ดู: 1005|ตอบกลับ: 7
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[ปากบาง] เมื่อก่อนเป็นคนปากหนาเลยมาทำปากกระจับที่ “รพ.เลอลักษณ์” สวยมาก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่ะ วันนี้ว่าจะมารีวิวปากกระจับให้เพื่อนๆดู เราชื่อยุ้ยนะคะ ก่อนอื่นต้องขอบอกเลยว่าเป็นคนปากหนามากกกก ปากล่างอะไม่หนาเท่าไหร่ แต่ปากบนนี่หนาพอตัวอยู่ค่ะ ส่องกระจกก็รู้สึกว่าปากชั้นมันหนาเกินไป จะต้องรีบแก้ไขด่วนๆ และมันก็มีวิธีเดียวเท่านั้นคือไปเอาปากหนาๆออกเปลี่ยนให้เป็นปากบางและเป็นกระจับแทนนนน คิดได้แบบนั้นก็หาดูรีวิว ดูสถานที่ทำใหญ่เลยค่ะ ใช้เวลาดูรีวิว ดูที่ทำพอสมควร ส่วนมากก็ดูตามเว็บแล้วก็เพจศัลยกรรมใน Facebook เห็นมีคนมาตั้งกระทู้ถามเรื่องทำปากว่าทำที่ไหนดี เราก็เลยเข้าไปดูด้วยเผื่อฟลุ๊คเจอที่ทำปากสวยๆ แล้วก็เจอค่ะ เจอของรพ.เลอลักษณ์ มีคนมาเม้นรีวิวเยอะมากแถมยังสวยด้วย จากนั้นก็เข้าไปดูต่อที่เพจของโรงพยาบาล แล้วก็หาเบอร์ติดต่อเลยค่ะ พอได้แล้วก็ติดต่อไปจองคิวไว้เลย รีบจอง รีบสวย อิอิ

ก่อนทำ

มีความหนาของปากซ่อนอยู่ ไม่ซ่อนสิ เห็นชัดเจนเว่อร์ 5555 อย่างที่บอกอะค่ะจะรู้สึกว่าปากบนจะหนากว่าปากล่างเยอะเลย มันดูเวิ้ดๆแบบบอกไม่ถูก เอาเป็นว่าตามที่เห็นละกันค่ะ 5555
ก่อนวันทำว่าตื่นเต้นแล้วพอวันทำนี่ตื่นเต้นกว่าอีกค่ะ ไปถึงรพ.ก็ติดต่อทำเรื่อง จะมีเจ้าหน้าที่คอยแนะนำพูดคุยเกี่ยวกับเรื่องการทำปาก บอกวิธีการดูแลและให้ข้อมูลต่างๆ เสร็จแล้วก็นั่งรอทำประวัติแล้วก็ขึ้นไปจ่ายเงิน+รับยา นั่งรอเข้าห้องผ่าตัดด้านบนเลยค่ะ พอถึงคิวก็ไปล้างหน้าเปลี่ยนชุดแล้วก็...เริ่มได้ อิอิ

ก่อนเข้าห้องผ่าตัด สู้ๆค่าาา

หลังทำเสร็จทันที รู้สึกโล่งมาก แต่รู้สึกเจ็บนิดๆมึนยาชาหน่อยๆ ก็เลยนั่งพกที่ห้องรับรองแปปนึงแล้วก็กลับบ้านค่ะ กลับไปดูแลตัวเองที่บ้านนต่อ ฮ่าๆๆๆ

1 วันผ่านไป

ไม่มีอาการบวมเท่าไหร่เลยค่ะ สบายมาก เราก็กินยาที่หมอให้มาตามปกติ แล้วก็มีประคบเย็นบ้าง ตอนคุยกับเจ้าหน้าที่เค้าบอกว่าให้งดทานอาหารแสลง ของหมักดอง อาหารทะเลเป็นเวลา 1 เดือน ได้แต่บอกตัวเองว่า อดทนและสู้ๆ 5555

หลังทำ 3 วัน มีความแอบนิสนึงงงง

หลังทำวันที่ 5

หลังทำ 7 วัน

รู้สึกว่าไม่ค่อยจะบวมเลยนะคะ เพราะหมอมือเบามากๆอะ ตอนนี้เหลือแค่ให้เข้าที่ ให้ดูเป็นกระจับมากขึ้นเท่านั้นเองค่ะ อิอิ

หลังทำ 15 วัน

หลังทำ 21 วัน ปากบางเป็นกระจับสมใจแล้ววว

หลังทำ 2 เดือน

ตอนนี้ปากเข้ารูปแล้วค่ะ ดูธรรมชาติมาก เพื่อนทักว่าปากสวยขึ้น บางน่าจุ๊บมากๆ 5555 ชอบมากค่ะ ไม่ผิดหวังที่เลือกทำปากกระจับรพ.เลอลักษณ์ค่ะ ใครสนใจมาดูรีวิวก่อนแล้วติดต่อไปได้เลยนะ อิอิ

เป็นกระจับสวย
เป็นกระจับสวย
ปากกระจับสวย
ปากบางกระจับสวย
ปากสวยมากเลยค่ะ ดูธรรมชาติด้วย
ทำปากล่างอีกหน่อยสวยเลยย
ปากสวยค่าาาา
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้