ดู: 1358|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[โปรปลูกผม] ปลูกผม เชียงใหม่ fue ราคาออกใหม่ปลูกผมคิดตามจำนวนกราฟ สนใจสอบถามได้เลย

[คัดลอกลิงก์]
แนะนำคลินิก ปลูกผม เชียงใหม่ fue อยากทราบว่าปลูกผมถาวรราคาเท่าไหร่ คลินิกปลูกผมที่ไหนดี วันนี้เรามีราคามาแนะนำ ปลูกผมถาวรด้วยเทคนิควิธีการปลูกถ่ายย้ายเซลล์เส้นผม เพื่อแก้ปัญหาผมบาง ศรีษะล้าน วิธีหนึ่งที่กำลังเป็นที่นิยมเพราะไม่ต้องผ่าเปิดหนังศีรษะ ช่วยลดผลข้างเคียง อาทิการเกิดแผลเป็น การเสียเลือดมาก การพักฟื้นนาน วิธีนี้เปรียบเหมือน เป็นการย้ายต้นกล้าที่แข็งแรงจากดินที่หนึ่ง มาปลูกลงบนดินอีกที่หนึ่ง ซึ่งต้นกล้าในที่นี้ก็คือเซลล์รากผม Hair follicle วิธีการปลูกถ่ายเส้นผมวิธีนี้จึงเรียกว่าวิธี Follicular unit extraction หรือ FUE

Follicular Unit Extraction (FUE) คือเทคนิคการปลูกผมอย่างไร

เทคนิคการ ปลูกผม Follicular Unit Extraction (FUE) เป็นนวัตกรรมการปลูกผมถาวรที่ไม่จำเป็นต้องผ่าตัด แต่เป็นการย้ายเซลล์ลากผมจากจุดที่แข็งแรงไปปลูกไว้ในบริเวณที่ต้องการ ผลลัพธ์ที่ได้ดูเป็นธรรมชาติ สวยงาม เพราะเป็นเซลล์ลากผมของตัวเอง เลยไม่ทำให้เส้นผมที่งอกใหม่หลอกตา ตอนนี้เทคนิคนี้เป็นที่ยอมรับของแพทย์ที่ให้บริการด้านการปลูกผม เพราะเป็นวิธีที่ผู้เข้ารับการรักษาไม่ต้องเจ็บตัวมากเหมือนการผ่าตัดชิ้นเนื้อ ไม่ต้องพักฟื้นนาน เห็นผลค่อนข้างชัดเจน เทคนิคการปลูกผมแบบ FUE เป็นนวัตกรรมการย้ายเซลล์รากผม ซึ่งในเชียงใหม่ก็มีคลินิกให้บริการอยู่หลายแห่ง โดยไม่จำเป็นต้องเดินทางไปถึงกรุงเทพสำหรับผู้ที่อยู่ต่างจังหวัดในโซนภาคเหนือ

ปลูกผม ด้วยวิธีการย้ายเซลล์รากผมจากบริเวณส่วนที่มีเซลล์รากผมแข็งแรงเช่นด้านข้างศีรษะหรือท้ายทอยมาปลูกใหม่  โดยไม่ต้องผ่าตัดหนังศรีษะ แพทย์จะใช้เครื่องมือที่มีขนาดเล็กเพียงแค่ 0.8 - 1.2 มิลลิเมตร ในการเจาะกลุ่มเส้นผมลึดลงไปจนถึงรากผมด้านล่าง และทำการเก็บดึงเส้นผมเหล่านั้นออกจากหนังศีรษะเพื่อย้ายไปปลูกในบริเวณที่ต้องการ เห็นผลไวกว่ายาปลูกผม

เทคนิคการ ปลูกผม ( Hair Transplant ) แบบนี้ถือได้ว่าเป็นมาตรฐานสากลที่ใช้กันทั่วโลกได้ผลมากที่สุดใน ณ เวลานี้ การปลูกผมถาวรโดยวิธีการ FUE จะช่วยให้เส้นผมที่งอกใหม่ดูเป็นธรรมชาติเพราะเป็นเซลล์รากผมของเราเอง และเป็นวิธีที่ให้ผู้เข้ารับบริการไม่จำเป็นต้องพักฟื้น ไม่เจ็บ เส้นผมที่ขึ้นจากเซลล์ผมที่แข็งแรงจะอยู่แบบถาวรแม้จะมีการร่วงไปแล้วก็กลับขึ้นใหม่ได้อีก นอกจากนี้ยังสามารถใช้ เทคนิค FUE ในการ ปลูกหนวด ปลูกเครา ปลูกคิ้ว ได้อีกด้วย

สำหรับผู้ที่สนใจมองหาคลินิกปลูกผมในเชียงใหม่ วันนี้เรามีราคาค่าบริการที่คิดตามจำนวนกราฟมานำเสนอ ส่วนเรื่องรายละอียดเกียวกับการ ปลูกผม สามารถติดต่อสอบถามได้ที่เว็บไซต์เชียงใหม่คลินิกไกด์ได้เลย www.chiangmaiclinicguide.com

ราคาอัตราค่า ปลูกผม เชียงใหม่

สำหรับใครที่ต้องการดูรีวิวปลูกผม สามารถสอบถามข้อดูตัวอย่างหรือเข้าไปดูได้ที่เว็บไซต์ของเชียงใหม่คลินิกไกด์ได้เลย ซึ่งนอกจากจะมีบริการด้านการปลูกผมถาวรแล้ว เรายังมีบริการศัลยกรรมเสริมความงามของคลินิกพันธมิตรในเชียงใหม่ไว้แนะนำอีกมากมาย เราเป็นเว็บไซต์ที่สามารถแนะนำคลินิกและคุณเหมาะที่ให้บริการแต่ละบริการโดยตรง มีคลินิให้เลือก อย่างเช่นบริการ ปลูกผม เราก็มีคลินิกไว้แนะนำทั้งในเชียงใหม่และเชียงราย รวมไปถึงกรุงเทพด้วย

ปกติบริการปลูกผมจะคิดคำนวนค่าบริการเป็นกราฟ ราคาจะขึ้นอยู่กับตามจำนวนกราฟ ยิ่งปลูกผมมากจำนวนกราฟยิ่งเยอะ โดยเฉลี่ยราคาต่อกราฟก็จะยิ่งลดลง แต่ก้มีบางคลินิกที่คิดราคาปลูกผมลักษณะเหมากราฟในราคาเดียว แต่จำนวนกราฟจะขึ้นอยู่กับทางคุณหมอเป็นผู้ประเมิน

จริงๆแล้วการปลูกผมแต่ละครั้งจะสามารถปลูกผมได้ไม่เกิน 3,000 กราฟ เพราะจากสาเหตุที่ว่าส่วนใหญ่คนที่เข้ารับบริการปลูกผมมักจะเป็นผู้สูงวัย จำนวนเส้นผมที่แข็งแรงที่จะนำมาปลูกมีจำนวนน้อย อีกทั้งด้วยสาเหตุของการอ่อนล้าของตัวผู้เข้ารับบริการเอง ส่วนใหญ่ถ้าใครต้องการปลูกผมจำนวนเยอะๆ มากกว่า 3,000 กราฟ แพทย์มักจะนัดทะยอยปลูก ไม่ปลูกผมเสร็จภายในวันเดียว ซึ่งจากประสบการณ์ของเชียงใหม่คลินิกไกด์เคยแนะนำลูกค้ามา มักจะเป็นเช่นนี้
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้