ดู: 450|ตอบกลับ: 0

[เสริมหน้าอก] บอกลาหน้าอกไข่ดาว ด้วยหน้าอกทรงสวยจากดรีมคลีนิก

[คัดลอกลิงก์]
แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย puii2560 เมื่อ 2017-9-20 22:13

IMG_2106.JPG IMG_2104.JPG สวัสดีค่ะ วันนี้จะมารีวิวเสริมหน้าอกครบ 1 เดือนกับคุณหมอทรงยศ จันทจิตร์แห่งดรีมคลีนิกคะ ก่อนอื่นต้องขอบอกค่ะตัวเองเป็นคนตัวเล็กและเนื้อหน้่าอกน้อยแทบจะไม่มีเลยค่ะราบเรียบ้มากๆ เป็นปมในใจมาตลอด เลยคิดจะเสริมหน้าอกเราลองดูในรีวิวหลายๆที่มาก ก้อยังไม่ค่อยถูกใจ จนวันนึงเห็นรีวิวของดรีมคลีนิกค่ะ เราลองเข้าไปดูรู้สึกถูกใจเพราะแต่ละคนที่ทำที่นี่ออกมาทรงสวยดูเป็นธรรมชาติมากๆ เราเลยเข้าไปปรึกษากับคุณหมอค่ะ คุณหมอแนะนำซิลิโคน Silimed ผิวทราย โดยให้ลอง 2 ขนาด คือ390CC กับ 335 CC เราเลือกขนาดที่เหมาะกับตัวเราคือ 335CC ไม่ใหญ่ไม่เล็กจนเกินไปค่ะ แล้ววางเงินมัดจำ นัดผ่าตัดอีก 2 อาทิตย์ถัดไป ก่อนวันผ่าตัดเราต้องไปเจาะเลือดตรวจร่างกายก่อนค่ะที่คลีนิคมีบริการให้ค่ะ แล้วเอาผลตรวจมาให้คุณหมอดู เมื่อถึงวันผ่าตัดเราตื่นเต้นมาก เมื่อคุยกับคุณหมอก้อรู้สึกอุ่นใจค่ะ  คุณหมอวาดและวัดคำนวณที่หน้าอกแบบละเอียดเพื่อผลการผ่าตัดออกมาจะได้สวยตามที่เราต้องการค่ะ ของเราเป็นการผ่าแบบเทคนิค DP แผลใต้ราวนม โดยให้ยาสลบผ่านสายน้ำเกลิอ โดยวิสัญญีแพทย์ แล้วเราก้อหลับไป พอรู้สึกตัวขึ้นมาก้อรู้สึกปวดๆและตึงที่หน้าอก คอแห้งนิดหน่อย และมีเจ้าหน้าที่คลีนิคที่คอยดูแลเราอยู่เอาน้ำแดงมาให้เราดื่มแก้เพลีย และคอยพยุงหลังประคองพาเราไปข้างล่างเพื่อให้แฟนพากลับไปพักฟื้นที่บ้านค่ะ ลืมบอกว่าคุณหมอได้ใส่สายเดรนมาให้เราด้วย เพื่อระบายเลือด ลดบวม น้ำเหลืองเสียต่างๆ ซึ่งก้อเป็นผลดีกับตัวเราเองค่ะ คุณหมอจะมียาแก้ปวดยาฆ่าเชื้อ พร้อมทั้งใบรับประกันซิลิโคนให้เรากลับบ้านไปด้วยเพื่อการันตีว่าเป็นซิลิโคนที่มีคุณภาพมาตรฐานดีมาใส่ให้เราแน่นอน  ช่วง1-3 วันแรกถามว่าเจ็บไหม จะบวมๆตึงๆ แต่ทนได้ค่ะไม่ได้เจ็บแบบทำอะไรไม่ได้เลยอย่างที่คิด และอาการเหล่านี้จะดีขึ้นเรื่อยๆทุกวัน ครบ 3 วันคุณหมอก้อนัดให้มาดูขวดเดรนว่าเลือดเราออกเยอะไหมหากใครออกน้อยก้อสามารถเอาออกได้เลยค่ะ แต่ของเรายังออกเยอะอยู่เลยได้ใส่ต่อ จนครบ 7 วันคุณหมอนัดตัดไหม คุณหมอดูว่าเลือดไม่ออกแล้ว ถึงเอาสายเดรนออก จะบอกว่าตัดไหมไม่เจ็บเลยค่ะเจ้าหน้าที่มือเบามากๆ และคุณหมอเย็บแผลสวยมากค่ะ ทางคลีนิคให้ยาทารักษาแผลและให้แปะซิลิโคนซีท และนัดอีกทีตอนครบ 1 เดือนค่ะ ของเราครบ 1 เดือนแล้วคุณหมอให้เริ่มทานวิตามิน E และสอนวิธีการนวดหน้าอกที่ถูกต้องเพื่อให้น้องนมนิ่มค่ะ ตอนนี้รู้สึกแฮปปี้มากๆ คิดไม่ผิดที่ตัดสินใจมาเสริมหน้าอกที่ดรีมคลีนิก คุณหมอดูแลเอาใจใส่คนไข้ดีมากๆและน้องๆเจ้าหน้าที่คลีนิคก้อน่ารักพูดจาดีเวลาจะสอบถาม หรือขอคำแนะนำอะไรก้อให้คำแนะนำอย่างเป็นกันเองดีทุกคนเลยค่ะ ใครสนใจติดต่อได้ที่ดรีมคลีนิกเลยค่ะ  
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้