ดู: 1200|ตอบกลับ: 4
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ขอสวยชาตินี้!!! อดีตสาวอ้วนกว่า100 โล ลงทุนศัลยเพื่อเปลี่ยนแปลงตัวเอง แค่ 15 วันคือเป๊ะ!!

[คัดลอกลิงก์]

ตามหัวข้อเลยค่ะ สวัสดีค่ะ ชื่ออังค่ะ กระทู้นี้ตั้งมาเพื่อแชร์ประสบการณ์ของตัวเองค่ะ ในเรื่องความสวยค่ะ

เล่าก่อนเลยว่าอดีตเป็นคนอ้วน เคยมีน้ำหนักทะยานขึ้นมากสุด 100 กิโลกว่าค่ะ แต่ต้องเล่าก่อนเลยว่าเป็นคนเจ้าเนื้อ

มาตั้งแต่เด็กเลยค่ะ เอาง่ายๆ อ้วนมาตั้งแต่เกิดนั่นแหละ และดูยังไงก็ไม่มีทีท่าว่าจะผอมเลย ตอนเด็กอ้วนมันก็น่ารักอยู่แหละ

ไปไหนใครๆ ก็ชม จ่ำม้ำน่ารักดีจัง เราก็เลยเพลิดเพลินกับการกินถึงขีดสุด enjoy eating everyday สุดแบบไม่มีใครฉุดอยู่

จนมากระทั่งช่วงมหาวิทยาลัยเริ่มวัยรุ่นแล้ว รู้สึกว่าเรามาไกลมากกกก หนักอยู่ที่ 104 โล คุณพระช่วย

คือแบบปล่อยตัวเองกินแบบเพลิดเพลินมาโดยตลอด จนน้ำหนักมาถึง100โล แล้วหรอออ คือบอกตรงๆ

รับไม่ได้เลยค่ะ ตกใจมาก เหมือนมีคนมาตบหน้าให้รู้สึกตัว และก็รู้สึกว่าสุขภาพไม่ดีเอาซะเลย  และที่พีคที่สุดคือ

มีความรักค่ะ ไปแอบหลงรักผู้ชายคนนึง แต่พอเรารู้ว่าเขาไม่ชอบเรา ด้วยสาเหตุที่ว่าเราอ้วนและไม่สวย

คือมันช้ำใจและเจ็บใจมากอะ เสียใจมากกับคำพูดของเขา

จากนั้นมาก็ปฏิญานกับตัวเองไว้เลยว่า จะเปลี่ยนแปลงตัวเองให้ได้ จะไม่ทำเพื่อใครจะทำเพื่อตัวเอง

จะเอาชนะใจตัวเองให้ได้ และจะต้องมีคนรักเราในแบบที่เราเป็น นั่นแหละค่ะก็เป็นจุดที่ทำให้ลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงตัวเอง

สาเหตุเลยคือผู้ชาย 55555  ล้อเล่นค่ะ  จริงๆ แล้วเพื่อตัวเองและสุขภาพค่ะ  และแล้วการลดน้ำหนักก็ได้เริ่มต้นขึ้น

ก็เริ่มควบคุมอาหาร หลักคือการออกกำลังกายอย่างสม่ำเสมอและออกอย่างถูกต้องค่ะ

เพราะเราได้เป็น 1 คนในโครงการของคุณวู้ดดี้ ที่หลายคนคงจะรู้จักกันดี

แล้วก็มาถึงความโหดค่ะ ออกกำลังกายแบบจริงจังมากที่สุด ช่วงแรกท้อมาก เหนื่อย แบบไม่ไหวแล้ว

แต่ก็หยุดไม่ได้ เรามีเป้าหมายของเราไว้แล้ว ต้องเอาชนะให้ได้ จากนั้นก็ไม่ท้อเลยค่ะ กำลังใจมาเยอะมากก

น้ำหนักก็เริ่มลดลงมาเรื่อยๆ สัดส่วนก็ค่อยลดลงตามลำดับ บอกเลยทุกครั้งที่ส่องกระจกหรือมีคนทักว่าเราผอมลง

มันเป็นอะไรที่แฮปปี้มากที่สุดเลย มันทำให้รู้ว่าสิ่งที่เราทำอยู่มันไม่สูญเปล่า มันเห็นผลอย่างชัดเจน  

จนมาตอนนี้ที่ลดน้ำหนักมาได้เหลือเพียง 61 กิโลกรัม ใช้ระยะเวลาประมาณร่วมปี ความฝันก็เป็นจริง

รู้สึกภูมิใจมากที่เอาชนะใจตัวเองได้

พอไปออกรายการก็ทำให้กลายเป็นที่รู้จักในคนกลุ่มนึง พอรู้สึกว่าตัวเองผอมแล้วเป็นที่พอใจก็เริ่มอยากสวยขึ้นกว่านี้ค่ะ

