ดู: 1115|ตอบกลับ: 12

[เสริมจมูก] จากสาวหมวยจืดชืดอยากเป็นนางเอกซีรี่ย์เกาหลี ดั้งพุ่ง เลอลักษณ์ช่วยได้

[คัดลอกลิงก์]
หลังทำ1เดือน (3).jpg

สวัสดีทุกคน.....เราอยากมาแชร์ประสบการณ์เสริมจมูกของเราเอง เราไปเสริมจมูกที่รพ.เลอลักษณ์มา เราบอกเพื่อนๆก่อนนะว่าเราเองก็ไม่เคยเขียนรีวิวเลยซักครั้งเดียว  เคยแต่อ่านของคนอื่นซะมากกว่า อาจติดๆขัดๆบ้างอย่าเพิ่งนอยกันนะจ๊ะ
ก่อนทำ (1).jpg

ก่อนอื่นเราขอบอกเหตุผลที่เราคิดที่จะทำจมูกก่อนละกันนะ คือเราเป็นคนที่ไม่มีดั้งเลย แล้วเป็นสาวหมวยอีกต่างหาก คิดดูนะทุกคนว่าถ้าเราไม่แต่งหน้าเนี่ยเราจะหน้าจืดขนาดไหน แล้วบวกกับที่เราชอบดูซีรี่ย์เกาหลีด้วย เลยอยากสวยเหมือนนางเอกซีรี่ย์บ้าง คือดูจากหน้าเดิมนางเอกแต่ละคนก็จะคล้ายๆเราอยู่นะ ดั้งไม่ค่อยมีเท่าไหร่ หมวยๆแบบสาวเกาหลียังศัลยกรรมจนสวยได้เลย เพื่อนๆก็บอกนะถ้าเราเสริมจมูกเนี่ยเราจะสวยขึ้นแน่นอน
        เราเลยขอคำแนะนำจากเพื่อนที่เคยทำจมูกมา เพื่อนบอกว่าเราว่าคุณหมอวรรณา รพ.เลอลักษณ์ทำเสร็จแล้วออกมาสวย และไม่ค่อยช้ำ เราเลยเข้าไปดูในเวปไซต์ของรพ.ดูรีวิวคนที่เคยทำกับคุณหมอวรรณา ดูแบบซิลิโคนที่รพ.มี เราก็ยังไม่ค่อยเข้าใจนะว่าซิลิโคนแต่ละทรงต่างกันยังไงบ้าง เราเลยตัดสินใจมาสอบถามที่รพ.เองเลยดีกว่า
ก่อนทำ (3).jpg

เรามาที่รพ.ได้คุยกับเจ้าหน้าที่ เจ้าหน้าที่เอาแบบซิลิโคนให้เราดู ถามว่าเราอยากให้จมูกทำออกมาแล้วเป็นยังไง เราบอกว่าเราอยากได้สันชัดๆ และขอปลายพุ่งๆหน่อย ไหนๆทำทั้งที่เอาให้สวยพุ่งไปเลย เจ้าหน้าที่เลยแนะนำให้เราทำจมูกทรง Princess Nose เพราะเป็นทรงที่เราอยากได้ แล้วก็ชอบแบบนี้อยู่แล้วด้วยนะ เพราะดูรีวิวมาทรงนี้สวยจริงไรจริง

พอเราคุยกับเจ้าหน้าที่เรียบร้อยก็ไปชำระเงินและรับยาที่ชั้น 2 ตอนแรกเราคิดว่าคงต้องรอคิวนานมากๆแน่เลย แต่ไม่นะคะ เราได้คิววันนั้นเลยรวดเร็วทันใจจริงงงงงง เค้าให้เราไปที่ชั้น3คะ คือชั้น3 เนี่ยเป็นห้องสำหรับผ่าตัด เราเปลี่ยนชุด และล้างหน้าจนสะอาด แล้วก็รอเค้าเรียกคิวคะ เราก็นั่งเม้าท์กะเพื่อนไปเรื่อยเปื่อย จะได้ไม่ตื่นเต้นไงคะ นั่งคุยไปเรื่อยๆก็มีเจ้าหน้าที่มาเรียกให้เราเข้าไปในห้องคะ ใจเต้นซิคะ.....ตึกๆๆๆๆ กลัวนะเพราะไม่เคยเข้าห้องผ่าตัดมาก่อนเลย แต่เอาเข้าจริงๆบรรยากาศในห้องไม่ได้น่ากลัวเลยคะ ดูสะอาด ไม่เห็นเหมือนเวลาดูในหนังเลย
        หลังจากไปนอนรอในห้องคุณหมอก็ฉีดยานอนหลับให้เรา แล้วพอเราหลับไปตื่นมาอีกทีเอ๊ะทำไมรู้สึกว่าจมูกเราชาๆ มารู้อีกทีคือตอนเราหลับไปประมาณ10 นาทีเนี่ย คุณหมอจะฉีดยาชาให้เรา ได้ไม่เจ็บเวลาทำ แล้วมันก็ไม่เจ็บจริงๆนะ เหมือนเวลาผ่านไปเร็วมาก เสร็จแล้วหรอเนี่ย
หลังทำ1วัน (2).jpg

