ดู: 7314|ตอบกลับ: 4

[เสริมจมูก] เสริมจมูก+ตัดปีก @เมดเมติก by คุณหมอธารา

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย Nrsnn เมื่อ 2017-9-29 16:12

สวัสดีค่ะ ชือ NOK อายุ 27 ปี โพสต์นี้ก็จะมารีวิวเสริมจมูกนะคะ
ด้วยที่ว่าอยากสวยแบบศิลปินเกาหลี ก็เลยตัดสินใจทำแบบงงๆ
ใช้เวลาคิดอยู่มากกว่า 3 ปี แต่หาคลีนิคอยู่ 3 วัน ลงเอยที่เมดเมติก บาย เมโกะ เพราะรีวิวค่อนข้างเยอะ และเป็นสไตล์ที่ใจอยากได้
สอบถามคิว มีคิวอีก 5 วันข้างหน้า เป็นคุณหมอธารา เอาไงดี? เพราะด้วยทำงานอยู่ต่างจังหวัด หลังจากนี้ก็ไม่น่ามีจังหวะว่างเลย
โอเค คิวนี้แหละ! โอนจอง 5000 เฉยเลย เป็นอะไรที่ปุปปับมาก 555++ ขำแห้งๆ
จากนั้นก็ดูแลอาหารการกิน เตรียมร่างกายให้พร้อมแบบเร่งด่วนมากกกก เข้าวัดใส่บาตรทำบุญปล่อยปลาสวดมนต์สาระพัด #อยากสวย แต่..กลัวมากกกก ชนิดที่ว่าวิ่งหนีเข็มฉีดยาตอนตรวจสุขภาพประจำปี ทุกคนงงที่ตัดสินใจทำไวขนาดนี้

และแล้วก็มาถึง 25-09-60 นั่งกังวลตลอดทาง กลัววว วววว จุงงงง
มาถึงก็ติดต่อเค้าน์เตอร์ กรอกประวัติ เอ๊ะ!ข้อสุดท้าย ...อาจถึงแก่ชีวิต "หืม..ไม่เซ็นได้มั้ย? "
จากนั้นก็มีแนะนำยาการดูแลรักษาหลังผ่าตัด และก็ให้จับซิลิโคน เราเลือกซิลิโคนเกรดนิ่มพิเศษสุดๆค่ะ
จากรูปทรงจมูกเดิมที่พอจะมีดั้งอยู่แล้วแต่ปลายทู่ๆสั้นๆ และบาน จึงได้ตัดปีกจมูกร่วมด้วย

จะเห็นว่าปีกพร้อมบิน 555++

รอชำระเงิน ค่าเสียหาย ซิลิโคนUSAนิ่มพิเศษ+ตะไบ+ตัดปีก+ค่ายาและอุปกรณ์+วิตามินและเจลคูลแพค (อย่างหลังนี่แล้วแต่ค่ะว่าจะรับด้วยรึป่าว) เสียหายรวมทั้งหมด 38,900 + 1240
(โปรฯ ก่อนสิ้นเดือน กย. ลดเพิ่มอีก 4000 บาท ) = 36,140 บาทถ้วน
ถ่ายรูป Before แล้วก็ขึ้นลิฟท์ไปด้วยความเงียบ (ในใจอยากบอกว่า..ไม่ทำแล้วได้มั้ยคะ )
..เตรียมตัวรอคุณหมอ ล้างหน้า ล้างจมูก ตัดขนจมูก เอาให้วิ๊งกันไปข้าง จากนั้นพยาบาลให้กินยาคลายเครียด หรอ? สำหรับเราเหมือนเดิม เพิ่มเติมคือเบลอๆง่วงๆมึนๆ
อ่าาาา คุณหมอมาแร้วววว ก็ถามว่าอยากได้แบบไหน (คำตอบที่เตรียมมาจากบ้าน อยากได้แบบแทยอน ไม่โด่งมาก ปลายพุ่งเรียวเล็ก ธรรมชาติ แบบเกาหลีๆน่ะค่ะ  บลาๆๆๆ) กะว่าคงจะได้คุยกะคุณหมอนานนิดนึง ที่ไหนได้เบลอค่ะ เปิดรูปให้ดู หมอยกมือชู 3 นิ้ว OK สรุปเป็นอันจบไม่ได้พูดซักคำ
ไอดอลที่รัก จะเอาแบบนี้ อยากได้แบบนี้ ><