แน่นอนความใฝ่ฝันของผู้หญิงบ้านๆ คนนึงก็คืออยากสวย เพราะเป็นปมด้อยมาตลอดเกือบทั้งชีวิตทั้งอ้วน

ทั้งขี้เหร่ โดนผู้ชายดูถูก โดนล้อมาสารพัด เลยอยากเปลี่ยนแปลงตัวเองไปในทางที่ดีกว่านี้  

นี่แหละค่ะเป็นจุดเริ่มต้น ในการคิดจะศัลยกรรม แต่สิ่งที่อยากทำที่สุดในใจเลยนะ คือเสริมหน้าอกแหละ

อยากมีหน้าอกสวยๆ แบบคนอื่น แต่ก็ต้องมาสะดุดเพราะชอบออกกำลังกายหนักๆ

เลยเปลี่ยนใจขอมาเสริมจมูกก่อนดีกว่า เพราะคิดว่าทำแล้วต้องเปลี่ยนแน่นอน  

ก็เลยปรึกษาเพื่อนที่ศัลยกรรมมาว่าอยากทำจมูก ช่วยแนะนำคลินิกให้เรา

เขาก็แนะนำให้เรามาที่ DRK Beauty Clinic นี่แหละค่ะ ก็เลยไปดูโปรไฟล์ของคลินิกดูค่ะ

กดไลค์เพจเห็นรีวิวเด้งหน้าฟีดตลอดๆ ดูรีวิวไปสักพักคือดูดีใช้ได้ในระดังนึงเลยค่ะ

เป็นที่พูดถึงค่อนข้างเยอะในทางที่ดี และจุดเริ่มต้นของความสวยก็กำลังจะมาถึง

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-31 13:08:20 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leeang69 เมื่อ 2017-10-31 13:19

ก็ได้เข้าไปปรึกษาคุณหมอ คุณหมอแนะนำดีค่ะ จริงๆ เราก็พอมีจมูกอยู่บ้างแล้วแหละ

แต่แค่มันยังไม่ปัง ดูไม่มีมิติหน้าตาไม่มีอะไรโดดเด่น เลยอยากเพิ่มมิติให้หน้าตัวเองดูบ้าง

คุณหมอจะเสริมให้สันโด่งขึ้น เพื่อเพิ่มมิติให้ใบหน้า เราเลยให้คุณหมอดีไซน์ให้เลยค่ะ ขอเอาให้เข้ากับเรามาก

ที่สุด ที่นี้ใช้ซิลิโคนเหลากันแบบเคสต่อเคสเลยนะคะ ขึ้นโครง วาดสดเลย ดูไปคล้ายงานศิลปะชิ้นนึงเลย

ดูมืออาชีพและชำนาญมาก

จากนั้นก็รอเวลาผ่าตัดค่ะ แอบตื่นเต้นนะบอกเลย กังวลเล็กน้อย แต่คุณหมอและพยาบาลใจดีค่ะ ชวนคุยตลอดๆ

ช่วยให้ราคลายกังวลไปได้นิดนึง ตอนทำรู้สึกตัวทุกอย่างเลยแหละ คุณหมอเอาซิลิโคนมาทาบๆ

วางๆ หลายรอบมากกก เพื่อให้พอดีกับจมูกเราที่สุด ตอนฉีดยาชาก็เจ็บบ้างนะคะ ปฏิเสธไม่ได้เลย

แต่มันเจ็บแบบทนได้ แต่คุณหมอมือเบามากจริงๆ หลังจากผ่าตัดเสร็จก็พักฟื้นที่คลินิกแปปนะคะ

เพื่อเช็คความปลอดภัยหลังผ่าตัดประมาณเกือบครึ่งชั่วโมงได้นะคะ เพื่อความชัวร์ พอโอเคแล้วพี่พนักงานก็ส่งกลับบ้านค่ะ

บริการดีมากจริง

เรียบร้อยค่ะ อันนี้คือหลังผผ่าตัดทันทีนะคะ กลับมาที่บ้านแล้ว ก็ขอถ่ายรูปอัพเดตเก็บไว้ดูค่ะ บอกเลยว่าดีมาก

คือไม่ช้ำอะไรเลย แอบงงเหมือนกัน เหมืนปกติมากกกก แต่ก็มีอาการบวมเล็กน้อย แต่คือไม่ช้ำไม่เขียวเลย

บวกกับคุณหมอมือเบาด้วยค่ะ

อัพเดตต่อวันที่สอง

ก็ไม่มีอาการบวมเขียวใดๆ ดีงามที่สุด เลิฟฟฟมากกกกกก ยังแปะพลาสเตอร์ที่จมูกไว้อยู่นะคะ

