ดู: 5553|ตอบกลับ: 52
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] Review เสริมจมูกครั้งแรกที่ Dmor clinic

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Suyongg เมื่อ 2017-11-9 20:22

สวัสดีค่ะ เราชื่อแคร์นะคะ วันนี้จะมาแชร์ประสบการณ์การทำจมูกครั้งแรก ที่ “Dmor clinic”

เริ่มต้นก่อนที่จะตัดสินใจทำจมูกครั้งแรก ก็เริ่มจากการดูรีวิวจากคลีนิคต่างๆ
ตามเว็ปไซต์หรือโพสต์ทางหน้าเฟซบุค ดูเยอะมากหลายที่มากกกก จนมาเจอกับที่นี่
ที่ลงข้อมูลการทำจมูกไว้อย่างดีมาก จนรู้สึกมั่นใจและอยากจะทำที่นี่ ก่อนอื่นต้องบอกก่อนว่า
เราเป็นคนกลัวการใช้ยาสลบ เพราะไม่แน่ใจว่าเราจะแพ้รึเปล่า จนมาเจอกับ “Dmor clinic”
จึงตัดสินใจที่จะทำที่นี่เพราะว่าที่นี่เป็นการทำจมูกที่ไม่ใช้ยาสลบ และมั่นใจในเทคนิคของคุณหมอ
ที่ไม่เน้นรีบๆทำไปให้มันเสร็จๆ หรือรีบรับเคสได้เยอะๆ แล้วเมื่อได้ลองเข้าไปปรึกษากับทางคลีนิค
ก็รู้สึกว่าอบอุ่น พนักงานพูดจาสุภาพ บริการดี คุณหมอให้ความเป็นกันเอง
และให้คำปรึกษาที่เหมาะกับโครงหน้าของเรา ทำให้ลดความกังวลและมั่นใจที่จะทำที่นี่มากยิ่งขึ้น

วันที่เข้าไปปรึกษา
ระหว่างที่คุย คุณหมอก็จะถามว่าเราอยากได้โด่งแค่ไหน อยากได้ทรงไหน
ก็บอกไปว่าอยากได้ทรงธรรมชาติ ซึ่งหมอก็บอกว่าเราเป็นคนเนื้อจมูกน้อย
อาจจะเสริมได้ไม่เยอะมาก มันก็จะดุธรรมชาติแบบที่เราต้องการ

สองวันก่อนนัดผ่าตัด
ช่วงนั้นเรามีอาการป่วยเป็นไข้ ไอและมีน้ำมูก เราก็ได้ติดต่อไปทางคลีนิค
แจ้งอาการเบื้องต้น ทางคุณหมอก็ได้เลื่อนคิวผ่าตัดออกไป เพราะเนื่องจากเรายังมีน้ำมูกอยู่
คุณหมอกลัวจะไม่ปลอดภัย เสี่ยงต่อการติดเชื้อ (ไม่เสียค่าใช้จ่าย)

ถึงวันที่ต้องไปผ่าตัด
ตอนเช้าก็รู้สึกตื่นเต้นเพราะเป็นคิวแรก พนักงานและคุณหมอ ก็ชวนคุยเรื่องอื่นๆ
ทำให้ลดความกังวลไปได้เยอะ พอถึงเวลาผ่าตัด คุณหมอเริ่มฉีดยาชา คุณหมอมือเบามาก
จนไม่รู้สึกว่าฉีดไปแล้ว 55555 พอฉีดเสร็จ คุณหมอก็เริ่มเหลาซิลิโคน เป็นการเหลาแท่งต่อแท่ง
จนกว่าคุณหมอและเราจะพอใจ ซึ่งที่นี่ใช้ซิลิโคนแบบ แมนทิส เกรดพรีเมี่ยม
และใช้เทคนิควางซิลิโคนใต้เยื่อหุ้มจมูก เพื่อความเป็นธรรมชาติ

หลังจากผ่าตัด
ออกมาจากห้องผ่าตัดแล้วก็ยังไม่รู้สึกอะไรเท่าไหร่ อาจจะเพราะยังชาๆอยู่
แต่ไม่บวม ไม่ช้ำ พอเข้าช่วงวันที่สองและสามก็มีบวมเป็นปกติ แต่หายบวมไวมาก
จนวันที่ห้า สามารถไปทำงานได้ปกติ ระหว่างนี้พี่พนักงานก็ได้แนะนำอาหารที่ช่วยให้ลดบวม
เช่นน้ำมะพร้าว น้ำใบบัวบก และก็แนะนำวิธีประคบร้อน-เย็นเพื่อช่วยลดอาการบวม

รูปก่อนทำ

รูปหลังทำเสร็จ

รูปวันที่สอง

รูปวันที่สี่และห้า

หนึ่งอาทิตย์

หลังตัดไหม

ครบหนึ่งเดือน

จมูกโด่งสวยมากๆเลยนะคะ ^_^
หน้าดูมีมิติขึ้นนะคะ สวยขึ้นมากด้วยนะคะ
คมมากค่ะ อยากได้จมูกเเบบนี้
เขียนดีอ่านแล้วเข้าใจเลยนะคะ จมูกสวยมากๆนะคะ
อยากไปทำบ้าง ดูที่นีนี่มานานเเล้ว ชอบฝีมือคุณหมอตุ๊กมากๆ
หน้าดูมีมิติขึ้นมากเลยค่ะ จมูกแซ่บเวอร์
สวยคมมาก เริศๆ
สวยมากคร้า จมูกเข้ากับหน้ามากๆเลยนะคะ
จมูกสวยมากๆเลยนะคะ เข้ากับหน้ามากๆ แล้วรับประกันกี่เดือนนะคะ
ชอบทรงคะ สวยเป็นธรรมชาติ

จมูกคมมากค่ะ อยากได้จมูกเเบบนี้
หน้าเปลี่ยนไปเยอะเลยค่ะสวยมากๆเลยค่ะ
ได้ทำกับคุณหมอตุ๊กหรือเปล่าคะ
จมูกสวยเนียนเป็นธรรมชาติเลยนะคะ หน้าดูมิติสวยเลย ^_^
จมูกสวยละมุนมากๆเลยนะคะ
จมูกสวยปังมากนะคะ
จมูกคมมากค่ะ อยากได้จมูกเเบบนี้ ราคาเท่าไรคะคุณแคร์
อายุ18เสริมได้ไหมคะ ต้องจองคิวยังงัยคะ
จมูกมาหน้าคมมาก ราคาเสริมใหม่เท่าไรนะคะ
หูยยยยย ชอบอ่ะสวยขึ้นมากๆเลย อยากเห็นรูปอัพเดตจัง
จขกท สวยขึ้นมาก มาอัพเดทรูปบ่อยๆนะคะ
ได้ใช้กระดูกอ่อนหลังหูไหมคะ
จมูกเป็นธรรมชาติมากเลยค่ะ มีสาขา ตจว ไหมคะ
สวยมากค่าาา
ทำออกมาแล้วเริ่ดค่าา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้