ดู: 2689|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] สาวอวบแล้วไง ก็ใจมันอยากมีนม ศึกษามา2ปีจบที่ DreamClinic

[คัดลอกลิงก์]
เราเป็นสาวอวบมาก สูง160 น้ำหนัก63 มีปัญหาน้องนมเล็กไม่เท่ากัน อยากเสริมหน้าอกนานมากแล้ว เลยศึกษาดูหลายที่ ศึกษามา2ปี จนตัดสินใจทำค่ะ

ก่อนที่จะทำก็ได้ติดต่อทางfacebookของเพจดรีมคลีนิกก่อน แล้วนัดวันเข้าไปปรึกษา เราเห็นมีโปรโมชั่นเลยสนใจ เราเข้านัดปรึกษาวันที่ 26 สิงหาคม 60 พนักงานนัดเรา 17.00น.

พอเราไปถึง ผู้ช่วยก็ให้นั่งรอค่ะ คุณหมอคิวเยอะอยู่นะ วิ่งเข้าวิ่งออก ห้องตรวจหลายห้องเลย จนมาถึงคิวเรา ผู้ช่วยก็เรียกเข้าไปที่ห้องตรวจค่ะ ให้เราถอดเสื้อกับชุดชั้นในออก แล้วให้ใส่เสื้อคลุมที่ทางดรีมคลีนิกเตรียมไว้ แล้วให้เรานั่งรอคุณหมอในห้องตรวจค่ะ เราก็จัดการตามที่ผู้ช่วยบอกเรียบร้อย รอสักพักใหญ่ๆเลยจนคุณหมอเข้ามา ก็ให้เราถอดเสื้อคลุมออก แล้วมาตรวจน้องนมเรา เอาไม่บรรทัดมาวัดแล้วคุณหมอก็แจ้งว่าน้องนมเราไม่เท่ากันมากๆ ห่างกันเยอะเลย เกือบ100cc. เราเลยต้องมีค่าใช้จ่ายเพิ่มค่ะ 10,000.- คุณหมอแอบบ่นว่าน้องนมเราทำยากค่ะ จากนั้นผู้ช่วยก็จะเอาบรามาให้ใส่ พร้อมซิลิโคลนมาใส่ในบราให้เราดูว่าขนาดนี้เราพอใจไหม ตอนแรกคุณหมอให้ข้างซ้าย 375cc. ข้างขวา 255cc. คือเต็มที่ ที่เราสามารถใส่ได้ไม่เกินตัวค่ะ แต่เรายังขอคุณหมอเพิ่มอีกนิด คุณหมอเลยให้ข้างซ้าย 400cc. ข้างขวา 325cc.และได้ทำดารตรวจเลือด รอผลผ่านก็นัดวันทำเลยค่ะ

เราเลือกวันทำ เป็นวันที่ 28 กันยายน 60
        พอถึงวันที่จะต้องไปทำ เราก็เตรียมตัวตามที่ผู้ช่วยแจ้งรายละเอียดให้ทางไลน์ค่ะ งดน้ำงดอาหาร6ชั่วโมง ตัดเล็บให้สั้นและห้ามทาเล็บค่ะ ใส่เสื้อที่เป็นกระดุมด้านหน้า ขาสั้น และรองเท้าแตะค่ะ เราก็ไม่ได้ทานอะไรเลยหิวมาก พอมาถึงผู้ช่วยจำเราได้นะ จำชื่อเราได้ด้วย^^ แล้วให้เราวัดความดันค่ะ ความดันเราสูงมากๆ ครั้งที่มาปรึกษาก็ความดัน และมีผู้ช่วยมารับขึ้นไปด้านบน ให้เราถอดเสื้อและเสื้อชั้นในออก ให้ใส่เสื้อคลุมที่ทางดรีมคลีนิกเตรียมไว้ให้ แล้วให้ไปนั่งรอนอนรอพักที่ห้องพักค่ะ ดูแลดีมากมีผ้าห่มให้พร้อม แต่เราตื่นเต้นมากนอนไม่หลับ

