12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
เจ้าของ: micky_micky
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

ผมใช้ ครีมหมอจุฬา ของแท้ ประทับใจจนต้องบอกต่อ

[คัดลอกลิงก์]
เคยเห็นครีมหมอจุฬาเนี่ยขายอยู่ใต้โณงหนังลิโด้ แพกเ ...
ต้นฉบับโพสต์โดย rotbenz เมื่อ 2010-10-21 01:14

อืมอันนี้แหละของแท้ผ่านบริษัท ใช้ดีจริงๆ เราเคยใช้ ราคาก็กลางๆ เค้าจะเปลี่ยนแพคเก็จเรื่อยนะเห็นบอกว่า
กันของปลอมก๊อปอ่า เพราะมีก๊อปแพคเก็จเหมือนก็มีแต่ผลิตคนละที่ ต้องดูข้างกล่องที่ผลิตกับสติ๊กเกอร์ 3 มิติค่ะ
ใช่ครับ เดี๋ยวนี้ทางร้านขายเขาจะนำสติ๊กเกอร์ 3มิติ มาติดครับ เพื่อเป้นโลโก้ของตัวเองและบ่งบอกว่าเป็นของแท้แน่นอนครับ

ท่านใดที่จะลองใช้ก้อสังเกตให้ดีๆนะครับ ของปลอมก้อเยอะ
ซันก้อใช้อยู่ค่ะ ... แต่เอามาทาผสมกับโลชั่นทาตัว 555555555 ++  ก้อโอเคอยู่นะ ถ้าขนาดหน้ายังบอกว่าขาวได้ งั้นตัวก้อต้องขาวได้เหมือนกัน  -..- จัดหนัก คิคิ
แต่ก่อนที่เราใช้ครีมจุฬาหน้าก็ดีขึ้นนะ

ตอนนี้เลิกแล้วสิวก็ไม่เห็นเห่อเลย ตอนนี้ใช้ Rojukiss + Eucerin แทนแล้ว

แต่ตัวครีมจุฬาที่เราเคยใช้ราคามันแพงหน่อยอ่ะ (ราคา350บาท ขอบอกราคาเผื่อเอาไปเปรียบเทียบได้ กระปุกใสๆ100กว่าบาท)

แต่ต้องระวัง เราเคยไปเดินหาที่ห้างถามหาครีมหมอจุฬา

พี่เค้าต้องมุดลงไปใต้โต๊ะเพื่อหยิบมาให้ เป็นกระปุกใสๆ เราเดินหนีเลย 55555 (เหมือนแอบขายเลยอ่ะ สู้พวกที่ตังบู๊ทขายไม่ได้)
อยากใช้เหมื่อนกันค่ะหาข้อมูลอยู่่ อยากเนียนๆใสๆทาแป้งแล้วติดทนนาน
แก้ไขล่าสุดโดย sunchai22 เมื่อ 2010-12-12 15:16

แก้ไขล่าสุดโดย sunchai22 เมื่อ 2010-12-12 15:13

ในฐานะผู้เคยมีประสบการณ์ การใช้ครีมหมอจุฬา หน้าเราใสเด้งมากกกกกกกกกกกกกกก

สวยใส สว่าง เห้นแต่ไกล อันนี้เพื่อนบอก หน้าเด้งมาก่อน

ใช้มาเปนปีเรยละคับ

ครีมตัวนี้ทำให้หน้าบางลง หน้าแดงง่าย ตอนนี้อาการของเราเหมือนอาการของคนแพ้สารสเตียรอยด์ หรืออาการติดสารสเตียรอยด์อะ

หน้าจาแดง หน้าจาบาง แล้วหน้าจาแพ้ง่ายมากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

แต่ก่อนใช้ครีมอารายก้อไม่เคยแพ้ แต่ตอนนี้แพ้หมดทุกครีม

ที่กระปุกของครีมหมอจุฬาเขียนไว้ว่าปราศจากสารปรอท และไฮโดรควิโนน

อาจจะจริงนะคับ

แต่ต้องมีสารสเตียรอยด์แน่ๆๆๆ

หน้าเราพังมาแล้ว

ขนาดลองใช้สมูทอี เจลว่านหางจระเข้ หรือฟิสิโฮเจลครีม ครีมสำหรับคนหน้าบางบอบ หน้ายังแพ้เรย

