ดู: 1975|ตอบกลับ: 2

[เสริมหน้าอก] สวย...ไม่จำเป็นต้องทนเจ็บ เมื่อเสริมหน้าอกที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]

k.อิงค์ 600287_๑๗๐๙๑๙_0012.jpg

สวัสดีค่ะ วันนี้เราจะมารีวิวเรื่องเสริมหน้าอกให้ทราบกันคะ

ทำไมต้อง ดรีมคลีนิค อยากจะบอกว่าเราหาดูหลายคลินิกมากเลยค่ะประมาณ 5 คลีนิค ลังเลว่าจะเสริมหน้าอกที่ไหนดีที่ปลอดภัย คือเราเลือกปลอดภัยไว้ก่อน (ในใจคือกลัวไง กลัวสลบแล้วไม่ตื่น 5555) ส่วนเรื่องสวยเป็นผลพลอยได้ อิอิ และสุดท้ายก็เลือกดรีมคลินิกนี้แหละจ้า คิดว่าโอสุดแล้วและราคาโปรก็ดีงามฝุดๆ ดีต่อใจมว้ากกก ^__^

พอตัดสินใจได้แล้วเราก็โทรไปสอบถามเพื่อนัดวันปรึกษากับคุณหมอเลยค่ะ พอถึงวันนัดเราก็ไปตามวันเวลานัด  และนั่งรอสักพักนึงพนักงานก็เรียกเข้าห้องเพื่อรอปรึกษากับคุณหมอโดยตรง พร้อมถอดเสื้อรอเพื่อให้คุณหมอดูหน้าอกของเรา เพื่อประเมิณและวัดหน้าอกเราว่าเราว่าใส่ไซส์ไหนได้บ้าง คุณหมอก็วัดๆ พร้อมถามว่าเราต้องการใส่กี่ซีซี จริงๆ แล้วเราไม่ได้ตั้งไว้แต่แรกหรอก แต่เห็นรีวิวเขาใส่ 325 350 กันเยอะ เราเลยบอกไปว่าต้องการ 350 ซีซี คุณหมอก็เอาไม้บรรทัดทาบๆ ดูว่าใส่ได้ไหม และคุณหมอก็บอกว่าจะเกินขอบนะ แต่เกินไม่เยอะ เราเลยบอกไปว่าขอเกินเกินขอบไม่เยอะ คุณหมอก็วัดอีก และบอกเราว่าใส่ได้ 200 ซีซี ของ Mentor นะ แต่มันเล็กไปป่าว คุณหมอเลยแนะนำให้ใส่ silimed 335cc เราก็โอคเครมีโปรโมชั่นตามต้องการตั้งแต่แรกด้วย และจะเกินขอบมา 12 mm ถือว่ากลางๆ ไม่มากไม่น้อยเท่าไหร่ พอปรึกษาเสร็จพนักงานก็ให้เลือกวันนัดเข้ามาผ่าตัดเลยค่ะ  เราก็เลือกวันที่ผ่าตัดคือ 7/7/60  แต่ก็ติดงานวันนี้พอดีค่ะเลยต้องได้โทรเลื่อนนัดไปเป็นวันที่ 11/8/60 (วันนี้หนีลูกสาวไม่ไปงานวันแม่ที่โรงเรียนด้วยล่ะ 5555 ลูกสาวยังงอลอยู่เลยทุกวันนี้ ^^)

พอถึงวันนัดเราก็มารอล่วงหน้าสองชั่วโมงเลยค่ะ รีบมาสุดๆ อิอิ จะมีหน้าอกล้าวววว ฮ่าๆๆๆ  พอเรามาถึงคุณหมอก็มีเอกสารมาให้เซ็นก่อนผ่าตัด เราก็อ่านๆเซ็นๆ และก็นั่งรอสักพักใกล้ได้เวลาผ่าตัดพนักงานก็เรียกชื่อให้ไปนั่งวัดความดัน และให้เข้าห้องเปลี่ยนชุดรอคุณหมอมาวาดหน้าอกค่ะ สักพักคุณหมอก็เข้ามาวาดหน้าอกของเรา (วาดละเอียดมากกกกกกก) ตามขนาด 335 ซีซี ของเรา พอวาดเสร็จคุณหมอก็บอกถึงปัญหาหน้าอกเราว่าหน้าอกเราไม่เท่ากันนะ และหัวนมชี้ออกข้างด้านนึง  คือหลังทำหัวนมก็อาจจะชี้ออกข้างคือไม่เท่ากันกับอีกด้าน  แต่ก็ไม่เยอะเท่าไหร่ เราก็รับทราบตามนั้น พอคุณหมอวาดเสร็จเราก็เข้าห้องผ่าตัดเลยค่ะ  อยากจะบอกว่าไม่ได้ตื่นเต้นอะไรเลยนะ 55555 คือแบบพร้อมมากกก  

