ดู: 832|ตอบกลับ: 10

[เสริมจมูก] อดีตเคยแบน ปัจจุบันโด่งมาก เพราะให้รพ.เลอลักษณ์ทำให้

[คัดลอกลิงก์]
เหลังทำ15วัน (3).jpg

สวัสดีค่ะ ดิฉันชื่อเยาว์นะคะ วันนี้จะมารีวิวจมูกสวยๆจากรพ.เลอลักษณ์ค่ะ พอดีว่าไปเสริมจมูกที่นั่นมาแล้วรู้สึกว่าดูดีขึ้น หลายคนก็ทักด้วยและทรงจมูกของเค้าก็สวยดี เลยอยากจะมารีวิวให้เพื่อนๆดูกัน
ก่อนที่จะมาทำก็คิดดีแล้ว คิดว่าเราต้องทำแล้วล่ะถ้าเราอยากสวยขึ้น เพราะจมูกรูปเดิมเป็นจมูกที่ไม่มีดั้งเลย ถ่ายรูปมุมไหนดั้งก็แหมบเชียว นอกจากจะไม่มีดั้งแล้วปลายจมูกก็ยังไม่โด่งอีก คิดไม่ออกเลยว่าจะหาความสวยมาจากไหน5555 พอดีว่ามีคนแนะนำมาบอกว่าลองไปเสริมจมูกดู ดูดีขึ้นแน่ๆ อีกอย่างเพื่อนที่ทำงานก็เสริมกันหลายคน เราก็มองว่าเออดูดีขึ้น เหมือนหน้าดูมีมิติกว่าเดิม บางคนสวยอยู่แล้วทำมาก็สวยไปอีก อิจฉาเลยทีนี้ ก็เลยลองถามเพื่อนร่วมงานดูว่าทำที่ไหนกัน เขาก็บอกว่ารพ.เลอลักษณ์ เนี่ยรพ.ศัลยกรรมอันดับต้นๆเลย คุณภาพคุ้มราคามาก ก็เชื่อเพื่อนแต่ก็ลองหารีวิวดูในเน็ตนะ ดูประวัติของรพ.ด้วย คือศึกษาให้ครบเลยก็ว่าได้ เวลาตัดสินใจอะไรไปแล้วก็ไม่อยากให้มันผิดพลาดอะเนอะ พอหาข้อมูลแล้วก็ปรากฏว่าที่นี่โอเคเลย คนทำเยอะ ทำออกมาสวยๆทั้งนั้น หมอก็ประสบการณ์เยอะทุกท่านเลย ที่นี่แหละจะเปลี่ยนแปลงเรา ฮ่าๆๆๆ
ก่อนทำ (1).jpg

รูปก่อนทำ มองเห็นความหักของดั้งอย่างชัดเจน 5555

เราติดต่อไปจองคิวกับทางรพ.ไว้แล้วค่ะ พอถึงวันก็เข้าไปรพ.เลยไปติดต่อเจ้าหน้าที่เรื่องนัดจองคิวไว้ แล้วก็จะมีเจ้าหน้าที่อีกท่านมาให้ข้อมูลเกี่ยวกับการเสริจมูกและการดูแลหลังทำ พร้อมนำซิลิโคนและทรงจมูกมาให้เลือก ข้อมูลแน่นมาก บริการก็ดี เสร็จตรงนี้ก็นั่งรอทำประวัติต่อเลยพร้อมกับขึ้นไปจ่ายเงินรับยาด้านบน เสร็จตรงนี้อีกก็รอเรียกเข้าห้องผ่าตัดตามคิวที่จัดไว้ พอถึงคิวก็ต้องเข้าไปล้างหน้า เปลี่ยนเป็นชุดผ่าตัดแล้วก็เข้าพบหมอพักนึง แล้วหมอก็ลงมือผ่าตัดให้ แต่ต้องบอกก่อนว่า หมอวีรวุฒิที่ผ่าตัดให้นั้นใจดี แถมมือเบามากๆ ตื่นมาไม่เจ็บไม่ปวดเลย นั่งพักแปปนึงก็กลับบ้านได้ละ สบายๆเลย....เดี๋ยวตามมาดูหลังทำกัน....
หลังทำทันที (1).jpg

หลังทำทันที ว้าววววจมูกโด่งขึ้นมาทันที

หลังทำ3วัน (1).jpg

หลังทำ 3 วัน

เห็นได้ชัดว่าบวมน้อยมาก หรือแทบไม่บวมเลย ก็บอกแล้วไงว่าหมอมือเบาาาาา เบามากๆเลยด้วย 5555 ส่วนการดูแลจมูกตามที่เจ้าหน้าที่และหมอแนะนำก็ง่ายมากจ้า เพียงแค่นอนหมอนสูงๆสักประมาณ 1 สัปดาห์ กินยาตามที่สั่งให้ครบ คอยประคบเย็นบ้าง สุดท้ายคือห้ามกินอาหารแสลงทุกชนิด รวมไปถึงแอลกอฮอล์ด้วยนะจ๊ะ
หลังทำ5วัน (1).jpg

หลังทำ 5 วัน

หลังทำ9วัน (2).jpg

หลังทำ 9 วัน

หลังทำ15วัน (1).jpg

หลังทำ 15 วัน

ทรงจมูกนี้มีชื่อว่า Princess Nose อิอิ และขอเพิ่มเติมอะไรสักนิดนะคะ อยากบอกว่ารพ.สวยมากกกก ประตูทางเข้าว่าอลังการงานส้รางแล้ว ข้างในนี่ตกแต่งสวยมากกก มีของโบราณเยอะแยะเลย สวยมากค่ะ ส่วนในเรื่องของหลังการผ่าตัดนั้น ไม่มีปัญหาอะไรเลยจ้า ใช้ชีวิตสบายๆเหมือนเป็นจมูกตั้งแต่เกิด 5555 ไม่ว่ายังไงก็อยากให้ไปลองนะคะ มองไว้เป็นอีกทางเลือกก็ได้นะ ไม่ผิดหวัง ไม่เสียใจหรอก

โพสต์ 2017-10-17 17:34:22 | ดูโพสต์ทั้งหมด
เป็นธรรมชาติมากๆ
โพสต์ 2017-10-23 15:04:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยดูธรรมชาติมากค่ะ
โพสต์ 2017-10-24 09:27:16 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สันจมูกสวย
โพสต์ 2018-5-2 09:19:45 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกสวยอ่า
โพสต์ 2018-5-25 15:01:11 | ดูโพสต์ทั้งหมด
โด่งพุ่ง...สวยๆ
โพสต์ 2018-7-12 16:36:59 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งพุ่งดูเป็นธรรมชาติมากๆ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้