ดู: 747|ตอบกลับ: 2

[เสริมจมูก] แก้จมูกที่เมดเมติก ทรงสวยเวอร์ งานดีสุดๆ จนเพื่อนอยากทำตาม

[คัดลอกลิงก์]
วันนี้น้ำหอมจะมารีวิวแก้จมูกค่ะ ที่เลือกมาทำที่เมดเมติก ก็เพราะว่า
ดูจากรีวิวแล้วรู้สึกชอบวิธีการศัลยกรรมจมูกของที่คลินิกนี้ค่ะ  
ส่วนตัวรู้สึกว่าที่นี่จะใส่ใจรายละเอียดคนไข้มาก มีการวิเคราะห์โครงหน้า
ดูโหงวเฮ้งให้ก่อนทำด้วย อีกอย่างเพื่อนที่เคยมาทำก็บอกว่าคุณหมอที่นี่มือเบา
หลังทำไม่ค่อยช้ำเลย แผลหายไว ก็เลยยิ่งมั่นใจว่า ถ้าเรามาทำที่นี่ กลับไปต้องสวยแน่นอนค่ะ
เตรียมตัวดีมีชัยไปกว่าครึ่ง มาดูกันดีกว่าค่ะ
ว่าก่อนแก้จมูก น้ำหอมเตรียมตัวยังไงบ้าง
1.งดแอลกอฮอล์ก่อนผ่าตัดอย่างน้อย1อาทิตย์
2.งดทานของแสลง พวกของหมักดองต่างๆ อาหารทะเล  อาหารสจัด
เช่น ส้มตำปูปลาร้า (ของโปรดเลย ต้องงดสินะ ) อดทนท่องไว้เพื่อความสวย
3.งดการทานอาหารเสริม วิตามินต่างๆ ทุกชนิดก่อนผ่าตัด อย่างน้อย1อาทิตย์
เนื่องจากจะทำให้เลือดหยุดไหลช้า (ข้อนี้สำคัญมากเลยค่ะ ใครที่กำลังจะทำศัลยกรรม ควรงดก่อนเลย )
4.ถ้ามีโรคประจำตัว ควรปรึกษาแพทย์ก่อนทำ
5.นอนหลับพักผ่อนให้เพียงพอ ทำจิตใจให้สบายๆ ไม่ควรวิตกกังวลจนเกินไป
วันที่ทำ น้ำหอมได้คิวทำช่วงเย็นค่ะ มาถึงปุ๊บก็จะมีเจ้าหน้าที่เอาเอกสารมาให้กรอก
แล้วก็ซักประวัติ พอเสร็จแล้วก็จะพาไปถ่ายรูปค่ะ
หลังจากถ่ายรูปเสร็จ ก็มาถึงขั้นตอนการเตรียมตัวก่อนเข้าห้องผ่าตัด ขั้นตอนนี้ไม่มีอะไรมากเลยค่ะ
พยาบาลก็จะพาเราไปเปลี่ยนชุด แล้วก็ให้ใส่ที่คลุมผม
ตอนนี้ถ้าใครรู้สึกปวดปัสสวะก็ควรเข้าห้องน้ำให้เรียบร้อยก่อนเข้าห้องผ่าตัดนะคะ
จะได้รู้สึกสบายตัวก่อนทำค่ะ ฮ่าๆๆ พอหลังจากที่เข้าห้องแล้ว ก็จะเริ่มทำความสะอาดผิวหน้า
มีตัดขนจมูก แล้วก็ให้กินยาคลายเครียดค่ะ เพราะตอนทำจะได้ไม่รู้สึกสบาย ไม่เกร็ง
พอหมอมาถึงก็ได้มีการพูดคุยกันเรื่องทรงจมูก คุณหมอก็น่ารักค่ะ
อธิบายเรื่องทรงจมูกให้เราเข้าใจแบบลึกซึ้งเลย หลังจากคุยกันเสร็จเรียบร้อย
คุณหมอก็จะเริ่มฉีดยาชาที่จมูกค่ะ ขอบอกว่าขั้นตอนนี้ น้ำหอมแอบมีสะดุ้งด้วยค่ะ
อารมณ์แบบเหมือนโดนฉีดยา ไรงี้  แต่ว่าเจ็บแค่แป๊ปเดียวนะคะ หลังจากนั้นก็จะรู้สึกชาๆ
แล้วคุณหมอก็เริ่มผ่าตัดมีทริคนิดหน่อยคือ
**งดการแต่งหน้าและก็งดการใส่คอนแทคเลนส์ก่อนผ่าตัด
(ถ้าใครสายตาสั้นควรพาเพื่อนหรือผู้ปกครองมาด้วยในวันที่ทำ ไม่ควรมาทำคนเดียว)
หลังจากผ่าตัดเสร็จทางเจ้าหน้าที่ก็จะพาเราไปนอนประคบเย็นค่ะ
น้ำหอมนอนประคบเย็นที่คลินิกประมาณ 20 นาที หลังจากนั้นก็กลับไปประคบต่อที่บ้าน
ซึ่งการดูแลหลังทำก็ไม่มีอะไรมากค่ะ 3 วันแรกประคบเย็น 4-6 วันต่อมาก็สลับมาประคบร้อน
ตอนกลางคืนก็นอนหมอนสูง กินยาตามที่หมอสั่งอย่างเคร่งครัด ของน้ำหอมประมาณ 10 วันจมูกก็เลยยุบค่ะ
*จมูกหลังทำเสร็จ*

*จมูกหลังทำ4วัน*

*จมูกหลังทำครบ10วัน*

เซ็กซี่เบาๆค่ะ อิอิ

*ภาพจมูกหลังทำ1เดือน*

รู้สึก พอใจในผลงานมากค่ะ จมูกทรงสวยปลายพุ่ง ดูเป็นธรรมชาติมากกว่าเดิม
ตอนนี้รู้สึกมั่นใจขึ้นมากๆค่ะ เวลาไปข้างนอก เจอเพื่อน เพื่อนก็เข้ามาทัก เข้ามาชมค่ะ
ว่าทรงจมูกสวย อยากทำบ้าง ได้ยินแบบนี้ก็ยิ่งทำให้รู้สึกปลื้มไปอีกค่ะ งานสวย เป๊ะจริงไรจริง
ต้องที่เมดเมติก น้ำหอมคอนเฟิรม์ค่ะ

โพสต์ 2017-9-21 17:30:58 | ดูโพสต์ทั้งหมด
หน้าเป๊ะมากจ๊ะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้