ดู: 2249|ตอบกลับ: 2

[เสริมคาง] เมดเมติก กับงานแก้คางใหม่ บอกลาฟิลเลอร์เก่า

[คัดลอกลิงก์]

คางใหม่มาแล้วววว

สวัสดีค่ะ วันนี้มารีวิวคางค่ะ ศัลยกรรมเสริมคางที่เพิ่งไปทำมาใหม่ แต่ก่อนจะทำครั้งนี้ มันมีสตอรี่เล็กน้อย เดี๋ยวเราเล่าให้ฟังก่อนเข้าสู่ช่วงรีวิวดีกว่าค่ะ เผื่อเป็นอุทาหรณ์ให้เพื่อนๆแล้วกันนะคะ เพราะศัลยกรรมเนี่ย กว่าจะสวยมันช่างยากเย็น ทั้งเจ็บตัว ทั้งเสียตัง เพราะฉะนั้น จะทำทั้งทีก็ให้สวยจบทีเดียวไปเลยดีกว่า เลือกที่มั่นใจ จะได้ไม่ต้องแก้แบบเราดีกว่าค่ะ

ตอนแรกเลย แรกสุดก่อนที่ยังไม่ได้ทำอะไรกับคาง ก็ไปฉีดฟิลเลอร์ที่คางมาค่ะ มันช่วยปรับรูปทรงคางให้ดูสวยแบบทันที โดยไม่เจ็บตัวมาก แต่เห็นคนที่ฟิลเลอร์มีปัญหาแล้วก็เกิดกลัวขึ้นมาบ้าง 555 ก็เลยไปแก้แบบเสริมซิลิโคนมาครั้งแรกค่ะ แต่ว่าพอผ่านไปซักพักเราเริ่สรู้สึกว่ามันมีปัญหา ก็คือคางที่ทำมาตอนนั้นมันก็เลยยังดูตุ่ยๆอยู่ ไม่เรียวรัดแกนเท่าที่ควร แล้วก็เหมือนจะย้อยๆหน่อยด้วย คิดว่าน่าจะเป็นที่ตอนที่มาแก้เอาฟิลเลอร์ออกดันขูดเอาฟิลเลอร์ออกไม่หมด งานเข้าเลยค่ะ เพราะจะแก้ใหม่ครั้งนี้ต้องแก้ทั้งซิลิโคน แล้วก็ตัวฟิลเลอร์ที่ค้างอยู่ด้วย

เพื่อนแนะนำเมดเมติกมาให้ค่ะ เพราะไปขูดฟิลเลอร์คางแล้วก็ทำคางมาจากที่นี่เหมือนกัน เพื่อนบอกว่าหมอทำละเอียด แล้วราคาก็กลางๆ คุณภาพดีเลยทีเดียว เลยคิดว่าถึงเวลาแก้แล้วล่ะ ไหนๆก็เจอคลินิกที่มั่นใจแล้ว ดีกว่าปล่อยไปให้คางไม่สวย แถมอาจจะมีปัญหาตามมาด้วย

ก่อนทำก็แจ้งเจ้าหน้าที่ค่ะ ว่าเราทำอะไรกับคางมาบ้าง **สำคัญมากนะคะ** ต้องแจ้งให้หมด ถึงแม้ว่าเคยฉีดฟิลเลอร์มาแล้วไปขูดออกจนหมดแล้วก็ตาม ยังไงก็ต้องแจ้ง เผื่อมีฟิลเลอร์ค้างอยู่ จะได้ไม่ลำบากทั้งตัวเราและคุณหมอด้วยค่ะ
พอคุณหมอตรวจดู ก็สรุปว่าเป็นที่ฟิลเลอร์ยังมีตกค้างอยู่จริงๆค่ะ คางเราถึงยังไม่สวยซักที

ระหว่างผ่าตัดมีการขูดฟิลเลอร์ที่ยังเหลือตกค้างอยู่ออก ก็จะเหมือนแบบมีเสียงกื๊ดๆดังในหู แล้วก็จะเสียวฟันหน่อยๆ ไม่เจ็บนะคะ เพราะยาชาออกฤทธิ์แล้ว

เริ่มรัดแกนแล้วค่ะ ทรงดีมาก

หลังทำศัลยกรรมเสร็จแล้ว ของเรา 7 วันเริ่มยุบบวมแล้วค่ะ ส่วนแผลหายแล้ว สามวันแรกเข้ามาล้างแผลที่คลินิกทุกวันเลย หลังจากนั้นก็ใช้เจลประคบเย็น หมั่นประคบเป็นประจำ แล้วก็กินยาสมุนไพร ลดบวม แก้ช้ำใน แล้วก็ยา N Lar ที่ซื้อจากคลินิกกินเสริมกับยาสมุนไพรหยุนหนานค่ะ ยุบบวมเร็วมาก ทั้งที่เป็นการขูดฟิลเลอร์ด้วย แนะนำเลยค่ะสำหรับคนทำศัลยกรรม ดีจริง

หลังเข้าที่งานดีมาก หลังจากบอกลาฟิลเลอร์ที่ค้างอยู่ในคาง ก็ได้คางสวยแบบเป็นธรรมชาติสุดๆ เมื่อก่อนปกติเวลายิ้ม คางตรงที่มีฟิลเลอร์ตกค้างมันจะห้อยลงมา สังเกตุเห็นได้ชัด แต่ว่าตอนนี้มันไม่ห้อยแล้วค่ะ มันดูเข้ากับรูปหน้าเรา คือสวยมาก ชอบๆ

คะแนน

1

ดูบันทึกคะแนน

โพสต์ 2017-9-19 23:48:03 | ดูโพสต์ทั้งหมด
น่ารักมาก คางสวยเลย
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้