ดู: 1301|ตอบกลับ: 0

[เสริมจมูก] รีวิวเสริมจมูกครั้งแรก...ตื่นเต้นมากก

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ จขกท.เป็นมือใหม่ดั้งโด่งนะคะ วันนี้อยากลองเขียนรีวิวดูเพราะอยากเล่าประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรก เผื่ออาจจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆท่านใดกำลังตัดสินใจอยู่ค่ะ
การตัดสินใจทำจมูกครั้งแรกนี้เกิดขึ้นด้วยความไม่ได้ตั้งใจร้อยเปอร์เซนต์ คือเราเป็นคนที่พอใจกับหน้าตัวเองประมาณ 70% น่ะค่ะ และกลัวการศัลยกรรมเป็นที่สุด เพราะเกรงว่าถ้ามีปัญหาเป็นรัยไปมันคงไม่คุ้มกัน  
อยู่มาวันนึง เราก็ได้อ่านรีวิวต่างๆ ทั้งในพันทิปและเวปดั้งโด่ง  ยอมรับว่ากิเลสเกิดมากๆ เพราะหลายคนทำแล้วสวยขึ้น หน้าเปลี่ยนเลย  เราเริ่มเสริชหาหมอเก่งๆ  ข้อมูลต่างๆ รวมทั้งรพ.หรือคลีนิคและราคา
แต่ ด้วยความที่เรากลัวมากกว่าอยากสวย และกลัวการหาหมอและต้องเจ็บตัวมากๆๆ เลยเงื่อนไขเยอะ 555  อย่างแรกคือ ต้องฉีดยาสลบเท่านั้น  หมอที่ฉีดยาชาไม่เอาเด็ดขาดอ่ะค่ะ เพราะเคยอ่านกี่คนๆก็บอกว่าเจ็บปวดรวดร้าวน้ำตาเล็ดกันมาก
แต่ด้วยความที่ธาราคลีนิคใกล้บ้านมาก อยู่มาวันนึงเราจึงลองโทรสอบถามที่ธาราคลีนิค เจ้าหน้าที่ก็แจ้งราคา เราก็ถามว่าต้องนัดคิวล่วงหน้าใช่ไหม  เจ้าหน้าที่ตอบว่าต้อง"นัดล่วงหน้าค่ะคุณหมอคิวเยอะ"เราก็เลยจองคิวคุณหมอไว้
วันนัดเราไปถึงคลีนิคประมาณ 5 โมงครึ่งหลังจากนั้นซัก 5 นาที ก็มีจนท.มาเรียกชื่อเพื่อเข้าไปปรึกษากับคุณหมอก่อนทำการผ่าตัด หลังจากนั้นก็ไปรอหน้าห้องผ่าตัด จนท.ก็จะเรียกไปถ่ายรูป  หน้าตรง เอียง 45  เอียง 90และหลังจากนั้นก็พาไปเตรียมตัวในห้องผ่าตัด คุณหมอใช้เวลาผ่าตัดประมาณ40นาทีค่ะถ้าจำไม่ผิด555 เจ็บสุดตอนฉีดยาชาหลังจากนั้นก็ชิลเลยค่ะ แต่ที่ประทับใจสุดสุดเลยคือบวมน้อยมาก ช้ำไม่มีเลย1สัปดาห์ก็เซลฟี่ได้แล้วค่ะชอบบ..ตอนนี้ทำมาได้2เดือนแล้วมาดูรูปรีวิวกันนะค่ะ
จมูกก่อนทำค่าาา
หลังทำ1สัปดาห์ค่ะยังไม่ตัดไหมเรย
หลังทำได้1เดือนค่า
อันนี้เป็นรูปล่าสุดเลยค่าหลังทำ2เดือน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้