ดู: 4562|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] แอบเครียดค่ะ ขอปรึกษาเกี่ยวกับเรื่องจมูกบวมหน่อยค่ะTTถ

[คัดลอกลิงก์]
สวัสดีค่ะ แอบเครียดหน่อยๆค่ะ อ่านมาหลายกระทู้ พยายามขจัดความคิดจิตตกแล้ว แต่สักพักนึงก็มาอีกละค่ะ55 เลยคิดว่ามาปรึกษาดีกว่า นี่เป็นจมูกที่เราพึ่งเสริมมาได้15วันค่ะ ยังบวมอยู่ แต่นี่บวมเกินไหมคะ เพราะมีแต่คนทัก ทำไมบวมนานจัง เขียวจัง ไม่ยุบสักที ตอนแรก
กะจะใจเย็น พอคนทักเริ่มคิดละค่ะ 55 ประเด็นที่อยากรบกวนสอบถามพี่ๆคือ

มันจะยุบได้อีกเยอะมั้ยคะ ตรงหว่างคิ้วนี่ยังบวมเป่งออกด้านข้างอยู่เลยค่ะ ดูเป็นแท่งๆ ใหญ่ๆ หน้าตลกมาก

ตรงด้านขวาที่มันบวมๆแดงๆออกมานานมั้ยคะกว่าจะยุบ มีใครเคยเป็นมั้ยคะ นี่ทำให้ดูหน้าตรง ดั้งใหญ่ๆ คดๆค่ะTT

ด้านข้างรู้สึกสันตรงหว่างคิ้วมันสูงจังค่ะTT หรือมันจะยุบอีกคะ ดูแล้วมันต่อกันแปลกๆ

ปล เราติดต่อและพูดคุยกับทางคลินิกนะคะ เพียงแต่บางคำตอบเค้าไม่ค่อยชัดเจน และเราอยากถามจากคนที่เคยเสริมมาเหมือนกันอ่ะค่ะ แอบรู้สึกอุ่นใจกว่า แหะๆ
ปล2 เราประคบ นอนสูง กินยา งดของแสลง ทุกอย่างนะคะ เลยแอบใจเสียหน่อยๆ บางคนทำไมเค้าเข้าที่เร็วจัง TT
ปล3 เราเสริมครั้งแรกค่ะ มีขูดฮัมพ์ด้วย เดิมพอมีดั้ง สันไม่ค่อยมีค่ะ เนื้อเยอะ อยากให้ดูโดยรวม เรียวขึ้นหน่อย ขอทรงธรรมชาติ เข้ารูป
หน้าค่ะ

เราอาจจะถามงงๆ หรือไม่เข้าใจบ้าง ก็ขออภัยไว้ก่อนนะคะ ขอบคุณที่เข้ามาตอบด้วยค่ะ^^
โพสต์ 2017-11-1 18:56:15 | ดูโพสต์ทั้งหมด
บวมจัง นี่ทำมา13วันยุบแล้วล้วอ่ะ
ลองไปให้คุณหมอดูไหมคะ เผื่อมียาฉีดลดบวมให้
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-1 19:35:27 | ดูโพสต์ทั้งหมด
Hotty1234 ตอบกลับเมื่อ 2017-11-1 18:56
บวมจัง นี่ทำมา13วันยุบแล้วล้วอ่ะ
ลองไปให้คุณหมอดูไหมคะ เผื่อมียาฉีดลดบวมให้

หมอนัดตัดไหมวันนี้ค่ะ แต่เข้าไปแล้วมีแต่พยาบาลอยู่ เค้าบอกจมูกเราบวมจริง ส่วนแผลแห้งดี แต่ทีนี้เค้าให้รอพบหมออีกหกวันค่ะ เพราะหมอมีหลายสาขา เค้าบอกว่าระหว่างรอให้ประคบอุ่นเรื่อยๆ ถ้ายุบแปลว่าเราช้ำง่าย ผิวบางเฉยๆ แต่ถ้าไม่ อาจจะได้กรีดรีดเลือดคั่งค่ะ บอกตรงๆ เครียดจนร้องไห้เลย ตั้งแต่ทำมาพยายามไม่คิดมากแล้ว ละก็ปฏิบัติตัวตามคำแนะนำทั้งหมด เลยแอบเสียใจมากค่ะ เห็นบางคนไม่เคร่งมากยังไม่เห็นเป็นไร ไม่คิดว่าเราจะดวงซวย ละกว่าจะพบหมอ เราจิตตกมากๆเลยค่ะTT
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-11-1 19:37:02 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หมอนัดตัดไหมวันนี้ค่ะ แต่เข้าไปแล้วมีแต่พยาบาลอยู่ เค้าบอกจมูกเราบวมจริง ส่วนแผลแห้งดี แต่ทีนี้เค้าให้รอพบหมออีกหกวันค่ะ เพราะหมอมีหลายสาขา เค้าบอกว่าระหว่างรอให้ประคบอุ่นเรื่อยๆ ถ้ายุบแปลว่าเราช้ำง่าย ผิวบางเฉยๆ แต่ถ้าไม่ อาจจะได้กรีดรีดเลือดคั่งค่ะ บอกตรงๆ เครียดจนร้องไห้เลย ตั้งแต่ทำมาพยายามไม่คิดมากแล้ว ละก็ปฏิบัติตัวตามคำแนะนำทั้งหมด เลยแอบเสียใจมากค่ะ เห็นบางคนไม่เคร่งมากยังไม่เห็นเป็นไร ไม่คิดว่าเราจะดวงซวย ละกว่าจะพบหมอ เราจิตตกมากๆเลยค่ะTT

ถามหน่อยนะคะ มีใครเป็นคล้ายๆเราไหม จะร้องไห้ก็กลัวน้ำมูกไหล ฮือออ
โพสต์ 2020-2-11 14:22:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อาจจะขึ้นอยู่กับผิวหน้าของแต่ละคนนะคะ ลองไปสอบถามคุณหมอว่ามีให้ยาลดบวมมั๊ย อย่างของเราทำที่อัคราคลินิก ประมาณ 1 อาทิตย์ก็ยุบลงไปแล้วนะคะ บวมน้อยมาก หมอดูแลให้คำปรึกษาดีมากค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้