ดู: 33511|ตอบกลับ: 1
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] ขอแพ้บายแล้วเสื้อในดันนม เสริมหน้าอก กับคุณหมอทรงยศ จ้า

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีค่า วันนี้จะมาแบ่งปันประสบการณ์ดีๆการเสริมหน้าอกนมที่กับคลีนิกค่า ก่อนอื่นขอเล่าก่อนยาวนิดนึงนะคะเดิมทีเป็นคนผอมทำให้นมที่มีเล็กตามไปด้วย พอเป็นสาวก็เป็นปมในใจตลอดอยากทำนมตั้งแต่อายุน้อยเลยค่ะแต่ทางบ้านไม่อนุมัติแน่นอน เพราะไม่เห็นถึงความจำเป็นแต่สำหรับเราใันจำเป็นมาก555+

ข้อแรกเลยคือบุคคลิกมีข้อจำกัดในการใส่เสื้อผ้า ชุดชั้นในฟองน้ำหนาแล้วยังต้องเสริมฟองน้ำอีกชั้น ใส่เกาะอกยังต้องใส่สายชั้นใน พวกแหวกหลังนี่อย่าหวังเพราะไม่ว่าจะทำยังไงก็ใส่ไม่สวย เพื่อนก็ล้อผู้ชายก็เทTT ถึงแม้เราจะดันนมเก่งแค่ใหนก็ยังมีข้อจำกัดเรื่องเสื้อผ้าและสมัยมีแฟนเค้าจะรู้มั้ยที่เห็นดูมๆนั่นฟองน้ำ พอโตขึ้นก็ทำงานหาเงินเองได้ความไฝ่ฝันอันดับแรกเลยคือทำนม555+

หลังจากศึกษารีวิวอยู่เป็นปีทั้งสอบถามคนที่เคยทำและอินเตอร์เน็ตเราก็มีคลีนิกในใจคือดรีมคลีนิกแห่งนี้เพราะรีวิวเปรียบเทียบก่อนและหลังมีเยอะมากและแผลสวย เราก็เลือกดูเคสที่มีฐานนมคล้ายของตัวเองเราก็ดูรีวิวไปเรื่อยๆทั้งของดรีมคลีนิกและของที่อื่นศึกษาทุกอย่างทั้ง เทคนิค ชนิดของซิลิโคน และอื่นๆราคานี้เอาไว้ท้ายสุดทำทั้งทีขอแบบดีๆและราคาไม่เวอร์เกินไป

สิ่งที่เราห่วงมากที่สุดคือแผลเป็นหลังผ่าตัด,นมแข็งและสุดท้ายก็ตัดสินใจทำที่ดรีมคลีนิกเพราะไม่มีที่ใหนเอาชนะใจได้ด้วยราคาและคุณภาพเทคนิคและชื่อเสียงของคุณหมอคิดคำนวนละคุ้ม555+

เราก็นัดหมอและเข้าไปสอบถาม คือก่อนทำนมน้ำหนักเราขึ้น ปกติหนักแค่45 ก่อนทำนมขึ้นมา49สูง163 พอไปถึงพนักงานก็ถามข้อมูลส่วนตัวว่าทำงานอะไรเราก็บอกว่าทำพริตตี้ค่ะ หมอประเมิณแล้วถามว่าอยากได้ซิลิโคนอะไร เราบอกแล้วแต่หมอเลือกให้ค่ะอยากได้ที่หมอว่าดีที่สุดสำหรับเราหมอเลยเลือกซิลิโคนเมนเทอร์-Ultrahigh ให้บอกว่าฐานหน้าอกแคบเนื้อนมพอมีนิดหน่อยยังไงเราก็ต้องเกินขอบหมอให้เราเลือกขาดที่ชอบใส่ได้ใหญ่ที่สุดคือ435cc แต่เรามักน้อยอยากได้แค่พอมีขอ แต่มีจากเดิมแต่หมอบอกว่าเห็นเพื่อนทำเดี๋ยวก็อยากแก้เราเลยขอลองซิลิโคนที่พอดีกะบฐานนมเราคือ320cc พอเราลองแบบว่าแม่เจ้าเล็กมากทำไปแล้วก็ยังเป็นคนนมเล็กอยู่ดีเพราะตัวสูง555+หมอให้เลือก3ขนาดคือ 375cc,400cc,435cc

