ดู: 3320|ตอบกลับ: 2
สั่งพิมพ์ ก่อนหน้า ถัดไป

[เสริมหน้าอก] รีวิวเสริมหน้าอก Ultra High ที่ดรีมคลินิก

[คัดลอกลิงก์]

สวัสดีคร่า วันนี้ขอมาแชร์ประสบการณ์เสริมหน้าอกให้เพื่อนๆที่สนใจอยากเสริมกันค่ะ เราเป็นคนหน้าอกแบนราบมาก เนื้อนมไม่มีแห้งเป็นอกไก่ เราดูรีวิวหลายคลีนิกมาก แต่ก็ตัดสินใจเลือกที่ดรีมคลีนิก คุณหมอทรงยศ

เพราะเพื่อนรุ่นน้องเรามาเสริมที่นี่ และเห็นของเพื่อนสวยทรงเป็นธรรมชาติมากไม่เป็นบล็อก และที่สำคัญคุณหมอมีชื่ออยู่ในสมาคมศัลยแพทย์ตกแต่งแห่งประเทศไทย ทำให้มั่นใจในประสบการณ์ของคุณหมอ เราจึงตัดสินใจเลือกทำกับคุณหมอทรงยศ

วันที่เรามาปรึกษา คุณหมอก็จะวัดฐานหน้าอกเรา คุณหมอกับพนักงานจะแนะนำอย่างละเอียด คุณหมอบอกว่าของเราฐานหน้าอกแคบ หน้าอกไม่เท่ากัน เราเลยให้คุณหมอแนะนำให้ ว่าเราเหมาะที่จะทำแบบไหน ทรงไหน ของเราหมอแนะนำว่าเราเหมาะกับซิลิโคนแบบ Mentor - Ultra High ทรงพิเศษ จะเพิ่มขนาดขึ้น150% โดยที่ความกว้างฐานเท่าเดิม จากทรงกลมแบบธรรมดา จะเหมาะกับคนฐานน้อย เนื้อนมไม่มี

คุณหมอให้เราเสริมได้ 375-350cc มันจะดูเป็นธรรมชาติเหมาะกับตัวเรา เราก็ลังเลระหว่าง 2ไซส์นี้ พนักงานแนะนำให้คำปรึษาดีมาก ช่วยเลือกขนาดให้ ว่าถ้าอยากได้ธรรมชาติ ให้เสริม 350 cc เพราะเสริมทรงนี้ยังไงหน้าอกก็ดูใหญ่ และพุ่งเป็นธรรมชาติ เสริมมาแล้วไม่ใหญ่เกินตัว จะเหมาะกับฐานหน้าอกเราพอดี ไม่ล้นขอบ และพอเข้าที่จะยุบสวยพอดี เราก็โอเค ตามที่พนักงานแนะนำเลยค่ะ

พอถึงวันผ่าตัดคุณหมอก็จะมาวัดหน้าอกเราอีกครั้ง โดยจะวาดเส้นและอธิบายรายละเอียดให้เราฟังค่ะ พอเข้าห้องผ่าตัดก็จะมีแพทย์วิสัญญีเป็นคนวางยาสลบหลังจากนั้นเราก็หลับไม่รู้เรื่องเลย ตื่นมาอีกทีก็มีหน้าอกแล้วค่ะ จะรู้สึกแน่นๆตึงๆไม่เจ็บอะไรมาก เรายังรู้สึกสลึมสลือยาอยู่ ก็พักฟื้นก่อน 4-5 ชม พยาบาลเอาน้ำแดงมาให้ดื่มแบบจิบๆ สักพักเราก็ดีขึ้น ก็ขอกลับบ้าน พยาบาลเค้าก็คอยพยุงตัวเราพร้อมถือสายเดรนเลือดค่ะ

ทางคลินิกก็จะคอยนัดมาดูอาการเรื่อยๆค่ะ เพื่อมาถ่ายเลือดจากกระบอกเดรนออก เลือดเราออกเยอะมาก ใส่สายเดรนไว้ 2 อาทิตย์ คุณหมอบอกเราเป็นคนเลือดหยุดช้า พอถอดสายเดรนออก หมอก็นัดอีก 1 อาทิตย์เพื่อดูอาการว่าเลือดหยุดไหลหรือยัง

สรุปว่าเลือดยังคั่งอยู่ ต้องเจาะออก

คุณหมอสั่งห้ามเราขับรถ แต่งานเราต้องขับรถตลอดเวลา คุณหมอบอกว่าถ้าเราไม่รักตัวเอง เกิดหน้าอกมีปัญหาก็ต้องมาถอดออก เจ็บตัวอีก เราก็เชื่อคุณหมอค่ะ กลัวไม่อยากถอดซิลิโคนออก ไม่อยากเจ็บ เราหยุดขับรถเลย 2 อาทิตย์

พอถึงวันนัด รอบนี้ หน้าอกไม่มีปัญหาแล้ว ไม่มีเลือดไหลแล้ว คุณหมอก็นัดอีกที 3 เดือน

ตอนนี้ก็ครบ 3 เดือนแล้ว เรารู้สึกชอบหน้าอกตัวเองมากๆ นิ่มเป็นธรรมชาติ เพื่อนๆก็ชมสวยทุกคน ต้องขอบคุณ คุณหมอทรงยศ และพนักงานที่ดรีมคลีนิกทุกคน ที่ดูแลและแนะนำเป็นอย่างดี เป็นกันเอง

ตัวอย่างแผลเย็บของคุณหมอทรงยศค่ะ

เราหมั่นนวดหน้าอกเช้าเย็นวันละ 2 นาที  กินวิตามิน E ตามที่คุณหมอแนะนำ ดูแลแผลเป็นอย่างต่อเนื่อง อาการของแผลก็ดีขึ้นเรื่อยๆ

ใครที่สนใจอยากเสริมหน้าอก เลือกดรีมคลินิกเป็นตัวเลือกได้เลยนะคะ รับรองไม่ผิดหวังค่ะ

เปลี่ยนไปเลยเนอะ. เริดๆๆๆ
หลังทำอ้วนขึ้นเหรอคะ
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้