พอขึ้นเตียงไม่ถึง 5 นาที ก็หลับไม่รู้เรื่องอะไรแล้วจ้า ไม่รู้เผลอหลับไปตอนไหน พอผ่าตัดเสร็จพนักงานก็เรียกชื่อเรา เราก็มึนๆ พูดไปว่าอ่าวยังไม่หลับเลยค่ะคือมันรู้สึกไวมากกกไง พนักงานเลยบอกมาว่าเสร็จแล้วค่า 555555 โอ๊ยคิดแล้วขำนึกว่าตัวเองยังไม่สลบ  แล้วพนักงานน่าจะเป็นพยาบาล ก็พาเราไปนอนห้องพักฟื้นค่ะ สักพักก็เอาดื่มน้ำหวานให้กินแก้คอแห้ง แต่ตอนนอนอยู่ไม่รู้สึกเจ็บหน้าอกไรเลยนะคะ พอจะลุกเท่านั้นแหละ เจ็บๆหน้าอกแบบตึงๆ และปวดหลังมากค่ะ แต่แบบทนได้นะ  และพยาบาลก็ประคองลุกขึ้นเพื่อลงมาส่งถึงมือญาติก็คือสามีและลูกสาวที่นั่งรออยู่ข้างล่างจ้ามากันทั้งบ้านเลยงานนี้ ^^ ก่อนกลับบ้านพนักงานคลินิกก็นัดมาดูแผลอีก 3 วันค่ะ พร้อมได้ยากลับบ้านให้ไปทานหลังผ่าตัด ก็จะมียาคล้ายกล้ามเนื้อ ยาฆ่าเชื้อ และยาแก้ปวดค่ะ

k.อิงค์ 600287_๑๗๐๙๑๙_0011.jpg

อ่อ!!! ลืมบอกไป เรามีสายเดรนพร้อมกระปุกเลือดกลับบ้านด้วยนะคะ  (สายเดรนใส่เพื่อระบายเลือดเสียเพื่อให้นมยุบเร็วค่ะ) และวันที่ 3 หลังจากผ่าตัดคุณหมอก็จะนัดมาดูอาการ เราก็มาตามนัด ปรากฏว่าเราได้ใส่สายเดรนต่อไปอีก 3 วันจ้า เป็น 6 วัน
k.อิงค์ 600287_๑๗๐๙๑๙_0008.jpg
k.อิงค์ 600287_๑๗๐๙๑๙_0009.jpg
 เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-19 15:07:10 | ดูโพสต์ทั้งหมด

ครบวันที่ 7 คุณหมอก็นัดตัดไหมพร้อมถอดเอาสายเดรนออก พอเอาออกแล้วโล่งเลยค่ะ เราได้ใส่หลายวันเพราะเลือดออกเยอะและ 4 วันแรกก็ขับรถเลย ซึ่งไม่ควรอย่างยิ่งนะคะ เพราะแผลยังไม่หายดีเดี๋ยวน้ำคั่งที่นม

คุณหมอก็นัดตรวจนมอีกทีตอนครบ 1 เดือนจ้า เราก็ไปตรวจตามนัดคุณหมอ คุณหมอก็สอนนวดนมเพื่อให้นมนิ่ม และบอกเราว่านมปกติดีไม่มีปัญหาอะไร....ใจชื่นเลยค่ะ.....และก็เริ่มทานวิตามินอีได้ต่อเนื่องนาน 6 เดือน และคุณหมอก็นัดอีกทีตอนครบ 3 เดือน ค่ะ นัดดูอาการตลอดดูแลดีมากกกก พนักงานก็น่ารักค่ะ.....ประทับใจดรีมที่สุดเลยไม่ทิ้งคนไข้เลยค่ะถามปัญหาผ่านไลน์ก็ตอบทุกคำถามทำให้เราสบายใจมากๆ เลยค่ะ ใครที่กำลังมองหาคลินิกเสริมหน้าอก ต้องดรีมคลินิกเลยค่ะ ไม่ผิดหวังสวยสมใจแน่ๆ ^__^

เจ้าของ| โพสต์ 2017-9-20 11:09:48 | ดูโพสต์ทั้งหมด

นี่เป็นใบประกันซิลิโคนของเราค่ะ สามารถรับประกันปัญหาซิลิโคนตลอดชีวิต
ของแท้ ไม่มีปลอมค่ะ ^^
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้