ดู: 680|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ครบ 3 เดือน หลังเสริมหน้าอกกับคุณหมอโภคิน เพ็ชรหอม

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ เรามีเวลาได้เสริมหน้าอกกับคนอื่นเค้าบ้างแล้วค่ะ หลังจากที่หาเวลาว่างยาวๆอยู่นาน
เราไม่ได้ดูฤกษ์ ดูยามเลยค่ะ ใช้ฤกษ์สะดวกเลย เพราะเวลาว่างค่อนข้างกระชั้นกระชิด
ดูรีวิวมาตั้งแต่ที่มีความคิดที่จะเสริมหน้าอกแล้วค่ะ ก็เลยเลือกที่นี่ "แอปโซลูท บิวตี้ คลีนิก" สาขาระยอง
แต่ก่อนเสริมเราเข้าไปปรึกษาคุณหมอก่อนค่ะ เนื่องจากกังวลเพราะหน้าอกเดิมเราไม่เท่ากัน
คุณหมอแนะนำให้ใส่ 2 ข้างที่ขนาดไม่เท่ากัน คือข้างนึง 350cc อีกข้าง 375cc เพื่อให้หน้าอกบาลานซ์กันมากขึ้น
ส่วนซิลิโคนที่เลือกก็ Mentor ยอดฮิตค่ะ ตั้งใจเลือกยี่ห้อนี้มาตั้งแต่แรกเลยค่ะ ได้ยินชื่อเสียงมานาน

วันผ่าตัดผ่าที่คลีนิกนะคะ ห้องผ่าตัดก็ดูเหมือนตามโรงพยาบาลค่ะแต่ขนาดอาจจะเล็กกว่านิดหน่อย
เครื่่องไม้เครื่องมือก็ดูหน้าเกรงขามดีค่ะ 555 พยาบาลหรือผู้ช่วยคุณหมอก็เป็นกันเองดีค่ะ
ทำให้เราหายตื่นเต้นไปเปราะนึง ปฏิเสธไม่ได้เลยค่ะว่าไม่ตื่นเต้น จะมีหน้าอกทั้งทีขอตื่นเต้นหน่อยเนอะ

หลังเสริมมาช่วงที่เจ็บที่สุดคือ 3 วันแรกค่ะ จะรู้สึกแน่นๆอึดอัดๆขยับตัวนิดนึงก็เจ็บแล้วค่ะ
แต่พอคุณหมอแกะผ้าที่รัดหน้าอกออกก็โล่ง สบายมากเลยค่ะ ที่เจ็บมากๆส่วนนึงน่าจะเพราะผ้ารัดแน่นค่ะ

จากการสังเกตุหน้าอกเราจะบวมๆอยู่ประมาณ 1 อาทิตย์ที่แบบบวมมากๆ พอหลังจากนั้นจะค่อยๆยุบ
กังวลมากค่ะช่วงนั้นเพราะหน้าอกดูไม่ค่อยเป็นทรง ก็สอบถามทางคลีนิกก็ได้คำตอบว่าเป็นเรื่องปกติของช่วงนี้
ก็จริงค่ะ เพราะหลังจากยุบบวม หน้าอกก็จะค่อยๆเป็นทรงๆมากขึ้นค่ะ เพื่อนๆที่เสริมมาไม่ต้องจิตตกนะคะ
ใส่สปอร์ตบรา หรือซัพพอร์ทบราไว้ช่วงยพยุงเต้าค่ะ หน้าอกจะได้ยุบบวมเร็วและเข้าทรงเร็วขึ้นค่ะ
แนะนำว่า 3 เดือนแรกอย่าเพิ่งใส่บราไร้สายหรือบราปีกนกนะคะ เดี๋ยวหน้าอกจะคล้อบเร็วค่ะ ใส่แบบสปอร์ตบราก่อน
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้