จะว่าเป็นโชคดีรึป่าวนะก่อนทำให้ถอดคอนแทคเลนส์ ด้วยสายตาสั้นเกือบ 300 จึงทำให้ทุกภาพเลือนลาง
เอ้าขึ้นเตียง เขียงรออยู่ หลับตาไม่ขอรับรู้อะไร
จะฉีดยาชานะคะ เสียงพยาบาลบอกเรา ใครบอกยาชาเจ็บ2เข็มแรก เจ็บทุกเข็มค่ะ ยืนยัน!! เราบีบมือพยาบาลแน่นมากตามแรงเข็มของหมอ (อยากขอโทษและขอบคุณคุณพยาบาลมากๆค่ะที่อยู่เคียงข้าง
//ซาบซึ่ง )
เริ่มผ่าได้ คุณหมอเหลาเอง ของเราใส่ถอดประมาณ 3 ครั้ง โอเคสวยเย็บ ผ่านไปชั่วโมงกว่าเป็นอันว่าเรียบร้อยพยาบาลก็มาประคบเย็นเกือบครึ่งชั่วโมงก็ลงมากลับบ้านกัน

ภาพด้านข้างหลังทำทันที ไม่ช้ำเลยค่ะ

จริงๆคนตัดปีกจมูก พยาบาลจะให้มาล้างแผลที่คลินิคอีกวันถัดไป เพื่อที่จะเช็คไหมและแผล แต่เราไม่สะดวกอยู่ต่างจังหวัดเลยขอกลับไปล้างเอง แล้วนัดมาตัดไหมอีก 7 วัน เพราะแผลที่ปีกไม่ได้เป็นไหมละลายค่ะ ระยะทางเกือบ 200 โล สาระถีต้องขับเบาถึงเบาที่สุด Strong มาก เชิดหน้ากับหมอนรองคอตลอดทาง ถึงบ้านอย่างปลอดภัยกับสภาพ... เอิ่มมม

เป็นมัมมี่เลยค่ะ กินได้แต่โจ๊ก ปากบนตึง
แกะแผลล้างแล้วค่ะ ปีก2ข้างและกลางรูจมูก
สภาพนี้แต่ต้อง Strong ขับรถไปทำงานแล้วค่ะ ใส่คอนแทคเลนส์ได้แล้วด้วย รั้น!
ก็ยังบวมตุ่ยอยู่ แต่ไม่ช้ำไม่เขียว อาจจะโชคดีที่เป็นคนผิวขาวซีดๆ 555++

ตอนนี้เข้าวันที่ 4 อยู่ค่ะ หน้ายังบวมตุ่ยตรึงไปหมด แต่ปากเริ่มขยับได้ มีรั้นอยากกินนุ่นนี่บ้างแต่ไม่ใช่ของแสลงนะคะ
แผลก็ทำความสะอาดเช้าเย็น กินยาตามหมอสั่ง และก็อัดน้ำมะพร้าวไปเยอะอยู่ อร่อยดี ^^
นอนหมอนสูงกับหมอนรองคอ ประคบเย็นบ้าง
โชคดีมีคนดูแลใกล้ชิด จัดที่นอน จัดข้าว จัดยา ล้างแผลเช้าเย็นๆ
ไว้จะมาอัพเดตเรื่อยๆนะคะ จากนี้ก็รอลุ้นว่าจะออกมาเป็นยังไง เพราะบ่นทุกวันส่องกระจกตลอด เง้อออ
ขอให้สวย #สาธุ
สำหรับสาวๆคนไหนที่จะไปทำก็แนะนำค่ะ ไม่ช้ำมากอยู่ที่ดูแลตัวเองด้วย ขอให้สวยกันถ้วนหน้านะคะ

โพสต์ 2018-3-3 14:27:56 | ดูโพสต์ทั้งหมด
รอชมนะคะ ^^
โพสต์ 2018-3-9 11:54:41 | ดูโพสต์ทั้งหมด
อยากเห็นแล้วค่ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้