที่นี่มีคุณหมอผู้เชี่ยวชาญเฉพาะทางหลายอย่างไปอีก งานดี excellent ให้เต็มไปเลยย

เทียบราคาโปรโมชั่น เราทำอยู่ที่ 20,000 บาท คุ้มนะ เสียเงินราคานี้ได้ความเปลี่ยนแปลงและความพอใจในแบบเรา หน้าเปลี่ยนดูสดใสขึ้น ตอนนี้มีแต่คนเข้าหา เพราะหน้าตาดูเป็นมิตร 55555 #จิงจิ๊งง ใครที่มีปัญหาเหมือนเรา แนะนำให้มาที่นี่เลยคับ ยกมุมปากหน้าหวานทีเดียวจบ
โพสต์ 2017-11-28 16:46:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ทำทีเดียวกะเราเลย

แสดงความคิดเห็น

โอ๊ะ ฝากเนื้อผากตัวด้วย  โพสต์ 2017-11-28 17:18
โพสต์ 2017-11-28 16:52:52 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นตอนยิ้มเห็นฟันจัง

เดี๋ยวถ่าย อัพให้ดูนะ  โพสต์ 2017-11-28 17:18
โพสต์ 2017-11-28 16:55:00 | ดูโพสต์ทั้งหมด
คางสวย ทำคางด้วยไหมคะ

ทำจ้า  โพสต์ 2017-11-28 17:19
โพสต์ 2017-11-28 22:32:43 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ผมสนใจทำเหมือนกันครับ ขอบคุณที่มารีวิวครับ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้