สักพักให้เราเข้าไปอีกห้องค่ะ พบคุณหมอ คุณหมอก็จะมาวาดๆวัดๆน้องนมเราแบบละเอียดมากๆ คุณหมอก็ยังบ่นว่าทำยากอยู่ดี55 คุณหมอบอกความดันเราสูงต้องรักษา และทำใจไว้เลยว่าต้องใส่สายเดรน1-2อาทิตย์เลย พอพบคุณหมอเสร็จผู้ช่วยก็บอกให้นอนรอได้เลยค่ะ ซักพักก็ถึงตาเราแล้วค่ะ ตื่นเต้นมาก ผู้ช่วยให้เราออกไปเตรียมตัวค่ะ ใส่หมวก ถอดรองเท้าและพาเข้าห้องผ่าตัดจร้า เข้าไปแล้วผู้ช่วยให้เรานอนลงค่ะ เอาผ้าห่มมาห่มให้ตอนนั้นเรารู้สึกหนาวมากๆ แอร์ในห้องเปิดแรงมาก และได้เจอคุณหมออีกท่าน ให้น้ำเกลือและวัดความดันเราพร้อมคุยกับเราตลอดค่ะว่ากำลังทำอะไร คุณหมอแจ้งว่าถ้าง่วงก็หลับได้เลย พอเรามึนๆเลยหลับตาจากนั้นก็ไม่รู้อะไรเลยค่ะ รู้สึกตัวอีกทีคือผู้ช่วยมาปลุกพร้อมมีน้องนมแล้วค่ะ เรายังมึนยาอยู่เรานอนสักพักแล้วได้ยินคุณหมอบอกกลับได้ตอน20.20น. เพราะมีคนมารับแล้วค่ะ ลืมบอกเราเข้าห้องตอน16.00น.ค่ะ ตอนนั้นรู้สึกเจ็บมาก แต่ผู้ช่วยน่ารักดูแลดีมากค่ะ พอพาลงไปด้านล่างให้เราวัดความดันอีกรอบและนำน้ำแดงหวานๆมาให้ทานค่ะ ใจดีมาก และพาเราขึ้นรถ แฟนเราพากลับมาถึงบ้านเราหิวมาก คืออยากทานยา แต่ต้องทานหลังอาหาร แล้วเราก็ยังไม่ได้ทานอะไรเลยทั้งวัน เราไม่ไหวยังเวียนหัวจะอ้วก เลยไม่ได้ทานแล้วนอนหลับยาวเลยค่ะ ตื่นเช้ามารีบทานยา ทานข้าวตามที่คุณหมอสั่ง ช่วยลดอาการเจ็บได้เยอะเลย เราลุกเองได้3วันแรกค่ะ

พอวันที่หมอนัดfollowคือวันที่ 1 ตุลาคม 60 ไปหาคุณหมอตามนัดค่ะ ไปถึงรอสักพักก็ได้เข้าพบคุณหมอ คุณหมอบอกเลือดเรายังไหลเยอะอยู่ตอนผ่าตัดเลือดก็ไหลเยอะมาก ความดันก็สูงตลอดไม่ลงเลย เลยให้เราใส่สายเดรนเพิ่มอีกค่ะ ยังคงบ่นว่าเราทำยากมาก555 ผู้ช่วยเอาเลือดในกระปุกเดรนออกไปเทแล้วให้เรากลับเอากลับไปใส่ต่อค่ะ แล้วนัดอีกทีวันที่ 6 ตุลาคม 60 ระหว่างที่เราอยู่บ้านเราก็พักเต็มที่เลยค่ะ กินยาและทำตามที่คุณหมอแนะนำทุกอย่าง และประคบเย็นบ่อยๆเลยค่ะ สุดท้ายเราใส่สายเดรน15วันค่ะ ถอดออกวันที่12 ตุลาคม 60 พอได้ถอดแล้ว เรารู้สึกสบายมากเลย ดีใจ55 ต้องดูแลตัวอย่างเคร่งครัดตามที่คุณหมอสั่งนะคะ สำคัญ!!

ใบรับประกันที่ได้มาค่ะ

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-15 16:28:00 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้

ยังไงฝากเพื่อนๆคนไหนสนใจอยากจะทำศัลยกรรมอะไรขอให้ศึกษา สถานที่ แพทย์ อุปกรณ์ วิธีการทำให้ดีก่อน เตรียมร่างกายให้พร้อมต้องแข็งแรงและที่สำคัญที่สุดที่คือ ต้องทำตามคำแนะนำของแพทย์อย่างเคร่งครัดค่ะ ไม่ว่าคุณจะทำที่ไหน ดีแค่ไหน ถ้าไม่เชื่อคำแนะนำคุณหมอ คุณก็เสี่ยงอันตราย ตอนนี้เราครบ1เดือนแล้วค่ะ แผลดีงามมากๆเลย

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้