วันที่สามตามลำดับค่ะ

วันที่ 4 ค่ะ เดี๋ยววันนี้จะแกะพลาสเตอร์ที่จมูกออกแล้ว มาลุ้นทรงจมูกกันค่ะ แอบตื่นเต้นมากกก ลุ้น แต่เห็นก็คิดว่าโอนะคะ

3#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-31 13:19:39 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leeang69 เมื่อ 2017-10-31 13:31

อัพเดตหลังแกะพลาสเตอร์ออกทันทีนะคะ มีช้ำนิดนึงค่ะตรงจมูก คือนิดเดียวจริงๆ แทบจะมองไม่ออกเลยจริงๆ

บางคนยังดูไม่ออกเลยค่ะ ว่าไปเสริมจมูกมา

อัพเดตวันที่ 7 ออกจากบ้านได้ปกติ แต่งหน้าบางๆ ก็ได้แล้ว ดีงามมากกกกก ชอบมากค่ะ ทรงจมูกสวยกำลังดี

เหมาะเข้ากับหน้ามากๆ ที่สำคัญไม่มีรอยเขียว รอยช้ำอะไรเลย ดีที่สุดตรงนี้เลยค่ะ แต่ก็ยังคงบวมอยู่นะคะ

ต้องรอยุบเข้าที่กว่านี้ แต่โดยส่วนตัวตอนนี้ก็ปลื้มแล้วค่ะ ชอบมากแล้ว

ถ่ายรูปหน้าตรงก็แฮปปี้นะ หน้าดูมีมิติขึ้นมากกกกก ไม่ต้องแต่งหน้าเยอะ ก็โอเคค่ะ

หลังจาก 7 วันก็ไปออกกำลังกายกันค่า ขาดไม่ได้เลย ต้องมีวินัย งดไปแค่ช่วง 7 วันค่ะ

หลังจากนั้นก็กลับมาออกกำลังกายได้แล้วค่ะ แต่ต้องออกเบาๆ ก่อนนะคะ ห้ามรุนแรงเด็ดขาดเลย ออกเบาๆ ค่ะ

ขยับนิดขยับหน่อยขอให้ได้ออกกำลังและมีเหงื่อออกมาบ้าง

อัพเดต 15 วันค่ะ

ดีมากค่ะ ชอบมากทำให้เรามีความมั่นใจมากขึ้นเยอะเลย คือสังเกตตัวเองเลยว่าหน้าดูมีมิติขึ้น

โครงหน้าดูดีขึ้นหลังเสริมจมูก ตัวเราเองก็มีความมั่นใจเพิ่มขึ้นอีกด้วย คิดว่าตัดสินใจถูกมากที่เลือกเสริมจมูก

ที่ DRK Beauty Clinic (ดีอาร์เค บิวตี้ คลินิก) ผลลัพธิ์ที่ออกมาไม่ผิดหวังเลย เห็นรีวิวคนอื่นทำจมูกแล้วสวย

พอเราทำจมูกแล้วสวยเข้ากับตัวเราเอง ก็เข้าใจเลยค่ะว่ามันแฮปปี้ยังไง

มีคนมาถามว่าผอมแล้วสวยแล้ว ต้องการจะทำอะไรอีก เราก็ตอบกลับไปนะว่า ถึงเราจะมีรูปร่างที่พอใจแล้ว

แต่บางทีก็ยังขาดความมั่นใจอะไรหลายๆ อย่าง เพราะบางทีเราก็ต้องแก้ไขในสิ่งที่เราบกพร่อง

หาวิธีทำออกมาให้ดูดีและมั่นใจในแบบของเรา ก็เลยเลือกที่จะศัลยกรรมนี่แหละค่ะ

จะช่วยปรับบุคลิกทำให้เรามีความมั่นใจเพิ่มมากยิ่งขึ้น และตอนนี้เราก็โอเคมาก

และก็จะยังคงออกกำลังกายต่อไป ต้องสวยและสตรองควบคู่กันไป ฝากถึงสาวๆ ทุกคนนะคะ

แรงบันดาลใจสร้างกันได้ ปลุกมันขึ้นมา  เพราะเวลาที่เราทลายกำแพงเอาชนะใจตัวเองได้

ความรู้สึกนั้นคือที่สุดแล้วจริงๆ ค่ะ ขอเป็นกำลังใจให้สาวๆ ลุกขึ้นมาเปลี่ยนแปลงตัวเองไปในทางที่ดี

แล้วชีวิตก็จะแฮปปี้แบบอัง  ทั้ง Lucky in love และก็ Lucky in game   

4#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-31 13:32:45 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย leeang69 เมื่อ 2017-10-31 13:36

สวยมากเลยค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้