เราตัดสินใจเลือก400cc แต่ก็แอบกังวลในใจว่าใหญ่ไปกลัวหาเสื้อผ้าใส่ยากดูโป้นู่นี่นั่นแต่เพื่อนเรานี่บอกเอาใหญ่ไปเลยทำทั้งทีคือเพื่อนทุกคนเชียร์ใหญ่ๆ555+เราก็ตัดสินใจมัดจำและตรวจเลือดในวันนั้นเลย เรานัดคิวไปอีก2เดือน และแล้ววันนั้นก็มาถึงก่อนทำงดอาหารเสริมทุกชนิดเรางดมาล่วงหน้าหลายเดือนเลย
ส่วนแอลกอฮอล์เรางดก่อนทำ2สัปดาห์ก่อนนั้นก็ดื่มเบาๆไม่หนักเราลงทุนจ้างเพื่อนสาวมาจากต่างจังหวัดเพื่อเฝ้าเรา ก่อนทำเราตื่นเต้นมากไลน์ถามที่คลีนิกตลอดพนักงานให้คำแนะนำดีตลอดเลยค่ะปลื้มมาก

วันทำแอบตื่นเต้นนอนหลับไม่สนิท555+ก็ใฝ่ฝันมาทั้งชีวิตจะมีนมทั้งทีกลัวไปสารพัดถามใครก็บอกว่าเจ็บ555+ เพราะกันหน้านั้นนสองวันเพื่อนเราก็ทำนมเหมือนกันที่คลีนิกแห่งนึงแล้วบอกว่าฟื้นมาตอนยังทำไม่เสร็จ(ของเพื่อนทำแบบไม่ดมยาสลบของเราดมยาสลบไม่เจอปัญหานี้แน่สบายใจ555+)เราได้คิวตอน11.00น.ไปถึงก็วัดความดันนั่งรอสักพักเพราะเราตื่นเต้นความดันขึ้น555+สักพักพอความดันปกติเราก็ขึ้นไปเปลี่ยนชุดรอหมอสักพักหมอก็มาพร้อมกล่องซิลิโคนของเรา และประเมิณหน้าอก คือก่อนทำเราเตรียมใจมาแล้วว่าได้แค่ใหนเอาแค่นั้นเพราะนมเดิมเราแทบไม่มีเลยเนินนมมีแต่กระดูกหมอก็ประเมิญและบอกว่าเรามีปัญหาตรงใหนบ้างหลังทำจะออกมาเป็นยังไง ปัญหาของเราคือเนื้อนมสองข้างไม่เท่ากันแต่ไม่มาก,เนินนมไม่เท่ากัน,หัวนมสองข้างสูงต่ำไม่เท่ากัน คุณหมอวัดละเอียดมากค่ะของเราทำ 400cc คือเกินฐานนมเรามา11มิล หมอบอกปัญหาและให้เราเซ็นรับทราบ พอหมอออกไปซักพักพนักงานก็ให้เราเข้าห้องผ่าตัดเราขอเข้าห้องน้ำก่อนเพราะคิดว่าออกมาคงเข้าห้องน้ำลำบากพอเข้าห้องมาพนักงานอยู่กันหลายคนเราตื่นเต้นมาก555+

2#
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-10-10 15:28:58 | ดูเฉพาะโพสต์สมาชิกนี้
พอนอนลงก็มีสายวัดชีพจรวิสัญญีก็มาเจาะสายน้ำเกลือชวนคุยพูดกับเราเพราะมากปลื้ม555+พอเจาะสายน้ำเกลือเสร็จก็วางยาวิสัญญีก็บอกว่าฝันดีนะคะสักพักเราก็หลับฟื้นมาอีกทีอยู่บนเตียงนมเราก็จะรูปร่างแปลกๆนิดนึงหายใจลำบากมากเจ็บนี่พอทนได้แต่ที่เหมือนจะตายคือหายใจไม่ออกหายใจแรงไม่ได้555+ร้องหาพยาบาลก็เข้ามาพยุงเราลุกเฮ้อค่อยยังชั่ว สักพักเราร้องกลับบ้านเลยค่ะคืออยากกลับไปพัก ยอมรับในความใจเย็นของพนักงานที่นี่มากค่ะความรู้สึกเราตอนนั้นคือไม่เอาอะไรแล้วแอบจิ้กยาดมพนักงานมาด้วยพอได้ยาดมคือแบบเฮ้อนี่มันสวรรค์ชัดๆ555+