หลังทำเสร็จ 1 วัน มีบวมบ้างเล็กน้อย และก็มีปวดอยู่บ้าง แต่ดีที่รพ.มียาลดบวมมาให้ เราดูแลตัวเองตามที่เค้าแนะนำมาอย่างเคร่งครัดเลยแหละ ทั้งเรื่องการกิน การนอน  การรักษาความสะอาด และเราก็หมั่นประคบเย็นอยู่เรื่อยๆด้วย เอาง่ายๆละกัน เวลานอนเนี่ยเราต้องใช้หมอนสูงๆล็อคช่วงคอเราไว้เลย แล้วเราก็เลี่ยงการกินอาหารแสลง และรสจัด คือจริงๆแล้วเนี่ย อาหารรสจัดนี่ของโปรดเลยนะ แต่อดทนไว้ๆเพื่อความสวยต้องอดทนคะ ส่วนการทำความสะอาดของเราเราจะใช้สำลีชุบน้ำเช็ดที่หน้าเบาๆเอาคะ แต่สะอาดนะและก็เอาก้านสำลีชุบน้ำเกลือเช็ดในรูจมูกด้วย
หลังทำ4วัน (1).jpg

4 วันละจ้า จมูกเริ่มเข้าที่แล้วนะ ไม่ค่อยบวมละด้วยเราก็ยังคงต้องดูแลตัวเองต่อไป เริ่มเห็นแววความสวยของเราแล้วใช่มะละเพื่อนๆ
หลังทำ7วัน (1).jpg

นี่วันที่ 7 กับจมูกใหม่ของเรา เอาพลาสเตอร์ออกแล้วโชว์ความสวยได้เต็มที่ละจ้า เริ่มแต่งหน้าเบาๆได้บ้างแล้วนะ
หลังทำ15วัน (3).jpg

15วันหลังทำเราเริ่มชินกับจมูกใหม่เราละ แล้วจมูกก็เริ่มเข้ากับรูปหน้าเราแล้วด้วย เพื่อนๆว่าเราเริ่มคล้ายนางเอกเกาหลีแล้วบ้างรึยังเนี่ย
หลังทำ1เดือน18วัน (2).jpg

นี่คือรูปปัจจุบันของเรา โอ๊ยยยยย.....บอกเลยว่าฟินคะ เป็นไปตามที่เราหวังเลย ภูมิใจในจมูกที่ทำมามากกกก  ทั้งสวยและก็เข้ากับหน้าเราเลย ได้สวยแบบนางเอกเกาหลีสมใจกันเลยทีเดียว555555

โพสต์ 2017-11-10 08:56:47 | ดูโพสต์ทั้งหมด
สวยเป๊ะปัง
โพสต์ 2017-12-28 15:18:42 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายพุ่งสวย
โพสต์ 2018-1-12 09:24:53 | ดูโพสต์ทั้งหมด
ปลายพุ่งสวย
โพสต์ 2018-4-24 15:07:24 | ดูโพสต์ทั้งหมด
จมูกโด่งสวยเข้ากับหน้า
ขออภัย! คุณไม่ได้รับสิทธิ์ในการดำเนินการในส่วนนี้ กรุณาเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง ลงชื่อเข้าใช้ | ลงทะเบียน

รายละเอียดเครดิต

ติดต่อผู้ดูแลเว็บไซต์ได้ที่ webdungdong@gmail.com|บริษัท ดั้งโด่งดอทคอม จำกัด|ติดต่อลงโฆษณา| ดั้งโด่งดอทคอม@2020

Copyright © 2001-2013 Comsenz Inc.   All Rights Reserved. Powered by Discuz! X3.2 R20140618, Rev.27, Thzaa City 1 Style

ตอบกระทู้ ขึ้นไปด้านบน ไปที่หน้ารายการกระทู้