ดู: 1425|ตอบกลับ: 0
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมจมูก] ศัลยกรรมเปลี่ยนตัวเองกับหมอทนงศักดิ์ที่โรงพยาบาลเอเชียคอสเมติก

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้มีเล่าเกี่ยวกับศัลยกรรมครั้งแรกของเราค่ะ เราเลือกที่จะเสริมจมูกกับโรงพยาบาลเอเซียคอสเมติกเพราะก่อนหน้าที่ก็เคยหาข้อมูลไว้ก่อนแล้วแต่สุดท้ายก็เลือกที่นี้เพราะใกล้ด้วยแล้วก็ด้วยเรื่องของมาตรฐานความปลอดภัย จากนั้นเริ่มด้วยการหารูปทรงที่เราอยากได้อยากที่จะเสริมและอยากให้ออกมาสวยแบบนั้น แต่ก็เริ่มต้นจากพื้นฐานและโครงหน้าเราด้วยเพราะเข้าใจว่าสรีระของแต่ละคนแตกต่างกัน ก็โทนเข้าไปสอบถามเพราะเราเคยสอบถามไปทางเฟสบุคของทางโรงพยาบาลแล้ว นัดวันปรึกษามัดจำแล้วเลย พอถึงวันก็ตื่นเต้นแล้วนี่แค่มาปรึกษาก่อนนะ ไม่อยากนึกถึงวันจริงที่ผ่าตัดนัดเพื่อนให้มารับเพื่อนยังอยากเห็นเลยว่าเสริมแล้วจะออกมาเป็นยังไง วันที่มาปรึกษาเราก็ได้ถ่ายรูปก่อนทำ กรอกประวัติพูดคุยกับเจ้าหน้าที่เล็กๆน้อย รอประมาณ20นาทีได้ก็ได้ขึ้นปรึกษาหมอ สรุปเราเนื้อจมูกพอที่จะเสริมได้ในแบบที่เราอยากได้ ไม่โด่งมากแต่ของปลายสวยๆจากนั้นก็ไปเตรียมตัวก่อนทำกันค่ะ ให้พร้อมก่อนวันผ่าตัดหื้อของใช้จำเป็นไว้ก่อนล่วงหน้าเลยค่ะ งดสูบบุหรี่และแอลกอฮอล์เพื่อลดความเสี่ยงต่ออาการติดเชื้อ และอาการบวมที่อาจจะยาวนานกว่าคนไข้ปกติทั่วไปไม่ควรรับประทานยาแก้อักเสบเพราะจะทำให้เกิดเลือดออกง่าย จากที่เราเข้าห้องไปแล้วก็จะรู้สึกชาแต่จะไม่รู้สึกเจ็บเท่าไหร่ค่ะ แต่หลังจากนั้น1วันอาการบวมและปวดก็จะมี ทานยาที่คุณหมอให้มาก็ช่วยได้อยู่ค่ะ แต่เราก็ยังต้องคอยระวังในเรื่องของการนอนด้วยแรกๆเลยแนะนำให้นอนหมอนสูงหน้าตรงก่อนนะค่ะช่วยได้ค่ะ
ก่อนทำ

หลังทำ

ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้