หลังนอนพักฟื้นเสร็จพยาบาลก็พยุงเราลงมาข่างล่างขึ้นแทกซี่กลับบ้านพร้อมสายเดรนอันนี้คือต้องกราบแทกซี่งามๆมากเพราะนมเราถ้าสะเทือนคือเจ็บมากแท็กซี่ขับนิ่มมากทั้งขับทั้งเกร็งกว่าจะถึงคอนโดเราอยู่ชั้น35ค่ะลงแทกซี่มาคนมองถามเพื่อนว่าเราทำอะไรมาคนคิดว่าไปทำแท้งมา555+อันนี้ขำหนักมากพอถึงห้องเพื่อนเอาข้าวต้มมาให้กินกินเสร็จทานยาหลับเลยต้องยอมรับว่ายาดีมากกินละหลับดีมากค่ะ5555+สิ่งที่ทรมาณที่สุดไม่ใช่การเจ็บแผลค่ะเพราะช่วงเเรกแผลไม่เจ็บเลยจะเจ็บช่วงเนินๆที่ทรมาณคือ “ปวดก้น” ค่ะคุณผู้ชมขาาาาาทำนมช่วงแรกต้องนั่งหลับสามวันอันนี้คือปวดมากรู้ตัวอีกทีใหลลงพื้นละทรมาณมากกว่าทำนมอีก5555+ถ้าเรารู้มาก่อนคงหาอะไรมาไว้รองก่อนแล้วแอบนึกถึงห่วงยากเด็กเอามารองนั่งคงจะพอดีสามวันหมอนัดตรวจเราถอดสายเดรนละกลับบ้านใช้ชีวิตง่ายขึ้นเยอะเลยแต่ช่วงนี้ท้องจะอืดเพราะเราไม่ค่อยลุกเดินเลยนั่งๆนอนๆเบื่อมาก555+เพื่อนเราอยู่เฝ้าแค่5วันเองค่ะเพราะลางานได้แค่นั้นจากนี้เราต้องใช้ชีวิตคนเดียวเหมือนเดิม555+หลังทำนมห้ามออกแรงเพราะจะทำให้น้ำเหลืองคั่งอันนี้ห้ามยากจริงๆเพราะเราอยู่คนเดียว6วันเราก็ซักผ้าแล้ว

-7 วันหมอนัดตัดใหมแปะพลาสเตอร์กันแผลแยกหมอตรวจนมก็บอกว่ายังมีน้ำคั่งอยู่ให้ทานยาต่อเนื่องอีก10วันนัดมาตรวจแผลอีกทีพอครบ
-10วันเราก็ไปตามนัดแผลเราสวยมากกกปลื้มตรงนี้เพราะมันสำคัญมาก10วันน้ำเหลืองยังคงคั่งอยู่งดออกแรงกินยาตามหมอสั่งและหมอนัดตรวจอีกที1เดือนพอเสร็จเราก็ได้ยาทาแปลเป็นและซิลิโคนเจลแปะกันแผลเป็นตอนนี้นมเรายังรูปร่างแปลกๆอยู่แต่เราก็ทำความเข้าใจค่ะว่ามันยังไม่เข้าที่และฐานนมเดิมมาไม่ดีเท่าใหร่ยิ่งเราทำใหญ่เกินฐานมันก็คงเหมือนเราใส่เสื้อคับกว่าตัวอ่ะค่ะต้องใช้เวลานิดนึง
-พอครบเดือนเราปลื้มมากนมสวยมากหมอตรวจแล้วไม่มีน้ำคั่งแล้วเรารับวิตตามิน E ละก็กลับบ้านหมอนัดอีกทีสามเดือนโดยรวมเราปลื้มกับนมเรามากเพราะผลที่ได้ดีเกินคาดหวังทรงนมสวยเราขอดูของเพื่อนที่เนื้อนมน้อยทำซิลิโคนเมนเทอร์รุ่นธรรมดาขนาดเท่าเรากันคือใหญ่กว่าของเรานะและกลมกว่าแต่งตัวง่ายขึ้นชุดใหนก็ใส่ได้จะเกาะอกเปิดหลังคือมันใจมากมีความสุขกับการแต่งตัวมากค่ะ

เคล็ดลับที่ดีที่สุดที่จะช่วยให้การศัลกรรมเสริมหน้าอกออกมาดีที่สุดคือทำตามหมอสั่งค่ะเทคนิคหมอแต่ละคนไม่เหมือนกันเราต้องปฏิบัติตามหมอสั่งอย่างเคร่งครัดค่ะเพื่อผลงานออกมาดีที่สุดตอนก่อนทำแอบกังวลกลัวใหญ่ไปพอมันเข้าที่แล้วคิดไม่ผิดค่ะที่เชื่อหมอพอดีกับตัวมากๆ เพื่อนทำมา450cc นมเดิมคัพ B ทำออกมาแล้วใหญ่และสวยมากนมของเราดูเล็กไปเลย5555+

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้