แย่ๆๆมากๆๆๆ

ตอนนี้เรยกินอาหารเสริมอย่างเดียว รักษาจากภายในอะคับ

เปนอีกความคิดเหนนึงนะคับ

ไม่ได้มีเจตนาโจมตีใดๆๆทั้งสิ้น

แง้ว

อีกนิด ครีมหมอจุฬาของผม ผมก้อมั่นใจว่าของแท้

ของแท้ของปลอมก้อมีสารอันตรายเหมือนกันแระคับ

มันอาจเปนการตลาดเฉยๆๆๆ

เหอๆๆๆ
ของปลอมแน่นอนยิ่งเห็นผลทันตา ผมเคย ดีมากเพียงไม่กี่วัน แต่หลังจากนั้นไม่กี่เดือน เละเลย
ครีมนี้มีคนขายเยอะคับ ผมแนะนำของพลอยสวยครับ เพราะหน้าร้านน่าเชื่อถือ ผมใช้บ้างไม่ใช้บ้าง
เคยใช้ค่ะ แต่ว่าอันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ
ใช้พร้อมกะแฟน  3-4 เดือนแรก หน้าใสกิ๊ก
มีสิวบ้างประปราย เรามีสิวเม็ดใหญ่ๆ อุดตันใต้ผิวหนัง
ส่วนแฟน เป็นผดเล็กๆที่หน้าผาก แต่ว่าหน้าใสและขาวเหมือนกัน
ใช้ไปซักพัก เริ่มเป็นสิวหลายที่ (เราและแฟน)
สรุปตอนนี้เลิกใช้แล้วค่ะ หายดี
หันมาใช้ครีมจากคลินิกแทนค่ะ
อิอิ
เคยใช้ค่ะ แต่ว่าอันนี้ความเห็นส่วนตัวนะคะ
ใช้พร้อมกะแฟน  3-4 เดือนแรก หน้าใสกิ๊ก
มีสิวบ้างประปราย เรามีสิวเม็ดใหญ่ๆ อุดตันใต้ผิวหนัง
ส่วนแฟน เป็นผดเล็กๆที่หน้าผาก แต่ว่าหน้าใสและขาวเหมือนกัน
ใช้ไปซักพัก เริ่มเป็นสิวหลายที่ (เราและแฟน)
สรุปตอนนี้เลิกใช้แล้วค่ะ หายดี
หันมาใช้ครีมจากคลินิกแทนค่ะ
อิอิ
แรกๆอะดี แต่ใช้ได้สัก 1 เดือนสิวอุดตันเต็มหน้าไปหมด เหอะๆ
ก้อระวังๆแล้วกันนะครับ ใช้แล้วลองไปตรวจดูการทำงานของตับไตด้วยนะ ถ้ามันมีปรอทมันซึมเข้ากระแสเลือดได้นะคับ จะให้แน่ไปคลินิคโรคผิวหนังตรงสะพานกรุงธนไปให้หมอตรวจแล้วจะรู้ว่าหน้าผ่านอะไรมาบ้าง หมอใช้แว่นขยายอันเดียวก้อรู้ว่าเราผ่านอะไรมาบ้าง (ม่ายช่ายหมอดุนะ หมอผิวหนัง555)
ถ้ามีสารอันตรายหมอคนนี้รักษาเป็นปีครับ จากนั้นจะพบแต่ความขาวใสจึงไม่แปลกใจเลยว่าทำไมมีคนไปรอคิวเป็นหลายๆชั่วโมง อิอิ
ตอนนี้ก็ใช้อยู่ค่ะ  วิ้งมาก
เครื่องสำอางยี่ห้อ หมอจุฬา มีแหล่งผลิตทั้งหมด 4 แห่งค่ะ มีของปลอม อยู่ 3 แห่ง
(ของปลอมที่ว่าคือ โรงงานผลิต เป็นของญาติพี่น้อง แบ่งกันไปทำค่ะ แต่ว่าไม่ได้มาตรฐาน)
ฉะนั้นมีของจริงเพียงแค่ 1 แห่งเท่านั้น แพ็คเก็จทุกอย่างเหมือนกันเหมดเลย แต่ทราบว่า
ปัจจุบันนี้ได้มีการปรับเปลี่ยนแพ็คเก็จใหม่แล้วนะคะ ใครอยากทราบข้อมูลเครื่องสำอาง
ที่เป็นอันตราย หรือเครื่องสำอางที่ห้ามใช้ (เช่น มีสารต้องห้ามต่าง) สามารถขอดูรายละเอียด
ได้ที่ สำนักงานสาธารณสุขประจำจังหวัดค่ะ เค้าจะมีแผ่นพับแจกให้ เค้าจะผลิตออกมา
ทุกปี ค่ะ และของปี 54 ก็ มียี่ห้อหมอจุฬารวมอยู่ด้วย (http://e-cosmetic.fda.moph.go.th/frontend/theme_4/search.php)

ปล. พอดีว่าทำงานอยู่ที่สำนักงานสาธารณสุขน่ะค่ะ เลยพอจะมีข้อมูลอยู่บ้าง
ง่ะ ม่ายรู้จัก
ฮ้อ......เหนื่อยจังไม่รู้จะใช้ไรดี กล้าๆกลัวๆ
12
กลับไป ตั้งกระทู้ใหม่
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้